Newbie chuẩn bị mua ipad 3

sefer1988
26/11/2012 9:43Phản hồi: 12
để dành suốt cả năm h vốn đã có khoảng 13tr5, anh em cho mình hỏi vài điều trước khi vác đi đầu tư cho 1 bé táo với
+ h với nhiu đó $,mình nên mua 1 ipad 3 wifi 32Gb (giá 12tr2) hay ipad 3 4G 16Gb (13tr),giá mình tham khảo tại H2shop;)
+ nếu mua bản 4G thì có cần unlock gì để máy nhận sim của VN kg?;)
+ ipad 3 bây h mua thì FW theo máy là bao nhiu?có khả năng jb dc liền hay kg?:oops:

nếu dc thì cho mình cái link hướng dẫn JB cho mình tham khảo với,đọc bên box update FW thấy cái gì restore tùm lum kg hỉu mấy:p
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì vote cho ipad 4, ipad 3 hết sản xuất rồi. Về 3G, 4G trên ipad thì thoải mái, nó không khóa mạng đâu, đút sim vào là xài thôi. Mà ở VN thì làm gì đã có 4G mà tính, 3G thôi. 😃
Bạn hỏi ipad 3 giờ chạy FW mấy thì khá khó, chỉ có thể đoán thôi. Hiện giờ ipad 3 còn là hàng tồn kho, không có sản xuất mới, vậy khả năng nó có thể chạy FW 5.1.1, FW này thì JB được, hên sui thôi nha.
ipad 4 thì hơi bị...mắc quá,h mình chỉ đủ đầu tư 1 em 3 thôi^^
theo thông tin bạn đưa ra thì nên mua wifi 32GB
cá nhân mình dùng 32GB là tạm chấp nhận, đôi lúc hơi ức chế, phải xóa trò cũ để cài trò mới
nên mua ipad 3 đổ lại vì hiện jờ chip A6 chưa jailbreak đc nói chi đến A6X
@baobaodacmocnhi thanks bạn,vậy mình sẽ mua 1 em 32G wifi,vì dù gì cũng có 1 con đt ăn roi lận lưng gòi nên nghĩ kĩ lại cũng kg cần 3G với ipad lắm^^

ah,với cho mình hỏi thêm về phụ kiện và mấy thứ bảo vệ máy,ngoài case và miếng dán là bắt buộc,còn phụ kiện nào mà anh em thấy là thực sự cần thiết khi xài kg để mình tham khảo giá cả luôn (tai nghe kg cần vì mình đã có rồi)^^
@sefer1988 😆 mình cũng jong bạn
mình mới mua 1 con android cùi mía
lúc đầu mình nghĩ ipad có 3G sẽ hữu ích hơn, nhưng theo nhu cầu của mình thì k hữu dụng là mấy. ở nhà toàn dùng wifi, ra đường thì dùng 3G để xem tin tức. từ lúc mua android dùng wifi hostpot thì 3G hết đụng
vodkamen1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ipad 3 là đủ cho nhu cầu của bạn rồi.
binmsc
TÍCH CỰC
11 năm
Với số tiền đó nên mua bản 16GB có 3G. Không có 3G mỗi khi đi ra ngoài không xài được bực mình lắm. 16GB hơi ít nhưng cũng không đến nỗi nào, còn thiếu 3G nhiều lúc ức chế lắm.
Bạn nên mua ipad 3 16Gb có 3G hơn là mua 32G mà chỉ dùng wifi..K có 3G bất tiện lắm.Ipad thì k cần quan tâm đến unlock j cả..Dùng thoải mái..Còn fw là 5.1.1 thì jb untethered đc luôn..Bạn có thể vào đây tham khảo giá nhé : http://www.vietshop.pro.vn/index.php/lpro/71/1/The-New-iPad-(-iPad-3-).html
theo mìh thì cứ mua ip3 32gb..con về vấn đề ra ngoài thì có thể dùng dt để phát wifi dc mà..chứ mua 4g lâu lâu mới xài thì cũng phí và tốn thêm 1 khoảng tiền dịch vụ 3g mỗi tháng nữa^^
Mình mua iPad 3 wifi + celullar bản 16gb là 13.7 triệu lại được khuyến mãi dán màn hình, bao da, sim 3g vinaphone có sẵn tài khoản khá nhiều. Bất tiện cái là 16gb thì hơi ít nhưng mình vừa lọc lại các app game thật cần thiết thôi thì trống đc 5gb, lại vừa xài được wifi và 3g nữa thì tiện vô cùng. Ơ chỗ khác bán 13.4 triệu nhưng không khuyến mãi. Hàng TH hoặc ZP tuỳ, chưa active.
Nếu đã để dành 1 tgian dài như thế thì mình khuyên chân thành là mua cho nó đáng, bạn nên đợi chút làm con ipad 3 hoặc 4, wifi 4G đi ,16G tuy hơi ít nhưng cũng ko phải là ko đủ. và phải có 3G bạn ạ,ko có 3G hơi khó chịu đó bạn. Bạn ko nghe lời mà đi mua bản wifi sau này hối tiếc thì đừng bảo.
Có 1 cách giải quyết cho bản wifi😔nếu bạn ko đủ tiền) đầu tư sau : mua 1 usb 3G + cục phát wifi dùng usb 3G = tổng 800-900k. Cái này lợi ở chỗ có thể phát cho đt laptop ipad,...
ok,thanks các bạn,cuối cùng thống nhất tư tưởng là lấy con 32Gb wifi có gì dùng đt phát wifi luôn chứ tính toán thấy 16Gb kg đủ cho nhu cầu của mình,thanks tất cả các bạn đã tư vấn,vài bữa nữa lấy về xong mình sẽ lượn lờ qua mấy box ios khác,mong các bạn tiếp tục giúp đỡ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019