NetQin Mobile Security V5.0 miễn phí (tiếng việt)

rong_dat2003
28/10/2011 9:59Phản hồi: 28
NetQin Mobile Security cung cấp cho bạn một giải pháp bảo mật di động toàn diện, giúp loại bỏ các phần mềm độc hại, gián điệp và viruse và giữ điện thoại không bị hack.
Đã có bản Tiếng Việt cho Android!
NetQin Mobile Security hỗ trợ cài đặt cho các thiết bị Android với Android 2.0/2.1 (Eclair), Android 2.2 (Froyo), Android 2.3 (Ginger Bread)

NetQin Mobile Security đã được chứng nhận bởi West Coast Labs về phòng chống virus, malware, spyware, trojans và tránh bị tấn công. NetQin Mobile Security có thể tải về miễn phí với các chức năng anti-virus, bảo vệ riêng tư, định vị trí điện thoại, sao lưu dữ liệu, duyệt web an toàn, giám sát lưu lượng và nhiều tính năng bảo mật khác.

Các tính năng miễn phí

☆ ANTIVIRUS & BẢO VỆ BẢO MẬT ☆
• Antivirus: ngăn chặn virus, malware, spyware và trojan, và tháo gỡ các ứng dụng độc hại để bảo vệ thiết bị của bạn không bị tấn công.
• Duyệt web an toàn: bảo vệ bạn khỏi các trang web lừa đảo và các phần mềm độc hại trong khi duyệt trên mạng Internet.
• Tải về an toàn: quét thời gian thực các ứng dụng trong khi tải về máy
• Cập nhật cơ sở dữ liệu virus miễn phí đảm bảo bạn luôn được bảo vệ từ những mối đe dọa mới nhất

☆ BẢO VỆ RIÊNG TƯ☆
• Bảo vệ riêng tư: theo dõi, giám sát các ứng dụng truy cập vào các dữ liệu cá nhân của bạn mà không có sự cho phép của bạn

☆ TỐI ƯU HỆ THỐNG ☆
• Giám sát lưu lượng: cung cấp các thông tin cập nhật về thời gian thực dữ liệu sử dụng để đảm bảo bạn không sử dụng vượt quá giới hạn của gói cước.
• Tối ưu thiết bị bằng một nút nhắp: đảm bảo điện thoại Android của bạn luôn chạy ở tốc độ cao nhất bằng cách đóng các ứng dụng chạy ở chế độ nền mà bạn không hay biết.

Quảng cáo

☆ SAO LƯU & PHỤC HỒI ☆
• Sao lưu và phục hồi: cho phép bạn dễ dàng sao lưu và lấy lại địa chỉ liên lạc và tin nhắn trên điện thoại di động chạy trên các hệ điều hành khác nhau bao gồm iOS, Android, BlackBerry hoặc Nokia và quản lý sao lưu dữ liệu của bạn từ thẻ nhớ hoặc web với một tài khoản miễn phí tại NQ Space (i.netqin.com).

☆ TÌM ĐIỆN THOẠI ☆
• Điều khiển từ xa xác định vị trí điện thoại của bạn bị mất

Nâng cấp lên NETQIN PRO MEMBER cho bảo vệ và các quyền cao cấp:
• Tự động cập nhật cơ sở dữ liệu virus

Quảng cáo

• Tính năng Chống mất cắp cung cấp thêm cho bạn quyền điều khiển điện thoại bị mất để khóa máy, bật âm thanh báo động lớn và xóa sạch các dữ liệu cá nhân của bạn từ xa trên chiếc điện thoại đã bị mất nếu không thể lấy lại được.

Các ứng dụng khác từ NetQin bao gồm: NetQin Mobile Manager, NetQin Mobile Guard, Super Task Killer & Android Contact Delete.

Link download:
http://www.mediafire.com/?bij9pf0b1f60iq0

Phiên bản dành cho android version cũ 1.5 (1.6):
http://www.mediafire.com/?qdf89dhh6phbjt9
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá chuẩn cho 1 phần mềm, thanks bác nhiều
cái này có ổn không đây, e thấy xài con Kaspersky thì có vẻ an toàn hơn
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này chuẩn hơn nhiều so với em kaspersky đấy bác, vừa có thể diệt virus, sao lưu phục hồi danh bạ, tắt các ứng dụng chạy ngầm không cần thiết để máy có thế chạy nhanh hơn (cái này hơi bị quan trọng vì các em android nhà ta chạy đa nhiệm nhưng không có nút tắt chương trình nên hay gây đơ máy). Bác mà nâng cấp lên bản pro thì còn được thêm nhiều tính năng chống mất cắp, khoá máy, xoá dự liệu riêng tư trong trường hợp mất máy... quá tuyệt cho 1 chương trình rồi còn gì nữa bác
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
khích lệ tinh thần , cùng chung sở thích....^^
Mình thấy cài phần mềm diệt virus trên smartphone ko khả thi mấy ? Cái mình thấy tiện dụng nhất là '' tìm điện thoại '' - chả liên quan gì đến diệt virus luôn .
vanyte
TÍCH CỰC
12 năm
Bản này là tiếng anh mà bác.

