Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nếu có từ 400.000 đến 1 triệu USD, IMAX sẽ lắp cho bạn rạp phim tại nhà!

agp8x
30/6/2016 3:35Phản hồi: 89
Nếu có từ 400.000 đến 1 triệu USD, IMAX sẽ lắp cho bạn rạp phim tại nhà!
Nếu đã từng thưởng thức phim trong các rạp Imax như ở CGV Vivo City Quận 7, bạn sẽ thấu hiểu vì sao mà rất nhiều người sẵn sàng bỏ ra số tiền gấp đôi vé xem phim thông thường (mà bản thân vé thường của CGV cũng thuộc hàng đắt nhất hiện nay) để xem ở đây. Màn hình cong lớn, sáng, sắc nét và âm thanh hoành tráng sẽ làm bạn hoàn toàn hài lòng. Và hiện tại là cơ hội để bạn có thể đem trải nghiệm tuyệt vời của IMAX về nhà mình, với giá "chỉ" từ 400.000 USD.

Tập đoàn IMAX đã bắt đầu cung cấp Imax Private Theatre, tạm hiểu là rạp chiếu phim IMAX cá nhân dành cho các đại gia (những người có tổng giá trị tài sản trên 5 triệu USD) ở Trung Quốc và khu vực Trung Đông. Chẳng những cho phép bạn thưởng thức phim ảnh với chất lượng cao nhất, IMAX còn hứa hẹn sẽ cho phép chủ nhân của các rạp IMAX Private Theatre xem những bộ phim mới vào cùng thời điểm mà nó được công chiếu. Đây có thể nói là là một sự thay đổi lớn trong chính sách phát hành phim của Hollywood. Imax sẽ trang bị cho các rạp Imax Private Theatre một chiếc set-top box (đầu thu kỹ thuật số) mang tên Imax Home Premier. Đầu thu này sử dụng công nghệ bảo mật vân tay, cho phép bạn có thể thuê phim với một khoảng chi phí nhỏ.

Thiếp lập Palais giá 400.000 USD, chưa tính đầu thu và phí thuê phim​

Thiết kế rạp Imax Private Theatre cơ bản nhất mang tên 'Palais" với diện tích khoảng 75 mét vuông, có giá 400.000 USD, số tiền đủ để bạn có thể sắm một chiếc xe siêu sang của Bentley. Palais cho phép bạn và 18 người bạn thân của mình có thể trải nghiệm chất lượng phim chuẩn Imax ngay tại nhà, với điều kiện bạn phải mua thêm đầu thu Imax Home Premier và dĩ nhiên là trả phí mỗi lần thuê phim. Hệ thống Imax Private Theatre cao cấp hơn mang tên Platinum, cho phép 40 người xem có giá vào khoảng 1 triệu USD. Ngoài các đại gia Trung Đông và Trung Quốc, Imax cho biết các đại gia ở Bắc Mỹ và Châu Âu cũng sẽ có thể sắm mua các rạp Imax Private Theatre. Tuy nhiên vẫn chưa rõ các đại gia ở Việt Nam có nằm trong danh sách mục tiêu trong tương lai hay không.

-1x-1 (1).jpg
Thiết lập Platinum giá 1 triệu USD​

Trong trường hợp bạn cảm thấy Palais và Platinum vẫn đắt thì Imax cũng đang có kế hoạch phát triển phiên bản nhỏ hơn nữa mang tên Prestige. Prestige dự kiến sẽ cho phép 10 người xem và giá vào khoảng 200.000 USD.

Tham khảo Boomberg
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có tiền em cũng lắm một cái để cho tụi nhỏ xem hoạt hình
@chetdichoroi Dân chơi đây rồi
@Trí Constantine Mơ ước mà bác.
Nhiều tiền nó sướng vậy
iphone1224
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khoảng 100k sẽ nghiên cứu thử. Mặc dù ít người xem
Vào CGV IPH mà 120k 1 vé suất chiếu 10h40. Mà 2D,,,,không combo gì. Lần sau ra rạp quốc gia xem vậy
tivihd1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Evolution X Lần đầu bạn xem ở cgv ạ .,giá vé của noa như vậy rồi.nhưng xem thích hơn ở rap quốc gia
@tivihd1 Phục vụ và nhân viên quan tâm hơn. Nhưng không hằn là hài lòng.
@Evolution X Ủa sao lại 120k nhể hay nhầm nhọt gì bác.
Nhưng mà nói thật xem ở đó đáng đồng tiền bát gạo đắt nó cũng sắt ra miếng mà bác. Nếu tiết kiệm thì ra quốc gia, hoặc ngon hơn tí thì lottle .
@Lục Tiểu Phụng Phim 2D thôi mà bác. Xem phim đông người mới vui, chứ thế thì ai dám vào... IMG_20160625_1307182.jpg
tivihd1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lục Tiểu Phụng T6,7cn ve no 120k , ngày bt 90k
Không biết phí thuê phim có cao không nhỉ.
@tuansangnguyen Đã có tiền bỏ ra làm cái rạp hơn 4 tỷ như thế thì mình nghĩ thuê phim có $100 họ cũng chi thôi 😆
ht2onthenet
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuansangnguyen Có thể bỏ ra 400 nghìn đến 1 triệu đô thì phí thuê phim đâu còn là vấn đề nữa bạn.
Ma Vương.
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hypous 400.000$ gần 11 tỷ bạn
Sắp có ông vào tính 400.000$ ra rạp xem được bao nhiêu lần 😁

//Cái màn chiếu này bao nhiêu inches nhỉ :D
@nịnastorm 400k$ ~ 8.920 tr.
Gia đình có 4 người, mỗi lần xem hết chi phí:
+ Vé Imax: 200k x 4 = 800k
+ Bỏng, nước các kiểu: 200k
+ Tổng: 1tr
Một tuần đưa nhau đi xem 2 lần, 8 lần/tháng, 96 lần/năm, 96tr/năm.
Thay vì lắp cái này mình sẽ được:
+ Xem phim trong vòng 93 năm
+ Được xem 8.928 bộ phim
+ Chưa tính lãi tiết kiệm ngân hàng.
Bác xem em tính vậy chuẩn k?
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
@nịnastorm Tính luôn, giả sử 1 lần ra rạp tốn 4$ cho chẵn thì tiền này bằng ra rạp coi 100k lần =))
@chucbengungon Sao lại tính vậy, lãi suất vd 1 năm 6% đi vậy 1 năm có thêm 24k$= 480 trẹo đi cho dễ tính.

