Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Neutron Mp & VLC, Hi-end music player for Android. HD & DTS sound!!!

YPMVSTAFF
3/1/2012 3:52Phản hồi: 5.212
5.212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai có bản 1.54 full thì up lên cho anh em đi

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
AE vào topic của dao915, tìm acc dkmsaojf để tải neutron mới nhất nhé, http://www.tinhte.vn/threads/1061217/ . Bữa giờ acc này ko hoạt động, hnay tự dưng hoạt động lại, ae nhanh tay nhé.
Acc bị đổi pass rồi bác nào có bản 1.54 vứt qua cửa sổ cho anh em với xin cảm ơn
@dangquelam62 Minh gui 1.54 len roi ma,ban nao co file gan set eq nhanh gui cho minh voi.

mobi_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tavinhue Có tôi đây, 11 mode lận Từ Nature, Warm, Subwoofer,... thoải mái mà chọn. Bác cần thì tối về tối share cho. Ai thích thì kích like cho tôi đi, tôi sẽ share hết cho anh em.
@mobi_man Toi ban gui cho minh nhe.

lampham244
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết các bác có để ý, sau khi cài NMP trên market, một số thiết bi có phần mở rộng ARMv7 CPU with NEON SIMD extensions có thể cài thêm bản đặc biệt để tăng tốc khoảng 25%: http://neutronmp.com/neutronforum.html
@lampham244 Minh cung damg dung con chip do day bao link bsn gui chang thay dowload o dau.

lampham244
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tavinhue Ở phía trên trang đó có nút download mà. Nhớ là phải chung version với bản market bạn đang dùng.
mobi_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã download và cài v1.54 mà Vẫn không gán được EQ, mà nó báo là bản trial, thế mới đau chứ.
mobi_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
tavinhue ơi, có acc nào có bản 1.54 full không share cho mình cái đi.
@mobi_man Ban luoi tim qua,thoi dua phat dua den tay phuong hi.Acc dkmsaojf
pas la qjkpivqyxwjygtvn
@tavinhue
mobi_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank you bạn. Hôm trước cái Acc này bị đổi pass hay sao ấy, có vào được đâu. Tý nưa tôi gửi EQ lên nhé.
@mobi_man Acc này hnay tự dưng nó hoạt động lại đó bạn.
@mobi_man Ok.

sau khi trả nghiệm nhìu trình nghe nhạc cuối cùng mình dùng mặc định + DSP
lampham244
ĐẠI BÀNG
12 năm
@djepnguyen90 Chỉ cái phần hỗ trợ file cue của NMP để nghe lossless cũn đáng giá rồi bác ơi
@lampham244 em tai trâu + tai nghe samsung S nên lossless thì cũng như mp3 320kbs thoy :rolleyes:
mobi_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
EQ của các bạn đây. S2 mình hay nghe chế độ WARM 1, WARM 2, thấy nó ấm, trong, ổn.
http://www.mediafire.com/?sw3ajbf425o8vni
Đừng quên kích like nhé.
@mobi_man Cop cai nay vao thi muc nao ban nhi?Minh toan set bang tay.

@mobi_man Cài cái này sao bác ơi, hướng dẫn cho thằng em nghiệp dư này với. Quên nữa, cài bản 1.54 vào làm thế nào cho nó không báo trial vậy các bác, với điều kiện là vào google play bằng chính tài khoản của mình nhé. Em hơi gà nên nhờ các bác chỉ giáo với
Minh set duoc roi.

Đây là profile Nature1 và Nature 2 của mình, bạn nào chạy galaxy S2 thì không cần phải mất công mò nhé !

Nghe chất lắm rồi, mình cắm tai cx400ii nghe chưa đủ độ nên cứ tai 535 phang suốt ( 1.5h/ngày).

Nhất thiết là mobile sgs2 nhé (profile này khắc phục nhược điểm âm thanh của S2) còn tai nghe tuỳ bạn có cái nào. Nếu bạn nào xài HTC XE chớ xài kẻo kêu bass thừa, và tai cx400ii hoặc cx300ii cũng có thể thấy bass thừa và giọng mid nhạt đi (theo cảm nhận của mình khi EQ này + S2+ SE353)

Natural #1 (Tiếng ấm áp, bass mềm)
Low-band,Gain = 5 db
Mid1-band,Gain= 5.1 db
Mid2-band, Gain=3.1db
High-band,Gain = 3.5db
Low-band,Cut off = 60Hz
Low-band,Q,Slope=3.7
Mid1-band,Center freq=120Hz ( Lấy Mid1 làm hi bass!)
Mid1-band, Width = 2.5
Mid2-band,Center freq=1000Hz (lấy mid2 làm mid)
Mid2-band, Width = 6.8 (phải thế mới đậm đà , đầy đặn)
High-band , Cut off = 6000Hz
High-band, Q,Slope = 2.2
=======================

Natural#2 : (Tiếng bass căng, gọn hơn #1, tiếng mid nhẹ nhàng, tiếng treble sáng)
Low-band,Gain = 2.95 db
Mid1-band,Gain= 4.55 db
Mid2-band, Gain=2.15db
High-band,Gain = 3.80db
Low-band,Cut off = 125Hz
Low-band,Q,Slope=5.1
Mid1-band,Center freq=1000Hz
Mid1-band, Width = 4.3
Mid2-band,Center freq=3500Hz
Mid2-band, Width = 1.6
High-band , Cut off = 7000Hz
High-band, Q,Slope = 1.7
=========================