Sent from my GT-I9001
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Thông báo với các bác là bản NQ Mobile Security đã có phiên bản mới 6.0 với giao diện tiếng Việt cho bà con dễ dàng sử dụng rồi đây nha, có cả các tính năng miễn phí và tính phí cho chúng ta lựa chọn, nhanh tay vào tải nào: http://www.netqin.com.vn/mobile-security/android/
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
có app nào chỉ diệt virus mà ko có các phần phụ ăn theo ko ?

chủ íu bán các chức năng backup là chính =.=
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu bác thích thì chỉ xài NQ Mobile Security để quét virus thôi, lâu lâu nhấp vào cập nhật cơ sở dữ liệu virus để nó cập nhật thêm các loại virus mới. Với lại có thêm mấy phần mềm phụ để rảnh rỗi mình vào vọc phá cho vui cũng được mà bác, như là tối ưu điện thoại mình thấy cũng hay đó chứ...
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn có thể nói cho mình biết cụ thể là Android có con virus nào và nó làm gì để gây hại ko ?

Như các phần mềm đểu của Việt Nam khi mình xem Permissions rồi (có auto gửi SMS mất 15k), mình vẫn cài, thì cái đó có tự cản đc ko ? Đó là 1 dạng lừa đảo rõ ràng đó
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Gửi cho bạn một ví dụ minh hoạ rõ ràng nha:

Bạn đừng nghĩ là Android không có virus, cái này mình không tự tạo ra đâu, nó có trên Google Market chính thức chứ không phải chợ đen đâu nha bạn...
Còn virus có làm gì không thì nhiều lắm nha bạn, bạn có thể tự search trên tinh tế này rất nhiều...
Các phần mềm khác mình không biết nha, nhưng mình đang sử dụng NQ thì không hề có tình trạng tự động trừ tiền hàng tháng. Nếu bạn phát hiện có tình trạng như vậy, bạn có thể cho mọi người ví dụ cụ thể để mọi người được biết nha bạn
thanks
Đưa thẻ qua PC full scant là xong ngay.
Lâu lâu làm 1 lần, cài mấy phần mềm này hao pin quá trời
Đúng là phần mềm này rất hay nếu các bạn nâng cấp lên Premium (20k/tháng-không tự gia hạn). Mình đã test thử, rất hiệu quả trong vấn đề mất cấp máy. Còn diệt virus thì chưa thấy con nào nhưng virus điện thoại thật sự bây giờ rất nhiều, thôi thì cứ cài đi cho nó an toàn, chịu khó sạc pin xíu thôi có gì đâu. Mình đang dùng bản 6.2 có tiếng Việt rất dễ sử dụng. Trước dùng Kavpersky nhưng toàn tiếng Anh và tính năng thì ít hơn NQ Security nên chuyển qua dùng NQ, vừa có tiếng Việt vừa dễ sử dụng. Đặc biệt, khi gọi không cần áp điện thoại vào tai hay dán mắt vào màn hình để chờ xem người ta bắt máy hay chưa mà chỉ cần thấy máy rung là biết bên kia bắt máy rồi...thích nhất cái vụ này.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@hongduc3579 Bác nói hết mọi ý cần nói rồi, 😁. Cái vụ báo rung khi có kết nối đó có ích lắm đó bác, như hôm trước có bài viết về phòng chống bị bức xạ do điện thoại cũng có nói là khi kết nối, nồng độ bức xạ từ điện thoại ảnh hưởng đến não tăng lên gấp 10 lần nên có cái rung này thì mình không cần áp sát tai vào điện thoại, hạn chế mấy cái vụ bức xạ này cho nó lành bác ạ, nguy hiểm lém :oops:
Mình có ác cảm với cái NQ này.

