Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nexus 4 bắt đầu được lên Android 4.4 qua OTA, nặng 238 MB

TDNC
20/11/2013 8:43Phản hồi: 194
Nexus 4 bắt đầu được lên Android 4.4 qua OTA, nặng 238 MB

Hôm nay một số người dùng Nexus 4 bắt đầu nhận được bản cập nhật lên Android 4.4 qua OTA. Bản cập nhật nặng 238 MB và được phát hành chậm hơn so với Nexus 7 và 10 có lẽ là để sửa một số lỗi được phát hiện sau đó. Bản cập nhật Android 4.4 sẽ cải thiện hiệu năng của máy và thêm nhiều tính năng mới như tích hợp Hangouts với SMS, tính năng gọi điện mới, hỗ trợ in không dây...

Danh sách các tính năng mới trên Android 4.4: Android 4.4 KitKat ra mắt: giao diện mới, trình gọi điện thông minh hơn, Hangouts kết hợp SMS... Nếu bạn không thích chờ đợi thì có thể cập nhật theo cách thủ công bằng cách tải file ROM 4.4 do chính Google cung cấp, xem hướng dẫn và link download tại đây.

194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên từ tỷ năm nay rôì 😔
Không liên quan gì hết nhưng mình xin mạn phép được post lên đây, tại không biết post ở đâu mà nó người trả lời cả 😔

Có ai biết Google blog api là cái gì và được ứng dụng làm sao không, mình đã search google và đọc cái giới thiệu của google rồi nhưng nghiên cứu mãi mà chẳng ra gì cả, chỉ còn 1 tuần nữa là hết hạn rồi, ai biết về cái này giúp đỡ mình với, gấp lắm :(
Blog thì biết nhưng mà api nữa thì mình chịu
Cám ơn mọi người ạ :(
@ngokimphuc đọc qua api thấy không có gì, bạn biết lập trình .net hoặc java là có thể hiểu api này.
Smowtion
TÍCH CỰC
10 năm
@ngokimphuc Không liên quan nếu bạn quan tâm

https://cloud.google.com/

Cloud Computing Services | Google Cloud

Meet your business challenges head on with cloud computing services from Google, including data management, hybrid & multi-cloud, and AI & ML.
cloud.google.com

Phth411
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngokimphuc mình hiểu sơ sơ thì nó là những hàm để ứng dụng của bên thứ 3 có thể thao tác với nội dung trên blog của người dùng blogger.com
https://developers.google.com/blogger/
pinata
ĐẠI BÀNG
10 năm
Motorola được lên 4.4 Kitkat từ hôm qua rồi mà Nexus 4 giờ mới được lên là sao ta
tran duc du
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pinata vì motorola mới đích thực là con đẻ của GG - từ phần mềm lẫn phần cứng đều của GG, còn N4 thì vẫn do LG sx
@pinata
@pinata Bác dùng con Moto gì thế. Moto có mấy con cũng hay hay mà giờ ở Việt Nam hiếm quá.
pinata
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lucas_mufc Đọc tin bên voz thôi, Moto X, Droid 2013, atrix HD, Droid M hôm qua vừa được lên 4.4 hết rồi. Moto lần này tự nhiên cập nhập ác vãi :eek:
http://vozforums.com/showthread.php?t=3575762
Các bác cho hỏi cái icon vòng tròn cạnh trái screenshot là pm gì thế?
@Sr_9x Cái ấy là phần mềm theo dõi hoạt động của bạn để tối ưu pin chỉ sử dụng cho chip snapdragon, bạn lên CH play search snapdragon là ra phần mềm ấy
dinosaour
TÍCH CỰC
10 năm
@Sr_9x baterry guru thím ạ
qhuy729
ĐẠI BÀNG
10 năm
ở việt nam chưa thấy tăm hơi update ota đâu cả
@qhuy729 Viêt Nam bao jờ cũng đi sau mà
mtcomputer
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhấn muốn lún mh vẫn chưa thấy ..........o_O

ps : sao cái hình nó để ngày 21 tháng 11 là sao ta , hôm nay mới 20 mà ???
Bạn này có vẻ khá nặng nhỉ
dlcr
TÍCH CỰC
10 năm
thấy note 2 cập nhật 4.3 mà check quài chưa có 😔
vip_colosi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dlcr
Len sammobile down fw ve up qua odin. mh vừa up xong nè.
dlcr
TÍCH CỰC
10 năm
@vip_colosi tại máy mình nhiều mail nhiều danh bạ quá, up xong sợ mất dữ liệu, backup thì lâu, có cách nào up qua odin k mất gì k
vip_colosi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dlcr
mail thì đăng nhập down xuông. danh bạ thì bạn chép ra máy tính.
Lão nào sở hữu con Nx4 này sao dùng nhiều app tiết kiệm pin để làm gì thế ? 😔
truong.lee
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi nexus 7 của mình sao chưa lên dc 4.4 vậy. có bạn nàobiete61t vì sao ko?.. chỉ mình với...
pomnhim
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn nào chưa có OTA,muốn lên 4.4 nhanh thay vì ngồi down qua wifi thì làm theo cách này 😁

. Open 2 lớp với winrar thì sẽ có đc cái ruột của nó​
. Đưa về fastboot ( Driver )
. Cho lên dĩa theo thứ tự tuỳ ý 🆒​
. Xong thì đập tiếp 3 lệnh nữa để e nó khởi động bình thường mà k bị treo logo:rolleyes:
congnghials
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon. Bao giờ mới tới em G Pro nhỉ :oops:
casperpas
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản trước có Build number là KRT16O, bản này là KRT16S. Chắc ai đã cập nhật đợt trước sẽ có 1 cái OTA "nhẹ" 😁
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@casperpas chính xác, mình đang là KRT16O
Vui rồi nhé
Giao diện mới cái home creen gì gì đó nó bị hạn chế bắt đầu từ 1 bên, dùng nó cứ vướn vướn chán thật. Phải nó từ giữa phát triển sang 2 bên như 4.3. thì tốt quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019