Nếu bạn có ý định mua điện thoại, hãy ra ngoài mua Moto X Style ngay!

sonlazio
5/6/2016 1:57Phản hồi: 551
551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lep_demon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình mới mua máy nhưng 2 cảm biến tiệm cận ở phía dưới không dùng được, có ai bị như vậy không?
totoro83
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em mới sắm cái case khá ổn cho em X style . Cảm thấy cầm chắc chắn , tự tin hơn

Giá 400k cho cái case rất đáng tiền
thangpres
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bạn lưu ý máy Moto X style pp chính hãng ở VN mã XT1572 là hỗ trợ 2 sim nhé ! nhưng phải up lại rom 2 sim mới chạy đc đây cũng là rom gốc chứ ko phải rom cock luôn
https://tinhte.vn/threads/tong-hop-motorola-x-style-pure-xt1572-xt1575-unlock-root-recovery-rom.2610506/

[Tổng hợp][Motorola X Style/Pure][XT1572/XT1575] Unlock-Root-Recovery-ROM | Viết bởi qcom_dracula

Motorola X Style là Flagship của hãng trong năm 2015 với nhiều thiết kế và chức năng nổi bật: 1. Trái tim là Chip Snapdragon 808, hiệu năng cao và không bị lỗi overheat của con chip 810, chạy khá mượt (mình có thấy và cũng có nhiều bạn dùng có…
tinhte.vn

Về cơ bản X style quá ổn so với giá kiếm đc con 2 sim thì đỉnh luôn vì hiện dòng 2 sim ít máy ngon và rẻ như X style
asuwa
TÍCH CỰC
7 năm
Sao của bác trâu thế ta, của e chỉ đc 1 ngày là cùng.
@asuwa của thằng em mình, nó để treo 3g đó thỉnh thoảng mới vào chứ không vào liên tục đâu
pin cung tam trung thoi online lien tục thi khoan 3 -4 giờ. được cái sạc nhanh bá đạo. nghỉ khoẻ cho nó ăn điện chừng 30phúc la có 80%pin để chiến tip ròi. máy mình đang dùng là 2 sim. nghe phông phanh có thể lên được cập nhật android 7.0 đấy. nhưng không bít khi nào có bảng up đây. củng đang trong xem thế nào
asuwa
TÍCH CỰC
7 năm
E vẫn ko biết làm thế nào để lên đc 2 sim luôn, hix.
Mò đủ cách rồi.
thangpres
ĐẠI BÀNG
7 năm
@asuwa Máy bạn là mã gì chỉ có XT1572 là support 2 sim

Hiện nay có nhiều bạn sử dung ROM DUAL sim bản Retail ASIA để flash và tận dung lợi thế 2 sim của XT1572.
Sau khi tham khảo nhiều bạn thì mình xin được summary lại để các bạn dễ làm hơn:
1. Tải ROM DUAL SIM ở đây
2. Giải nén vào 1 thư mục (Gọi là thư mục A)
3. Tải mini adb ở đây, giải nén ra và copy 4 file trong đó vào thư mục A
4. Tải file recovery ở đây, chép vô thư mục A
5. Tải SU ở đây, và XPOSE ở đây chép vô thẻ nhớ/usb otg

OK. bắt đầu
Nhớ backup hết data nhé
Tắt máy, rút hết thẻ nhớ và sim ra. Boot vào Bootloader và cắm cáp vào máy tính. Gọi ADB lên. Sau đó từ ADB gõ các lượt sau:
fastboot oem lock begin
fastboot flash partition gpt.bin
fastboot flash bootloader bootloader.img
fastboot flash logo logo.bin
fastboot flash boot boot.img
fastboot flash recovery recovery.img
fastboot flash system system.img_sparsechunk.0
fastboot flash system system.img_sparsechunk.1
fastboot flash system system.img_sparsechunk.2
fastboot flash system system.img_sparsechunk.3
fastboot flash system system.img_sparsechunk.4
fastboot flash system system.img_sparsechunk.5
fastboot flash system system.img_sparsechunk.6
fastboot flash system system.img_sparsechunk.7
fastboot flash system system.img_sparsechunk.8
fastboot flash system system.img_sparsechunk.9
fastboot flash system system.img_sparsechunk.10
fastboot flash system system.img_sparsechunk.11
fastboot flash modem NON-HLOS.bin
fastboot erase modemst1
fastboot erase modemst2
fastboot flash fsg fsg.mbn
fastboot flash bluetooth BTFM.bin
fastboot erase cache
fastboot erase userdata
fastboot erase customize
fastboot erase clogo
fastboot oem lock (Bạn nào cần lock lại máy hãy dùng dòng này nhé không muốn lock thì hãy bỏ qua)
fastboot reboot