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@minhtymeo Sao thế bác? Nó có cả bản free mà bác, nhiều tính năng xài cũng được lắm đó bác ;)
@vitxiem02 mình thích avast hơn, free 100% nhưng đầy đủ tính năng như bản pro. cái NQ này đem ra thegioididong nó làm cho 200k, mà biểu tượng trên notification xấu dã man.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@minhtymeo Lúc đầu nó đúng là free bác ạ, sau này thế nào cũng sẽ tính phí, dù sao lúc nào em nó còn free thì cứ xài cũng chẳng sao, mà bác xài NQ nếu không thích xài bản tính phí thì mình xài bản miễn phí cũng được mà bác ;)
Mình xin cảnh báo các bác: thằng Netquin này đúng "chuẩn men" thằng Tàu Khựa nhá:

Mà lũ Khựa thì các bác biết rồi đấy, hàng hóa, sản phẩm của nó toàn đó nhái, đểu và giả, làm cả thế giới này phải kinh sợ... Chưa kể tụi Khựa luôn có mưu sâu kế hiểm để làm hại người khác, như thằng baidu trà đá quán đang xâm nhập vào VN để ăn cắp thông tin và âm thầm cài phần mềm gián điệp vào máy tính người dùng VN, mà dân mạng VN đang sôi sục kêu gọi tẩy chay đó.

http://nld.com.vn/20120701102825994p0c1002/baidu-tra-da-quan-bi-phan-ung-du-doi.htm

http://genk.vn/c194n20120703104325771/xon-xao-thong-tin-dich-vu-cua-baidu-tai-viet-nam-tu-y-can-thiep-vao-may-tinh-cua-nguoi-dung.chn

Vì thế, hãy cảnh giác với mấy phần mềm có xuất xứ từ Khựa như thế này...

Với việc bảo vệ an ninh cho android, chúng ta có thể chọn lựa từ nhiều tên tuổi nổi tiếng, đã có thương hiệu như: Kaspersky, bitdefender, AVG, Avast... Hầu hết đều miễn phí, đầy đủ tính năng và lại hoàn toàn yên tâm; chứ không như thằng Netquin này, hàng tháng đều nhắn tin dụ khị người dùng trả tiền để nâng cấp lên pro gì đó, 20k/tháng, vị chi là hơn 200k/năm... Chả rẻ chút nào...

Tẩy chay hàng Tàu khựa đi các bác ợ...
Đã ra mắt bản 6.2 rồi, bản 6.2 dùng ngon hơn mấy bản trước này. Có thêm tính năng chống gỡ bỏ cài đặt bằng mật khẩu cũng rất hay. Trong các phần mềm bảo mật dành cho di động mình thấy NQ là chịu khó cập nhật phiên bản mới nhất. Mọi người có thể tham khảo ở đây:
http://netqin.com.vn/mobile-security/android/
conchuot
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết Netqin bị lỗi cái gì mà tháng 8-2012 nó bắt mình nạp tiền đến 2 lần, trong khi đó cuối tháng 7 đã nạp tiền khi nhận được thông báo gần hết hạn premium cần nhấn vào premium để nạp tiền cho tháng 8, vậy nếu tính ra thì tháng 8 này mình đã nạp tiền 3 lần. Nhưng đến ngày 21 tháng 8 nó lui về lại tài khoản thông thương và lại đòi nạp tiền tiếp, kiểu này còn quá cha thằng xăng dầu điện nước luôn. Mới mail cho nó thắc mắc lý do tại sao. Có bạn nào bị “chấn lột” kiểu như mình chưa? Mình thấy cái App này hay được mọi người đánh giá cao nên xài để bảo vệ cho con SS_Tab_10.1_3G ai dè????
conchuot
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết Netqin bị lỗi cái gì mà tháng 8-2012 nó bắt mình nạp tiền đến 2 lần, trong khi đó cuối tháng 7 đã nạp tiền khi nhận được thông báo gần hết hạn premium cần nhấn vào premium để nạp tiền cho tháng 8, vậy nếu tính ra thì tháng 8 này mình đã nạp tiền 3 lần. Nhưng đến ngày 21 tháng 8 nó lui về lại tài khoản thông thường và lại đòi nạp tiền tiếp, kiểu này còn quá cha thằng xăng dầu điện nước luôn. Mới mail cho nó thắc mắc lý do tại sao. Có bạn nào bị “chấn lột” kiểu như mình chưa?
Mình thấy cái App này hay được mọi người đánh giá cao nên xài để bảo vệ cho con SS_Tab_10.1_3G ai dè????

