Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

New Zealand không muốn dân của họ giàu mà không cảm thấy hạnh phúc

MinhTriND
6/6/2019 4:26Phản hồi: 135
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dân càng đói chúng tôi càng no, à nhầm càng lo
hungthieuk
TÍCH CỰC
5 năm
Dân VN lên mạng cào phím ít đi, lô học hành tay nghề cao đi lúc đó tha hồ mà tiêu, cào mạng chửi chế độ thế mà cứ bắt NN giảm thuế và cho tiền xài lạ loz thật
Lee Hat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hungthieuk cs đang cần vàng với đô đấy mày đã nộp cho tụi nó hết chưa hả bò
@hungthieuk Chắc ông nhầm hay sao chứ mài Nail cần tay nghề cao lắm người bình thường không phải ai cũng làm được đâu, chẳng qua là không có khách rảnh quá lên mạng cào cào cho vui ấy mà 😁
loipt2011
ĐẠI BÀNG
5 năm
lại 1 con chính trị gia thổ tả chỉ thích lo chuyện bao đồng, khốn khổ thay cho new zealand.
arsenal911
TÍCH CỰC
5 năm
@loipt2011 Ngồi ở xó trường sơn, gặm giày trung quốc, nợ công đầm đìa, đầu óc ngu xuẩn mà lo chonnew zealand khốn khổ, thật gia môn bất hạnh :v
baodng
TÍCH CỰC
5 năm
Tôi thấy có công việc làm thu nhập tốt, có mái nhà để về mỗi ngày là hạnh phúc lắm rồi, tôi ko cần nhà lầu xe hơi, ko cần nhà hàng sang trọng, quần áo đắt tiền, chỉ cần kiếm đủ nuôi gia đình ăn no mặc ấm vậy là hạnh phúc.
@quangduc89 Bạn có thể cho mình và mọi người một ví dụ cụ thể không? 😃
@Trần Thiếu Chủ Bạn tự tìm hiểu xem.
Nếu bạn tìm không ra thì hãy xem những gì tui đã viết ở trên như là một giấc mơ cũng được 😃
baodng
TÍCH CỰC
5 năm
@quangduc89 Đối với tôi thì những điều bạn kể trên ko quan trọng và đó ko phải là hạnh phúc theo suy nghĩ của tôi. Sống 1 cuộc sống quá an toàn sẽ trở nên nhàm chán.
Lee Hat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baodng ở cái xứ lừa cs ngu dân để trị quá thành công =)))
rongict
CAO CẤP
5 năm
Tinh tế như cái tổ chức việt tân cống chợ và như cái ủy ban tuyên giáo tw vậy.
rongict
CAO CẤP
5 năm
@cooh23 Tại sao ko. Nghe chúng chửi nhau và chửi chúng cũng là 1 thú vui tao nhã.
Vậy mình có nên đi Tân Tây Lan sống không ta?
Raspberry
TÍCH CỰC
5 năm
“New Zealand được cho là quốc gia đầu tiên ở phương Tây”

Hả?
Raspberry
TÍCH CỰC
5 năm
New zealand nào ở phương tây vậy thằng đần
Vn ko muốn dân của họ nghèo mà cảm tháy ko phục.
siriusg
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mời sang Bhutan học hỏi nhé anh NZ 😃
Lại bốc phét 😆 thực tế dân bản địa new zealand bị dân da trắng chiếm hết đất và bị đẩy lùi về 1 khu, bản thân người da trắng luôn khinh miệt bọn da màu rồi nên hạnh phúc vào mắt 😃) giờ new zealand toàn dân da trắng chứ dân bản địa sống khổ vô cùng, đang không lại phải làm và đóng thuế cho nữ hoàng anh
Ko còn nghi ngờ gì nữa, dù ko chính thức thừa nhận thì Newzeland đang đi theo con đường của chủ nghĩa cộng sản, đó là đích đến của CNCS
cứ đưa tiền cho tao mày sẽ thấy hạnh phúc
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
cứ có tiền là có hạnh phúc thôi
Dân việt nam làm thì lười kiến thức thì hạn hẹp mà đòi giàu đòi sướng. Ăn nhậu thì triền miên rượu bia uống thả phanh hát hò cà phê lê la hết ngày. Ở nước ngoài ng ta giàu gdp cao vì ng ta làm ra làm. Đây chuyên lê la ăn cắp thời giờ công ty. Muốn sướng phải giỏi. Ngay chỗ t đây nếu biết tiếng anh thành thạo cộng với chuyên môn tốt lương từ 35 40 tr trở lên chưa kể thu nhập thêm và thưởng. Còn bọn tiếng anh kém thì chấp nhận lương 15 20 nhé. Cho nên bạn nghèo ko phải do bố mẹ bạn hay nhà nc mà do bạn dốt thôi. Còn ở đéo đâu chả có bất công chả có tham nhũng. Câm mồm lại và học tập cho giỏi đi thì làm cho các tập đoàn đa quốc gia rồi tiền tiêu đéo phải nghĩ đâu.
Longnely
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở Việt Nam là hp nhất rồi. Đám quần chúng cho hay 😆
Nước ta hạnh phúc quá nên anh Chú Thợ Điện xứ Thanh Hoá phải gửi bồ nhí và đàn con sang định cư New Zealand khai sáng cho xứ này, củi lửa không đốt nổi lông đít anh 😁
Nokia6686
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu muốn nghèo nhưng bình yên thì sang Việt Nam mà học hỏi nhé!
Giàu sẵn rồi thì lo gì nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019