Vậy mỗi tháng có 40 trẹo tiền xem phim, 1 ngày có 1.3 trẹo thì dẫn bao nhiêu người xem?

Làm vậy ko mất 400k$ ban đầu :v
@ntnguyen4 😆 vé IMAX đắt mà, tầm 8$, rạp này 20 người xem, tính ra xem được 2500 lần, 1 tuần xem 1 lần thì ra rạp xem được 50 năm 😁
ngocchuot
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nịnastorm chỗ đó cũng đủ mua 1 phòng chiếu tầm khá chứ chả đùa 😃
blogkien
TÍCH CỰC
8 năm
Đã đặt hàng!!! bữa nào mời ae tinh tế đến nhà em trên tay.
@blogkien Em mang bia với đồ nhậu đến nhé bác 😁
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
@blogkien Nói thì làm, không có thì phải cưởi truồng chạy khắp phố nhé
Imax vivo 1 vô ko quay lại, còn cái HVThụ chắc nhỏ hơn.
Chờ check cái BTân thế nào.
@cosmos47 imax ở bình tân tương đương với vivo, theo thông số kích thước màn hình thì dài và rộng hơn vivo chưa tới 1m, hóng lotte ở gò vấp đi bác 😁
@Mr Prince ở BTân là Starium, âm thanh thì chắc hay hơn cái imax rồi.

lotte govap phòng bự hả b? lotte thì xem thoải mái rồi, trước vivo mới có ham phòng lớn của nó. Xem khó chịu dù hàng J vì màn hình quá gần (tầm mắt trên giữa chút).
Hay rạp CGV khác ngồi hàng H J vẫn phải ngẩng đầu lên (tầm mắt gần cạnh dưới màn hình). Nói chung chả ra cái chuẩn gì.
@cosmos47 http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1215862&p=8916754#post8916754
thật ra cái gọi là IMAX ở VN cực kỳ nửa mùa, cả Starium ở BT cũng y như vậy, không là gì so với bên hàn cả. nhưng mà lotte thì khác, Lotte Super Plex ở VN sẽ làm y như bên hàn, và lớn hơn cả IMAX vivo lẫn Starium BT rất nhiều
Nếu HDVN ghi đúng thì là vậy
@Mr Prince Giống tiêu chuẩn IMAX thôi bác mà màn cong âm thanh Atmos :3
Chưa có cơ hội xem IMAX, mới xem ở CGV đã thấy ngon rồi 😁
với $400k thì còn nhiều giải pháp khác hay hơn
- một máy chiếu $50k
- đàn âm thanh $100k
- xây một cái room $150k
- phim thì bluray $20 - $50 1 phim 😁
oop119
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr Prince
Dàn âm thanh $100k thì em e là hơi đuối. Còn cái room $150k thì lại dư. Đổi ngược lại cho nó rực rỡ bác ah. 😆
@Mr Prince nhưng không được xem phim cùng lúc với hệ thống rạp ngoài.
@Mr Prince đầu tư thế này xong rồi cả mấy tháng mới có blue ray xem thì đúng là tối kiến. =)))
songoku
TÍCH CỰC
8 năm
@Mr Prince vấn đề ở đây là xem cùng thời điểm với rạp chiếu nhé.
ĐẠI GIA 😁 ^^
thui ra vivo coi cho lành còn 400k$ mua chiếc BMW i8 còn dư đổ xăng :3
nholuumanh
TÍCH CỰC
8 năm
Mình rất thích xem phim ở rạp, rạp càng to thì chất lượng càng sướng. Đọc bài này cho phê người chứ không nghĩ có thể mua được nó
mrduck148
TÍCH CỰC
8 năm
coi JAV chắc phê lắm 😁
@mrduck148 Coi chắc quất tại chỗ luôn :D
vietka
ĐẠI BÀNG
8 năm
Một chuẩn đẳng cấp giàu mới đã được định hình. Ở VN khối bác có khả năng nhưng liệu có chơi?!
power1
TÍCH CỰC
8 năm
Ưu điểm: lắp đặt đúng chuẩn imax, về cả ánh sáng và âm thanh.
Nhược điểm: quá mắc so với tự làm.
400.000 tính ra cũng 9 tỉ 😁 .cần 1 tỉ mua nhà còn chưa có , thôi không mơ đâu :D
Vấn đề là phim làm sao theo kip. K lẽ ở rạp có rồi nhà mình cũng có. Vẫn phải tới rạp nếu k muốn chờ.
@JoseyHan Mời bác đọc lại bài. 😁
@JoseyHan Có đọc bài ko vậy? Công chiếu phim gì là có thể thuê luôn đc phim đó nhé, ko phải chờ đợi gì hết
bishop008
ĐẠI BÀNG
8 năm
với mấy ông lớn thì 500k usd cũng như tô phở với anh em mình thôi 😁
@bishop008 Bạn nói chơi hay nói giỡn vậy?
bishop008
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thích tiểu nhân Mình nói đùa :eek:😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019