[Nexus 7] Bạn cài những ứng dụng nào trên Nexus 7 của mình?

ventomarme
27/8/2012 10:27Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao cái NTFS của mềnh không nhận đc ổ cứng, usb thì cái stickmount nhận ầm ầm
@junior1506 Bạn gỡ NTFS mounter ra, dùng app Paragon NTFS & HFS+ này xem. Chú ý cần mở app để Mount (và unmount trước khi tháo ổ cứng ra). Ổ cứng khi nhận sẽ nằm ở thư mục ParagonNTFS trong sdcard nhé.
@ventomarme cái NTFS kia chỉ hỗ trợ mount usb dung lượng thấp dạng NTFS thôi, mình đang test cái paragon của bạn, cảm ơn bạn
Update ngày 24/09/2012. Có một số app hay mà mình đã cài thêm bên cạnh những app trên muốn chia sẻ cho những ai thích:

1. Boat browser: rất nhiều Dolphin user đã chuyển sang trình duyệt này, nhẹ, nhanh (mình thấy nhanh thật), hỗ trợ flash, đặc biệt có chế độ night mode (nền đen, chữ trắng, ảnh được phủ một lớp tối không chói mắt, có thể chỉnh ánh sáng nền), một tính năng không hiểu sao các trình duyệt khác không chịu đưa vào (trừ UC Browser).

2. Moon+ Reader Pro: trình đọc ebook 3 trong 1, đọc được cả epub, mobi và PDF. Tiếc là file prc vốn phổ biến ở ebook tiếng Việt không được hỗ trợ, nhưng mọi người có thể dùng Calibre (dùng trên PC) để chuyển sang epub và mobi. Thực sự mình nghĩ các bạn cung cấp prc ebook nên convert và cung cấp định dạng mobi (chuẩn ebook của Amazon) thì tốt hơn cho người đọc vì mobi được hỗ trợ nhiều hơn prc. Search chợ đen nhé ^^.
Moon+ Reader còn nhược điểm khi dùng chế độ text reflow để đọc file PDF, đó là khi một trang PDF được dàn trang (text reflow) vượt quá màn hình đọc, muốn đọc phần còn lại của trang thì phải dùng tay vuốt xuống. Một PDF reader hỗ trợ đọc text reflow chuẩn nhất là phải làm sao để lật sang phần tiếp theo chỉ bằng 1 chạm lên màn hình (ezPDF làm được điều này, nhưng ta phải chạm vào góc dưới bên phải chứ không chạm thoải mái nhiều chỗ trên màn hình được. Repligo làm chuẩn luôn, đây vẫn là số 1 trong đọc PDF).

3. Friendcaster Pro: thật tiếc là Facebook cho Android không hỗ trợ nhiều A/c facebook cùng sử dụng trên một máy (giống như Facebook cho iOS), vì thế mình cài thêm ứng dụng này. Muốn thêm a/c chỉ việc bấm phím Menu/ chọn Accounts/ chọn Add. Không hiểu sao mình không get link file trên Dropbox được nên chỉ đưa được đường dẫn đến web mình đã download, các bạn cứ tìm bản mới nhất và xài.

4. PowerAmp: ứng dụng nghe nhạc offline rất khó *** nhưng hay thì vẫn cố cài mà dùng ^^.

5. Screen Off & Lock: thay thế cho Turn off the light ở trên. Ứng dụng tạo shortcut tắt và khóa màn hình thay cho việc bấm nút Power. Trong blackmart có bản pro đấy.

6. Screen filter: sao mình quên không kể ra app này lúc đầu nhỉ. Không thể thiếu khi dùng máy trong bóng tối vì mức đèn màn hình thấp nhất vẫn còn quá chói mắt nếu dùng lâu.

7. Paragon NTFS & HFS+: Không hiểu sao ứng dụng NTFS mounter dùng để nhận usb định dạng NTFS không có tác dụng với mình, nên mình đã chuyển qua dùng ứng dụng này. Mỗi lần cắm usb NTFS là bạn phải mở ứng dụng này lên để Mount và khi muốn rút ra cũng vào đó để unmount. Bù lại, nó cho phép bạn chép file từ usb sang Nexus 7 VÀ NGƯỢC LẠI (cái này quan trọng!).

