Nexus 4 - Tổng hợp kernel, rom, thủ thuật ..blah blah ...oh yeah

smallgent
3/5/2013 15:55Phản hồi: 14.364
14.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mình xem pa có bản 3/5 nhỉ
ai dùng rom CM e hỏi cái super user cấp phép/ko cấp phép vs 😔
có app nó cấp phép.có app k là sao :((
ai dùng rom CM e hỏi cái super user cấp phép/ko cấp phép vs 😔
có app nó cấp phép.có app k là sao :(
help e vs :/
@Cậu Chiến App nào cần quyền root nó mới hỏi có cấp phép hay ko thôi,còn mấy app bình thường nó hỏi bạn làm gì...

$eπt f®om my Nexus 4 !
@16 tỷ người app ccleaner cũng hỏi.mấy app root thì có app đc app ko.chán
các bác cho em hỏi em set uv nhưng máy nó cứ bị reboot hoài vậy?
@hiewanchan Bạn uv thấp quá ko đủ điện áp cho nó hoạt động là nó reboot ngay ah

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@DSF tiếng việt mình lại k biết mò chỗ nào mới chán chứ.hướng dẫn tiếng anh giờ lại phải đi dịch 😔
ducnsh
CAO CẤP
11 năm
CÓ BÁC NÀO BIẾT CÀI DRIVER TMP VÀ FIX LỖI MEDIA SERVER KOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
@hoangtungst Đem tới trung tâm LG cho nó kiểm tra đi bạn,ko đc thì kiếm thăng nào khờ khờ bán quách đi cho xong rồi mua con khác (nhớ là đừng mua N4 nữa nhé)

$eπt f®om my Nexus 4 !
duycuny
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangtungst media server là do phần mềm chạy ngầm làm hao pin thôi, nếu bạn tắt hết phần mềm mà còn bị thì factory reset bằng toolkit thử xem. NẾu bị nữa thì đem ra bảo hành thôi
@hoangtungst Đây ne!

@duclethien của mình k có cái đó 😁
manhtan88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác ơi giúp em với , n4 của em ko hiểu sao mà khi nghe gọi đều ko nghe thấy gì cả hjx , tiếng chuông gọi đến thì vẫn nghe bình thường , nhạc cũng vẫn bình thường , giúp em với các bác huhu
@manhtan88 Khi có cuộc gọi thì đưa vô tai nghe rồi bấm tăng volume lên là đc

$eπt f®om my Nexus 4 !
lamchanhuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhtan88 Bác có mod cái loa cho n4 ko? Vừa rồi e mod loa xong cái bị giống bác. Làm đủ mọi kiểu vẫn ko dc, nên flash lại rom lun.

@lamchanhuan e bị rè rè.may mà revert lại đc bác ak.có 2 file ấy
lamchanhuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cậu Chiến Hên xui. E revert cg bất lực 😃

Bác nào bị lỗi gì làm ơn Cho biết đang xài ROM đi với kernel gì , để tiện góp ý
manhtan88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác có mod cái loa cho n4 ko? Vừa rồi e mod loa xong cái bị giống bác. Làm đủ mọi kiểu vẫn ko dc, nên flash lại rom lun.

Có hôm qua em có thử mod rồi xóa đi rồi , hôm nay mới có cuộc gọi thì phát hiện ra tình trạng trên , flash rom là hết hả bác
lamchanhuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhtan88 chỉ còn cách đó
ducnsh
CAO CẤP
11 năm
chán hẳn , chả ai giúp đc lại còn bị đá xoáy
duycuny
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangtungst Bây giờ bác factory reset bằng toolkit lại xem còn bị nữa ko, nếu bị thì đem ra bảo hành dc rồi, vì factory rs trở về nguyên trạng ban đầu lúc xuất xưởng mà bị thì do lỗi máy rồi

teppiway
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangtungst ý bạn là đag nói vấn đề gì vậy ???? k kết nói dc giữa pc và đt phải không????
ai hướng dẫn UV franco e phát
ở đầu topic cứ bảo dã 100mV e thấy nghi nghi.làm đc 2 phát là reboot 😔
@Cậu Chiến Em chơi launcher s4 và wallpaper cuar s4 luôn mà 😃 nên em cho nó thành amoled luôn 😃

Bác tự sử đi . cứ chọn đại Từng cái và load ( để độ sáng 50% test , vừa mắt bác thì để ) 😃
@trungakira k ai giúp đc vụ super user này nhỉ 😔
neem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungakira - Bản 9.3.1 mình sài bình thường mà, có thấy bị check lisence gì đâu ta?
- CPU của mình: chip Faster, mặc định là Volt 850 (tại 384 MHz). Nếu UV như trên xuống còn 650 thì mình UV 200 ah, kinh hoàng nhỉ?!?
@neem trừ 100 còn 750 mà bạn.mà mình trừ có 50 thôi.bạn cứ trừ dần 50 75 100 xem cái nào thích hợp thì trừ thôi 😁
Kernel Franco thì cứ Francio kernel update apk mà chiến nhé cậu 😃 . xoá cái app cùng tính năng đi hoặc disable nó đi
@trungakira ý mình bảo là k reset lại đc cái chỉnh màu ý 😔
nhỡ tay chỉnh màu dị dị rồi :(
Sao các bác trên này không thích xài ROM tất cả trong 1 nhẩy ? Em đang test carbon 1.7 vs francio #134
Launcher s4 😃
Restore the default value = cu như ý