Đã cài xong ROM 6.0.1 Và máy đã dung được 2 sim.
Tiếp theo cài RECOVERY: Boot lại vào bootloader
Gõ vào:
fastboot flash recovery twrp-3.0.2-0-clark.img
sau đó reboot vào recovery và ACCEPT RECOVERY MODIFIED SYSTEM PARTITIONS
Để root máy thì chúng ta flash file Super SU. và để có them Xposed thì flash Xposed nhé (Sau đó cài XPOSED APK)
(Lưu ý là bài tham khảo để các bạn dễ làm nên đừng ném đá và bình luận tiêu cực nhé)

BACK TO STOCK/ COOK ROM WITH 1 SIM
Bạn nào dung mà không thích 2 sim thì trở về Stock rom hoặc cook rom bang cách flash file recovery Nanandroid backup trước đó nhé. (Nhớ restore full cả EFS và BOOT nhé
trandoanh2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thangpres Cảm ơn bạn. Theo cách làm của bạn có cần mở khóa OEM không. Nếu mở thì mất bảo hành nên hơi phân vân
thangpres
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trandoanh2 Ko cần unlock bootloader bạn nhé
clapika
TÍCH CỰC
7 năm
Vừa mua em này cho mẹ mình. Chỉ lăn tăn mỗi 1 điều là cái cục sạc Turbo của nó xài lâu liệu có ổn không vì mình thấy hiệu điện thế (dành cho chức năng turbo) cao quá. Xạc có tiếng đồng hồ đã gần đầy pin rồi. Chẳng lẽ lại kiếm cục sạc thường 5V-2A xài cho chắc ăn.
Viết mail hỏi support thì họ trả lời rằng dùng sạc đi theo máy thì cứ yên tâm vì nhà sản xuất đã tính toán hết cả rồi.
Bác nào biết vụ này tư vấn em cái ạ?
asuwa
TÍCH CỰC
7 năm
@clapika Bình thường mà bác, sạc theo máy mà lo gì nữa. Với lại giờ mấy hãng khác cũng toàn sạc nhanh hết mà.
clapika
TÍCH CỰC
7 năm
@asuwa Có thể từ lâu nay em đã quen với việc sạc pin là khoảng 2.5 tiếng mới đầy nên thấy nó hơi...kỳ kỳ =)). May có bác nói cũng yên tâm phần nào chứ không em đang tính lấy cái sạc Samsung cho mẹ em xài ^^.
Lan man 1 tẹo, giá mà công nghệ pin có thể theo kịp được điện thoại thì tốt biết mấy. Em thấy điện thoại nào giờ pin cũng chỉ 1 ngày là hết (nghịch nhiều có khi còn ít hơn).
Cao triển
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã cọc tiền mua con này nhưng đợi chiều nhận máy
Mình lúc đầu định mua S6active vì bền và chống va đập chống nước
Sau khi xem lại thì mua em này . Chống nc , pin tốt , đa nhiệm tốt . Có điều va đập rơi rớt có dễ hư không ?Bác nào dùng rồi cho mình trải nghiệm về độ bền với vì mình làm công trình nên cũng cần đt bền 1 tí
bodies
ĐẠI BÀNG
7 năm
có bạn nào lên được 2 sim chưa
Cả nhà ơi,sao nghe các trang công nghệ nói tháng 11 2016 x style lên android 7,mà tận đến bây giờ là gần tháng 5 2017 rồi mà kg có thấy gì,chờ dài cả cổ.
Có ai lên được android 7 chưa
Cả nhà ơi,sao nghe các trang công nghệ nói tháng 11 2016 x style lên android 7,mà tận đến bây giờ là gần tháng 5 2017 rồi mà kg có thấy gì,chờ dài cả cổ.
Có ai lên được android 7 chưa
aphu1080
TÍCH CỰC
7 năm
@jinko Mình mua 2 cái Style và đều đã bán. Đợi lâu quá.
Mark
TÍCH CỰC
7 năm
@jinko Muốn lên nữa thì vào xda forum mà tự lên, chứ đợi hãng có mà bạc râu nhé,.
Kalanhikov
TÍCH CỰC
7 năm
Cho hỏi giờ còn chỗ nào bán ko? giá nhiu?
dunglun
ĐẠI BÀNG
7 năm
dunglun
ĐẠI BÀNG
7 năm
*LT*
TÍCH CỰC
7 năm
Hình như hết rồi. Máy rất ngon trong tầm giá
chả đâu còn bán nữa nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119