(mình cũng đã bổ sung lên post #1 để mọi người tiện theo dõi).
@ventomarme Ah quên hôm đi offline ko hỏi bác cái cài Blackmart ấy ! em down về trên dropbox đó,nhưng ko dải nén ra dc chứ,các file mà down trên dropbox về đều ko giải nén dc....!có gì bác hướng dẫn em qua YH :suchin0070 nhé tks
@Trang_xinh Đổi .apkx thành .apk thôi bạn
@Trang_xinh Tớ down về N7 cũng ko giải nén được nên lại down bằng máy tính, giải nén, đổi tên rồi chuyển sang N7 thì cài ngon lành.
@Bluemoutain Không hiểu sao cái chợ này bị dropbox lọc theo tên, nếu để blackmart thì bị cấm download nên mình phải làm loằng ngoằng như thế các bạn thông cảm ^^. Link mediafire đây:

http://www.mediafire.com/download.php?86cx8n3eda2ozyi
cái ổ cứng gắn ngoài của mình vẫn chưa mount đc với N7 😔
@junior1506 Ổ 320gb của mình chạy ngon lành, đọc dữ liệu có khi còn nhanh hơn bộ nhớ trong của máy :d

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@vuhungnb bạn dùng cái chi để mount, có cài cả 3 cái stickmount, ntfsmount và HF.. như mình không?
@junior1506 Minh cai 1 cai sickmount thôi, có làm gì đâu mà cài nh
Bạn ơi có cách nào click vào start bar để bật lên đầu trang ko? Giống ip ấy. Mỗi lần đọc báo, trang nào mà dài vuốt lên mỏi cả tay. Mình đag dùng gochorme

@vuhungnb Mình cũng đang kiếm nè bác. Ai biết chỉ giùm tụi mình với
@vuhungnb Mình không dùng Chrome nên không biết. còn Dolphin và Boat browser có hỗ trợ (khi bạn vuốt màn hình lên xuống nút cảm ứng lên top hoặc xuống bottom sẽ hiện ra mờ mờ, chỉ việc bấm vào đó).
Có bạn nào biết trình tắt các ứng dụng chạy ngầm không cần thiết để tăng thời lượng dùng pin ko.
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Jacky_Knight_90 Cái nào có thế thoát bình thường thì thoát, không thì để vậy cũng không sao. Cái gì cần chạy ngầm thì nó sẽ chạy ngầm, nếu không cần thì để một lúc nó sẽ tự ngắt. Android 4.1 quản lý đủ tốt rồi, không cần cài thêm gì cả.
@Jacky_Knight_90 Mình đang dùng Advance task killer

Link đây:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.rechild.advancedtaskkiller&feature=related_apps#?t=W251bGwsMSwxLDEwOSwiY29tLnJlY2hpbGQuYWR2YW5jZWR0YXNra2lsbGVyIl0.
@Bluemoutain Có rất rất nhiều bài viết và comment khuyên mọi người không nên dùng tasks killer rồi đấy, nếu ai vẫn thích dùng thì không nói làm gì. Cách hạn chế ứng dụng chạy ngầm là:
1. Cài ứng dụng start up để ngăn ứng dụng không mong muốn khởi động cùng máy.
2. Mỗi khi cần tắt ứng dụng ngầm thì vào Cài đặt/ Ứng dụng/ Quản lý ứng dụng/ Đang hoạt động rồi force close nó đi (ý mình là làm thủ công chứ không dùng tasks killer).
@ventomarme Ok. Em remove rồi bác ah.

Có 1 cách nữa cũng nhanh mà an toàn em mới biết là:
http://forum.cellphones.com.vn/threads/5107-Cach-tat-cac-ung-dung-chay-ngam-tren-Google-Nexus-7.html

Trên này các bác hay đọc sách gì, em cũng thích đọc sách, có thể chia sẻ với nhau em nghĩ cũng hay.
@Bluemoutain E-thuvien.com thẳng tiến nhé bạn, trao đổi, đóng góp ebook... ^^

Bác chỉ em với
Em k biết làm. Bác up ảnh em nữa nhé

Máy em thỉnh thoảng thấy màn hình bị nháy 1 lần. Dạng như đứt cáp máy tính đó
Nó thỉnh thoảng lại bị thế
À anh xem . Em k tìm được file system trên nexus nên k cài đc