P/s: bác thấy sốb1 2 3 4 5 không ? Của em load lên đấy . cũng lấy thông số màu của tụi tây thôi , em đặt vậy Cho dễ nhớ
@trungakira ko ạ.toàn thấy 24_richteralan 25-xxx
đại để là vậy.e về stock cho lành 😁
à e hỏi tí rom CM e hỏi cái super user cấp phép/ko cấp phép vs 😔
có app nó cấp phép.có app k là sao
cài Font mà nó cứ báo: superuser denied to Font Installer :(
e dùng rom CM
Bữa nào em nhờ mod tinhte làm cuốn từ điển Anh việt , Cho các bác dễ nhớ 😃
@trungakira e chuyển về tiếng anh là xong 😁
ai giúp e vs.ROM CM 10.1 M3 nhé :/
Có nhiều cái cơ bản lên google kiếm là được rồi

Vd: super user là gì

chỉ đơn giản là : những app nào can thiệp sâu vô hệ thống thì cần có sự cho phép , giống win7 thôi

Bác chỉ biết đơn giản thế này , những app nào do chính tay bác cài , hoặc những app phổ biến đi kèm theo rom cook thì bác cứ cấp phép vô tư

Những app tự nó cho thêm , như bác xem xiếc online 😃 lỡ cài thì xoá ngay lập tức , chỉ là bảo mật thôi bác à
@trungakira xóa dữ liệu rồi sao nứa bác 😁
@Cậu Chiến Chọn lại cái app đó rồi mở nó lên lại 😃 .thôi bye, bên này 2AM RỒI 😃
@trungakira và rồi vẫn bị.thanks 😔
@Cậu Chiến Dùng phần mềm ifont ở trên chợ có bản miễn phí đấy chuyển ngon font . Hoặc trong Rom Manager cũng chuyển đượcấou khi cài xong nó sẽ tự khởi động lại máy. Mình dùng cả 2 đều chỉnh ngon
[qoute="neem, post: 37556643, member: 820142"]- Bản 9.3.1 mình sài bình thường mà, có thấy bị check lisence gì đâu ta?
- CPU của mình: chip Faster, mặc định là Volt 850 (tại 384 MHz). Nếu UV như trên xuống còn 650 thì mình UV 200 ah, kinh hoàng nhỉ?!?[/quote]

Cầu cho bác bị liệt cảm ứng luôn 😃
đc rồi các bác ợ.e cài lại Superuser cho e nó.chứ cái đi theo rom chán chết
hiện tại mình đang hài lòng với Panadroid 3.15 bản 26/4 + kernel franco 134 dùng pin lâu phết, wifi lâu mà tốn ít pin dùng phải được 1 ngày rưỡi. Cài light flow cho nháy đèn cuộc gọi nhỡ với tin nhắn, touch control. Bạn nào chưa thử thì thử qua đi cho biết
@duc8888 Xác nhận francio 134 pin trâu

Carbon 1.7 vs francio r134
@trungakira mình dùng với xylon cũng thấy trâu lắm😃
@tuyenvpb sao e thấy xylon vs r134 pin ko đc ngon lắm dùng với 3g pin tụt nhanh lắm quay về với r127 thấy hài lòng
@keanuQ chắc do tùy máy thôi bạn😃
keda
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ thớt cho mình hỏi, mình đã root máy được rồi
Nhưng vào recovery trực tiếp trên phone thì ko được, nó hiện ra con robot màu xanh với dấu chấm than đỏ
Nhưng cấm cáp xài NRT>>>>Launch>>>>custom recorvery thì lại được
Bjo làm seo để vào bằng phone khỏi mắc công cấm cáp ???? Tks bác trước
@trungakira E còn chả thèm dùng recovery trên đó,download xong,cắm cable vào ,chạy file .bat mình định sẵn theo thứ tự nó cũng flash theo luôn,ubuntu thì tạo file bash cái ok ngay,cũng tiện :v
@mr.xpeed Ko biết các bác dùng gì room nào chứ em thì dùng Xylon, với kernel franco. Room xylon thì khỏi bàn cãi. Còn cái kernel franco thì em chọn mãi mới đc. Chơi game mượt cực các bác ạ. :p
@mr.xpeed Em thì lại khác bác down rom gapp kernel + 1 số file zip khác về điện thoại và chỉ cần flash 1 lần duy nhất .

Twrp cho flash tối đa 10 file zip ( rom + gapp+ kernel+ launcher + icon pack....)

Nó tiện cái chỉ cần flash 1 phát 1 là flash toaàn bộ luôn. Nhưng thôi ai dùng quen gì thì dùng 😃
@buzzno4 Bác dùng Xylon bản ngày bn thế?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019