Nếu chán Notifications mặc định trên iPhone, hãy thử MobileNotifier

Didu
1/3/2011 11:13Phản hồi: 40
Nếu chán Notifications mặc định trên iPhone, hãy thử MobileNotifier

Nếu đã dùng iPhone thì ắt hẳn nhiều người sẽ cảm thấy không hài lòng, thậm chí khó chịu đối với hệ thống thông báo (Notifications) mặc định của Apple. Điều này có thể sẽ được giải quyết phần nào thông qua một ứng dụng từ hãng thứ ba có tên MobileNotifier. Hiện đang ở bản beta 3, MobileNotifier do Peter Hajas phát triển giúp những thông báo trên iPhone hiển thị một cách thông minh hơn và không ảnh hưởng tới công việc mà người sử dụng đang làm.

MobileNotifier là một dự án mã nguồn mở được Hajas viết lại từ hệ thống thông báo mặc định của iOS. MobileNotifier có rất nhiều điểm hay và cải tiến so với Notifications, điều mà Apple nên đưa lên iOS 5.x. Đối với hệ thống thông báo mặc định, mỗi khi có tin nhắn đến hay các thông báo từ các mạng xã hội... một hộp thông báo sẽ bật ra màn hình và người dùng sẽ không thể làm gì được, ngoài nhấn nút Open hoặc Cancel. Thế nhưng với MobileNotifier, sẽ chỉ có một thông báo nhỏ ngay phía dưới thanh trạng thái, người dùng có thể mở ra đọc, có thể không hoặc có thể chẳng cần quan tâm tới và làm việc khác. Tiếc là không có tùy chọn trả lời nhanh (Quick Reply) như ở BiteSMS.

Hay hơn nữa, MobileNotifier còn có một hộp thông báo độc lập mà họ gọi là AlertDashboard, tại đây sẽ hiển thị mọi thông báo cho người dùng, từ tin nhắn, mạng xã hội cho tới các dịch vụ khác... Để kích hoạt AlertDashboard, người dùng chỉ việc bấm hai lần nút Home, tuơng tự như kích hoạt đa nhiệm.

Ở màn hình khóa (Lockscreen), MobileNotifier gộp hết tất cả các thông báo lại vào một thanh nhỏ, ngay phía dưới phần hiển thị ngày và giờ. Cách mà MobileNotifier quản lý thông báo ở màn hình khóa tuơng tự cách của LockInfo hay IntelliScreen.

Đó là ba đặc điểm cho thấy sự linh hoạt và thông minh hơn của MobileNotifier so với Notifications của Apple. Để thử nghiệm, bạn bắt buộc phải jailbreak thiết bị và add source: http://phajas.xen.prgmr.com/repo từ Cydia. MobileNotifier làm việc với hệ thống thông báo mặc định vì thế bạn không cần tắt nó đi.

Nguồn: Peter Hajas

Quảng cáo

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếc là không có iphone để thử nghiệm tính năng này :p .
Buds
TÍCH CỰC
13 năm
Để thử mới dc :p Notification mặc định cùi qá 😁 ko bít có hao pin ko nữa :D
Mình cũng chưa có Iphone, đánh dấu cái để 2 năm nữa thử IP6😁
romany123
TÍCH CỰC
13 năm
hehe. thử phát coi....
hehehe, cái tính năng của ứng dụng này bắt chước Android nhé, cấm có sai 😁
Đáng lẽ tôi sẽ không nói nhưng cái cách "nhìn nhận vấn đề" của bạn làm tôi cảm thấy không nói không được. Đầu tiên bạn có biết IOS có hỗ trợ notification không? dù hệ thống mặc định của nó đôi lúc gây bất tiện nhưng NÓ CÓ HỖ TRỢ. về ứng dụng MobileNotifier được cung cấp cho IOS chỉ mang tính chất "hoàn thiện" theo 1 diện nào đó chứ không phải là "bắt chước" Android.! chính vì những cm không tinh tế như bạn nên mình cũng ít vào tinhte nhiều.!
Đáng lẽ mình không chửi bạn thiếu hiểu biết.

Thế android học cách tạo ra hệ điều hành tối ưu cử chỉ ngón tay cho điện thoại từ đâu,chả nhẽ nghĩ ra như thời iPhone 2.

Còn nhiều nhiều thứ android nhái lắm,tôi dùng cả hai.

Nói đơn giản hơn,như thằng tàu nhái sản phẩm người khác đến khi bán được lại huyênh hoang rằng thằng kia nhái mình.

Nếu nói về thông minh và sáng tạo,windows phone 7 một lối đi riêng,RIM vẫn phá cách,và android chỉ là thằng siêu trộm.
xài thử nào ..........................
Có hao pin không mấy bác....
Nếu đỡ hao pin hơn thì mới gọi là hay hơn, còn ko thì cũng bằng thừa
Xài rồi mấy hôm từ khi redmondpie nó giới thiệu, nhưng cũng tháo ra bỏ rồi vì lỗi tè le...
mr_shi7
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh DiDu ơiiii .... cái wallpaper của a nó có chạy được như bên android ko vậy. có chọt chọt nổ nổ ra ko anh 😆 cho em xin với được ko ạ . nhìn thích quá :x thank a trước :*
Có cái đó đó bạn , trên cydia , mình ko nhớ tên , có cả theme chạm vào có hiện ra mấy cái ánh tia sáng lan ra nữa cơ 😁
vào cydia >>>. > NeuroLine
dung86ta
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngon ngon phải test thử cái heheh.Thank bác chủ thớt nhé.
thử xem nào.... ........................!
dinhhuy111
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình xin wallpaper này với chủ topic ơi, nhìn đẹp quá,, hihi
mình nhầm >> cydia > great nexus one
Mình thử cài rồi nó là cả cái theme chứ ko chỉ riêng cái hình nền như của chủ thớt. Bác chủ thớit chỉ mình cách làm với
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Giao diện đẹp, phần mềm ốt thì còn gì bằng
Bác chủ thớt ơi làm thế nào cài cái winterbroad mà tên các app không bị mờ đi. Em cài WB cho OS4 thì tên các app bị mờ tịt đi chả đọc đc.
REINSTALL
ĐẠI BÀNG
13 năm
vào wb chọn white label :|
supi7
CAO CẤP
13 năm
em cài cái great nexus one thì nó cũng có live wall của nexus one nhưng lại còn kèm theo kiểu mở khóa của android và vào trong setting thì các biêut tg trong setting đều giống android.em chỉ cần cái live wall động thui.hix hix
và khi chọt vào cái màn hình thì nó ko bung ra như của android ở màn hình chính mà nó lại chạm được ở màn hình mở khóa
mr_shi7
ĐẠI BÀNG
13 năm
em cũng như bác này. hơi lạc đề xíu nhưng mong ai chỉ giúp giùm với. em cũng cài great nexus one rồi. nhưng nó ko đc như cái của bác DiDu. em chỉ cần cái live wall chạy tè le thôi còn các thứ còn lại vẫn y nguyên 😔((((((((((((
supi7
CAO CẤP
13 năm
bác ý giữ bí quyết hàng độc ko nói đâu :cold:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019