@duonghieuab Mình cũng có bị, nhưng lâu lâu mới 1 phát, chẳng ảnh hưởng gì, chắc là do cài cắm lung tung ^^. Giờ thì hình như hết rồi, lâu không thấy. Còn cái gì bạn viết chỉ bạn là chỉ gì vậy, không quote thì chịu mình không hiểu.
Đã up thêm link mediafire cho chợ đen và Dolphin 8.5.1 HD.
Dolphin:
http://www.mediafire.com/download.php?zrekxc8g7c2bgo3
@ventomarme Nó hiện ntn khi em dùng flash player

huytran5
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duonghieuab Thế thì bản Dolphin này của bạn k phải v8.5.1 thì phải
Vì hôm trc mình cũng bị thế này, cài lại chuẩn Dolphin HD là ok ngay, nó hỏi luôn từ lúc đầu là đặt FlashPlayer always on :|
@huytran5 Chẳng hiểu sao mình chưa bao giờ nghĩ đến việc dùng default browser, cứ chăm chăm Chrome, firefox, dolphin... chắc là tâm lý nghĩ hàng theo máy thì ít support, tuỳ biến, tiện ích.
@huytran5 Vụ 2 ngón không zoom được hình như là do chế độ mình chọn trong settings thì phải (thường nó để là android), bạn thử chuyển giao diện sang desktop xem có zoom được không.
Có bạn nào dùng pm tiết kiệm pin chưa (như battery save). Có nên dùng ko nhỉ?
@Bluemoutain Mình cũng đang dùng Battery saver Pro.
Có mình đang dùng easy battery saver này
Neen dùng bạn à

damacus
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm cách nào để xem phụ đề bằng vplayer hoặc mobi vậy chủ thớt 😁
@damacus Phụ đề cần đặt tên giống hệt tên phim và đặt trong cùng thư mục chứa phim: vd thư mục Phim có 2 file phimcanxem.mp4 và phimcanxem.srt. Thường chỉ cần như vậy là hầu hết các trình xem phim đã tự hiểu và hiển thị phụ đề cho bạn. Nếu không hiện, có thể bạn vào settings của trình xem phim để chọn phụ đề. Ah, nếu bạn dùng Vplayer thì cần vào Settings, mục text encoding và chọn là UTF-8, rồi qua phần text chọn phụ đề (nhiều người không chọn mục này thì phim lại hiện phụ đề tiếng Trung - chắc là gắn kèm phim).
Bạn chủ thớt trả lời hộ với:

Sao mình drop phim và phụ đề vào dropbox thì trong dropwebsite chỉ thấy file phụ đề chứ ko có file phim nhỉ.

Những file đã tải về máy sẽ được lưu trữ ở đâu? Hôm trước down nhiều quá muốn xóa đi mà tìm mãi ko thấy 😔
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bluemoutain File tải về nằm trong mục download ở phần SDCard bạn nhé.
@Bluemoutain Bạn nhìn lại xem, đã thả vào file nào thì sẽ có file đó chứ.
@ventomarme Ở Dropbox trong máy mình đã ktra lại, trong thư mục dropbox file phim nó hiện lên cái vòng tròn có 2 mũi tên ngược nhau là như nào nhỉ?

Nó như này bạn ạ

@Bluemoutain Đó là nó đang được đồng bộ (sync) giữa thư mục dropbox ở pc của bạn với cloud đấy. Khi nào đồng bộ xong, nó sẽ có dấu tick màu xanh lá. Nói chung, không nên để phim vào trong thư mục dropbox vì nó sẽ chiếm dung lượng lưu trữ của tk dropbox của bạn.

Cho mình hỏi ở tphcm thì mua nexus 7 ở đâu giá tốt và bảo đảm nhất?
@Ha Phi Dan Bạn vào tinhte, mục Mua bán rao văt/ máy tính bảng, gõ nexus 7 ở ô search, tick vào 2 tick để lọc chỉ tìm kiếm trong mục đó và chỉ tìm theo tiêu đề thì sẽ ra rất nhiều thương gia. Giá thì ai rẻ nhất thì đọc comment xem có uy tín không. Còn nếu muốn chắc chắc là uy tín thì cá nhân mình recommend bác laptopthinkpad vì cách làm việc chuyên nghiệp, rất rõ ràng và có hỗ trợ sau bán hàng nhiệt tình.
Em vào web connect phần flash player
K thể ấn on . Nó hiện ra thế này

