Netlfix sắp thay đổi chính sách family, phải dọn về ở chung mới được chia sẻ tài khoản?

ND Minh Đức
20/10/2019 7:19Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

daicaty
ĐẠI BÀNG
4 năm
Netflix mà làm vậy thì mất khá khách đấy. cũng chẳng có cái gì để xác định chính xác những người trong gia đình đâu. spotify cũng hù, mà có làm đc đâu. em vẫn xài ké gói gia đình ở usa cả năm nay rồi. ko lẽ hàng tháng những người cùng gia đình phải tụ tập lại 1 nơi để check in. còn xem phim, người ta có thể xem bất cứ đâu thuận tiện: quán cf, trường, công viên. ko cho dùng share nữa thì em nghĩ. chứ 260k thì được mấy người, phim lẻ thì ngày càng tệ. chỉ đc mỗi phim bộ là hay
Chịu làm kiểu nào thì những gia đình có người xa quê thì pótay
Vẫn xem và tải trên các trang web. 😁
260k UHD, max 4TV( hoặc 2smp + 2Tv...vv) thì nếu xem cùng nhau ->gia đình.
Xem khác giờ -> cũng xài đc. Vd vợ xem sáng, ck xem tối, con xem trưa... thế mới có 3 thiết bị!
Chỉ khác là ko xem đc cùng thời gian vì sẽ bị stop phim trên 1 thiết bị.
1 acc trên Tv gia đình, ai xem thì cứ bật.
Như vậy cái 260k là 1 người chi, 1 gia đình dùng.
So với 60k từng người chi, cũng từng ý người dùng xét ra ko khác nhau là bao.
Trong chuyện kiếm tiền, nhà cc dịch vụ cần đếch gì quan tâm là cùng gia đình hay khác gia đình???

Giờ vd như này.
Định nghĩa gia đình là 4ng.
Gói gd là 60k.
Gói cá nhân là 240k.

Thế ai cũng chọn gói gia đình, vì từng người đc xem tự do cùng lúc ở 4 tb, 4 phim.... chi phí ko đổi là 240k.
Thế còn 4 thằng lạ hoắc chia nhau cũng 60k x4 thì khác cái mẹ gì? Chỉ là 4 thằng ko ăn cơm cùng thôi chứ (chuyện liên quan mẹ gì nhà cc)
daicaty
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TYA Nhưng bọn netflix đang nghĩ cách siết lại, cũng chống mắt xem sao. vụ này spotify nghĩ ra trước, nhưng có làm được gì nhau đâu
@TYA chuẩn bác, em cũng nghĩ như bác, việc chia 60k/ 1 đầu người có ai gia đình hay ko liên quan tới nhau thì 1 tháng tk đó vẫn thực thu 240k tiền cước
@taudayma Chẳng qua là nó muốn đạt mục tiêu mỗi thời kì.

Khi 260k/member thì ít user quá -> kích thích bằng gói fam (tính ra rẻ hơn so với mỗi người mỗi acc nhiều).
Khác gì TV thứ nhất 90k kể từ tv thứ 2 thì lấy 30k cho hộ gđ.

Nhưng khi cần tiền lãi thì lại nghĩ bụng éo mẹ, 60k bèo quá, tìm cách khiến 1 cơ số đang xài 60k phải lên 260k mới chịu -> mất khách!

Cân bằng đc mục tiêu khá khó và nhạy cảm, trừ khi độc quyền như nước, điện.... đông lào.
Đậu má lũ độc q!
daicaty
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TYA Cái gì chứ từ 60k mà lên 260k thì em nghĩ. nghĩ xem phim ko chết, nghĩ ăn uống mới chết. ai thiệt biết liền thôi
@daicaty Chắc nó nói chứ ko làm đc.

1 là ko có cách phân biệt 5 người 1 nhà sống xa nhau với 5 thằng lạ ở 5 nơi. Và càng ko thể phân biệt 5 sinh viên thuê trọ 1 nhà!
Rất là nhảm nhí và còn có vẻ soi mói đời tư người khác, bảo mật thông tin cá nhân...v.v

2 là ko nắm đc kịch bản doanh thu tăng lên hay giảm.
Ko nắm đc KH hiện hữu có bao nhiêu % acc lậu, bao nhiêu acc đúng là gia đình.
Ko nắm đc trong KH lậu thì 10 chú liệu giữ nổi 1 chú chuyển lên acc 260k hay bị mất hẳn 1 KH (dù KH lởm nhưng còn hái ra chút $)

3 là các acc gđ (thực sự) ở xa nhau sẽ ko còn là user đc nữa -> mất khách.