Sau khi set xong, vẫn thấy hơi thiếu muối và mì chính, cần dùng kèm DSPmanager :
EQ:
+3.6 +1.8 +4.1 +2.4 +4.0
Loudless compensation = Strong
Bass boost = OFF

Neutron+Dsp thành cặp song kiếm như nói từ trước.
Em đang dùng HTC Desire HD bác ơi. Bác chỉ dùm em cách cài bản 1.54 mà không bị báo Trail và không cần các acc đang share trên diễn đàn với. Em thích dùng bằng tài khoản của chính mình cơ. Cám ơn bác nhé
MissYou91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@le ba linh Đợi vài tháng nữa có bản cr@ck không check thì bạn có thể dùng tk của bạn. Hoặc bỏ tiền ra mua

Sent from my XT800W using Tapatalk
Ban gui cho minh xin file cua may ban de minh gan luon voi.Cam on nhieu.

@tavinhue OK , here

https://docs.google.com/open?id=0ByzoovyG-muPWmlJbUN1NmtTc0NwVm95M1BLdjdRUQ
@YPMVSTAFF Phai noi la hay hon rat nhieu,ban dung la co doi Tai xịn.

Từ bản 1.50 ~ 1.54 chưa thấy cải tiến thêm về audio , chỉ add tuỳ biến và một số fix visual thôi

=> trung thành với 1.50. (1.51 bị bỏ qua thư mục chứa .nomedia, 1.52 thì tính năng đó cho phép chỉnh on/off (lọc/ko lọc .nomedia)

Các bug của 1.43 ~ 1.50 gần như mình ko gặp nên vô tư (chắc nằm ở tính năng nào đó mà Neutron có)

Việc mua bằng thẻ Visa VCB nhục thật : Amazon từ chối, Gg market ruồng bỏ, ...trong khi đó mua app từ kho Samsung thì ọk (khổ nỗi mấy tháng nữa tay Dmitry kia mới tung lên SSapps cho mà mua) ===> xài chùa
Se 535 hơn 11tr, hic để thưởng thức âm nhạc đỉnh cao phải chi mạnh tay vậy sao:L
Cám ơn bác nhé, có lẽ em vẫn trung thành với bản 1.51 thôi. Em đang dùng bản rom 4.0.3, sensen 4.0 trên XDA, cái hay ở chỗ là bản rom này âm thanh Beats audio hỗ trợ rất tốt cho Neutron, khi cắm tai nghe và bật Beat lên, thấy sự khác biệt rõ rệt về âm thanh, sâu hơn, ấm hơn và nghe dụng cụ âm nhạc rất rõ nhưng hài hòa với nhau. Bác nào đang dùng HTC DHD đã root nên dùng bản rom này. Qúa hay
hêhe nhiều bác nhọc nhằn vọc EQ của neutron ghê. nghe nhạc cần 6 7 điểm thôi là đa hay lắm rồi. Cần chi vọc mệt đê nghe 8 9 10 điểm làm gì. chỉ là giải trí thôi mà. 😆 mình thì mình vẫn trung thành với google phay mucsic 😃)
Cũng tùy sở thích của mỗi người, em là người luôn thích cái mới, yêu sự hoàn hảo.hehe
Nghe Album này nhé, không nghe phí.
Bao jo nhac Việt mình có các bản thu và thể loại nhạc được thế này nhỉ?

http://www.mediafire.com/?xyysz58aqoa9o
Thank to cuonghaanh from hdvietnam.
hotmit86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF Bạn cho mình hỏi làm thế nào để Neutron nó nhận folder nhạc trên thẻ nhớ vậy bạn, lúc trước mình để trên máy thì vẫn nhận được bình thường. Đã thử gỡ Neutron ra rồi cài lại, nhưng đến lúc chọn folder lúc đầu thì nó không có lựa chọn trên thẻ nhớ. Chỉ hiển thị bộ nhớ trong. Mình vào bằng PowerAmp thì vẫn có nhạc bình thường. Hix, đang nghe sướng, giờ thì phải nghe nhạc bằng PowerAmp. Chán quá
@YPMVSTAFF Đúng là tuyệt vời, thanks.
@hotmit86
Vậy là bạn biết cách chọn thư mục rồi . Có điều là bản mới nó có thay đổi cấu trúc thư mục, tưởng là ko hiện thẻ (bản cũ, vd1.50hiện sẵn thẻ) nhưng mà có đấy ! Nó nằm trong cái folder j đó trong lần chạy đầu (bạn tìm là ra)

Ko phải cài lại, khi đã có danh sách ko đúng ý muốn thì xóa bằng cách vào Binding hoặc Playlist ý, xóa đi.

Khi muốn nhận thêm nhạc trong thư mục đã chọn sẵn (nay copy thêm ) thì nhấn Refresh hoặc Rebuild

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
hotmit86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF àh mình đã tìm thấy rồi, đúng là bản mới tìm rắc rối quá. Bộ nhớ ngoài lại nằm trong folder của bộ nhớ trong,vui thật. Cụ thể là theo đường dẫn /mnt/sdcard/external_sd. Thanks bạn nhiều nhé.hi
curiousboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF Bác cho em xin thêm thông tin thêm về ca sĩ và album này với ! Thanks bác nhiều !
Rảnh rỗi mày mò cái này cũng thú vị đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019