tôi mo` hoai 2 ngay cung ra nguyen nhan, may' ko can` root nhe
1. Flash: hỗ trợ xem video flash
https://www.dropbox.com/s/3hgcmf1qlovucrb/FlashNexus7.apk
2. Dolphin Browser HD v5.8.1 (là phiên bản cuối cùng hỗ trợ flash, chú ý các bạn đừng cập nhật các phiên bản mới hơn nhé).bo?tick update trong play market
Cài xong, các bạn cần chọn hỗ trợ flash bằng cách bấm Menu (nút menu) / More / Settings/ Web content/ Flash player/ Always On.
https://www.dropbox.com/s/3st6mcr43am0x0s/Dolphin_Browser_HD_8.5.1.apk
Link mediafire:
http://www.mediafire.com/download.php?zrekxc8g7c2bgo3
androy noi chung theo mình nghĩ muon xai tiet kiem pin đều phai root va cai 1 so ung dung. ho tro nhu bạn chủ topic đã đưa là soft
CPU sleeper (cần máy đã root): dừng hoạt động của 3 nhân (core) trong 4 nhân của Nexus 7 khi ở chế độ sleep mode, giúp giảm tiêu hao pin trong thời gian không sử dụng máy -> kéo dài thời lượng pin
*con n7 của mình thì chưa dám root vì nó còn bảo hành, lỡ co gì thì toi, root xong co cai hay của nó là xài được usb , HDD rời cho N7,chuột, và cả usb 3g
@pndong88 Root đi bạn, bất cứ lúc nào bạn có thể quay về trạng thái máy như mới xuất xưởng đó bạn. Theo mình nghĩ bảo hành quan trọng lúc mới mua thôi, khi thấy hàng không tốt thì đổi, chứ mình đã dùng ổn rồi nghĩa là bản thân nó đã tốt rồi, sau này có hỏng thì nguyên nhân phần nhiều là do người dùng thôi (đánh rơi, rớt nước...). Không nên vì cái bảo hành mà để máy nó unlock + unroot... tội nó lắm ^^.
@ventomarme thanks kinh nghiêm của bạn, mình mới xài androy, cần những người nhiệt tình như bạn chỉ bảo
@ventomarme Đồng ý với bạn, mình thích nhất khi root là có thể cài phần mềm full screen để duyệt web và chơi game full màn hình.
Mọi người cần trao đổi về Nexus 7 thì từ giờ chuyển qua topic dưới đây cho tập trung, và có nhiều người đọc, dễ được hỗ trợ hơn nhé:
http://www.tinhte.vn/threads/1407480/page-126

Topic này mình lập để mọi người chia sẻ app thôi.
Dopin phiên bản mới nhất cũng hỗ trợ flash nhé xác bạn,vừa cài bản 8.8.2 flash ngon lành ok nhé

À quên ko biết thế nào nhưng về vấn đề Pin ở các phiên bản Rom Cook . Mình có nx thế này :

1- Sài phần mềm Pin (https://play.google.com/store/apps/details?id=com.macropinch.pearl&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5tYWNyb3BpbmNoLnBlYXJsIl0.)

2- Phiên bản PA 2.15 và sài phần mềm Batery thì đo được pin sử dụng là 3,7v . Còn với Rom Stock là 3v khi sử dụng.

Theo cách hiểu đơn giản của mình công suất càng cao tiêu thụ điện năng càng nhiều hơn.Các bạn sài Jr7 hay các Rom cook khác thì cho nx nhé.
@Bu0m bạn cho hỏi n7 sau khi root , hiệu suat phin có được lâu hơn không,chứ con n7 mình mới mua vọc tí dã hết pin, lước web flash không thôi đó, cứ tưởng như bị lỗi pin,ae cho mình cái topic root máy đơn giản dễ làm ,
thanks bạn !!!
@pndong88 Mình đã quay trở về rom stock và root khi đo bằng cái kia là sử dụng 3v , vì pin khá lâu đấy bạn 😁
@Bu0m Mình đang dùng ParanoidAndroid 2.17 + Jay's recipe (kernel motley), dùng system tuner hạ voltage xuống 100mV cho mỗi nhịp xung (975mV cho xung 1.3 Ghz). Kết quả cũng là 3V này ^^.

N7 k bắn âm nhạc qua được bluetooth nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019