Quá khoai. Chắc ko dám làm hoặc nó ốp ruêmg cho acc sau thời điểm thay đổi điều khoản thôi
lethinh282
TÍCH CỰC
4 năm
Phải chi có 1 nền tảng có thể xem được phim của 3 nhà sx lớn của mỹ là Netflix, HBO, Amazon thì hay biết mấy chứ coi mỗi thằng 1 ít mà nua tới tận 3 lần thì hơi đau thận.
@lethinh282 Thế nó mở dịch vụ tên là FlixBoZon thuê bao tháng 800k bạn chịu k
lethinh282
TÍCH CỰC
4 năm
@TYA Tất nhiên là nó phải có chính sách chi phí phù hợp với mặt bằng chung thì mình sẽ cân nhắc.
Coi chừng giống 5s một thời. Ảo 1 tí là ngủ luôn
daicaty
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanh_satria 5s là dịch vụ nào vậy bác ?
@daicaty Diễn đàn 5 giây
anninh12
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanh_satria Vụ 5giay sao tự nhiên chết vậy các bác? Ngày trước mua đồ trên đó yên tâm vì có comment k xóa được.
skamylove
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vậy cũng hơi căng..k share 280k / 1 tháng hơi mắc 😁
Lại share nhau ra đỡ tiền thôi ae ơi =)))
Iris Liu
ĐẠI BÀNG
4 năm
ủng hộ
steedboy2010
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho mình hỏi ngoài lề tí là cái acc xem 1 thang rồi bỏ và cái đóng tiền hàng tháng thì chất lượng hình ảnh là ngang nhau không anh em ơi
daicaty
ĐẠI BÀNG
4 năm
@steedboy2010 Khác gì nhau đâu. hết dùng thử 1 tháng, nạp tiền vào tài khoản đó là xem tiếp.
vvt03hp
CAO CẤP
4 năm
Chán
thế thì mình chia tay netflix luôn 😃
3H&L
TÍCH CỰC
4 năm
Có khi gậy ông lại đập lưng ông, áp dụng chính sách mới xong có khi thuê bao còn giảm nữa. Đang share trong gia đình đây nhưng mỗi người mỗi nơi, lúc áp dụng chắc cancel luôn.
Trước khá dễ dãi, giờ bắt đầu thắt chặt rồi đấy
Ngày càng khó hơn
daicaty
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mà nghĩ đi nghĩ lại, chắc ko nước nào như việt nam nhỉ. mấy tay bán acc nhóm, ai cũng khoe có vài trăm nhóm, mỗi nhóm 5 thằng. nhu cầu xem phim ảnh cũng lớn, nhưng bán dạo acc, lách luật cũng bá đạo
@daicaty Thế mất đi nhóm đó (giảm số user) và duy trì đúng giá thuê bao/mỗi user thì liệu cách nào ổn?
Nếu đơn giản để trả lời thì nó làm lâu rồi
daicaty
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TYA 1000 nhóm = 5000 người mất đi, cao lắm 500 thằng tự mua 260k. còn lại nghĩ xem. ai thiệt hại biết liền bác nhỉ. nhưng ko biết nó đang thăm dò gì mà tung tin như vậy
marilonluu
TÍCH CỰC
4 năm
@daicaty 1 acc share ra thì nó cũng thu đc có 1 đầu phí. Giờ nó cấm mà nếu ai ghiền thì cũng bấm bụng mua premium, vì thằng Netflix này ko đóng phí thì cả list film cũng chả xem được. Thà nó làm căng còn dung túng quen sau này ăn vô gốc rễ thì càng nguy.
marilonluu
TÍCH CỰC
4 năm
Đã giá cao còn bày lắm trò. Đang xài 220k/ tháng mà chỉ đc HD, film thì có hay có dở mà vô xem rating toàn trên 90%.
marilonluu
TÍCH CỰC
4 năm
@TYA Rating mình nói nghĩa là lúc bấm vào film có cái "like" và "dislike". Có nhiều film dỡ tệ vẫn đc 92 95%.
marilonluu
TÍCH CỰC
4 năm
@daicaty Mình dùng acc của mình, thà share người quen biết chứ ngại xài chung người lạ lắm.
@marilonluu Hai thứ ko thuộc sở thích của mình được rate thấp kìa. Đó là item trending now -> nếu xã hội đán giá thì trend ko thấp được, hoqwjc rate thấp đừng có trend.
Cái rate 98% thì ko thuộc trend nhưng nó là phim (có thể) mình thích và netflix nó đánh giá rate cao rate thấp là theo tôi chứ ko theo xh.
Ko có 1 phim hoạt hình nào có rate cao đối với acc của tôi, là do tôi ko xem. Chứ ko phải ko có phim hh nào hay hoặc là cả xh đánh giá thấp phim hh.

Rate% = sự phù hợp giữa nội dung phim với sở thích của người sở hữu acc , ko phải xh đánh giá về phim nhé
marilonluu
TÍCH CỰC
4 năm
@TYA Hahaha
Apple tv+ có vụ này ko ta?
Thôi toang, mất tk netflix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095