Vô trang chủ ở nước ngoài ai dè toàn tiếng Tàu khựa, khiếp chưa?
Bác conchuot spam ghớm, 2 bài liên tục lại spam trong cùng 1 topic luôn, chả biết còn spam ở đâu nữa không, topic người ta lập thì có 2 trang mà spam nguyên 2 bài viết y chang nhau luôn, nhìn loãng cả topic
conchuot
TÍCH CỰC
12 năm
Không phải tớ cố ý spam đâu, chưa hề spam lần nào cả. Nhưng lần này hơi ức chế với bọn Netqin nên đăng thêm để nhấn mạnh, thông báo cho ace nào bị như vậy.
Trên Tab 10.1 3G thì Netqin không có gì là cho xài miến phí cả: như chống trộm, alarm, delete, lock, locate đều phải trả phí tất tần tật.
Vault để mã hoá và giấu file thì không có chức năng này như trên điện thoại mà nó chỉ có secret box cho SMS và call mà Tab 10.1 3G làm gì có call, còn SMS chủ yếu là để nhà mạng nó quảng cáo thôi, vậy là mất toi thêm 20k cho cái box vô dụng này (nó ko miễn phí cái box đi kèm này cho tab đâu nhé). Sau khi thử cái secret box này xong mình thấy vô dụng quá nên xoá luôn.
Mình đã phản hồi bằng nhiều message lên trang chủ của nó về việc tài khoản Premium tự nhiên trở thành tkhoản thường đến 3 lần trong tháng 8 – 2012 này, nhưng không có response nào cả.
Lên Googleplay xem thì thằng Netqin cho Tab 10.1 biến mất tăm từ đầu tháng đến nay, không thấy xuất hiện trên market, éo hiểu?
Hiện đang chuyển qua xài App trustgo để bảo vệ cho Tab miễn phí. Ức chế ......ức chế với thằng Netqin này luôn.
uầy..bạn dùng cái tab thì ít cần rồi...
các tính năng tính phí thì đúng rồi, chỉ có cái locate là free thôi..
còn cái vault là dùng cho smartphone mà, ai cần thì dùng chứ bạn ko cần thì đá động đến làm gì..tab có call đâu mà đòi nó ẩn cho bạn...
Còn phản hồi thì cứ gọi tổng đài đó, bữa mình call trợ giúp thì họ lấy sdt kiểm tra và gán lại key khi mình cài lại phần mềm, bạn nào cần thì support trang netqin.com.vn thì sẽ hỗ trợ tiếng Việt, các bác ko cần vô netqin.com đâu....
còn về vụ gia hạn thì có khi nó báo cơ sở virus cũ nên update mà bác nhầm là tính phí tiếp, vì 1 tháng tính phí chỉ 1 lần với 2 tin thôi, ko có hơn bạn à....sau một hồi được hỗ trợ thì kinh nghiệm mình có nhiêu đó...ai có ý kiến gì thì gọi họ nhé...viết thì ai viết sao chả được... ^^
conchuot
TÍCH CỰC
12 năm
Bác springlief thân mến, Tab 10.1 GT_P7500 không có chức năng call nhưng nó có thể chứa nhiều ảnh và video rất là cool và hot đó bạn ạ, vì thế tớ mới cần vault vì tớ ko muốn nổi “tai” tiếng như các cô chân dài “Vàng A-vọt” đâu.
Còn chuyện thông báo update virus nó khác với update lên pro đó bác ạ, đã lên Pro. thì nó tự update và quét virus định kỳ luôn cho khoẻ.
Tớ có post trên topic này rồi bạn ạ, chứ không phải là “...viết thì ai viết sao chả được... ^^”
@conchuot hì hì...thì các tính năng của vault nó hay như thế, mà bạn chê nó vô dụng nữa thì thôi luôn nói gì nữa...^^
conchuot
TÍCH CỰC
12 năm
@springlief Đâu có phải vậy bồ, cái mà tớ nói là cái Secrete box cho PM Netqin 6.0.10 (cái này khi cài PM thì nó có một thông báo để cài tiếp nếu thích) chỉ có ẩn tin nhắn và contact thôi, còn cái Vault cho bản Netqin 6.2 là ok đủ tính năng như trên phone, nhưng lại ko có chức năng ẩn file hoặc folder, tớ đã đề nghị bên Sacomtec.com bổ sung cái này cho những phiên bản tiếp theo. Hy vọng chờ và hưởng.
Tớ cài và vọc thử lung tung để xem .....nó ntn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019