[Nexus 7 FHD 2013] Hỏi đáp - Chia sẽ kinh nghiệm

luutuandung
24/8/2013 11:21Phản hồi: 6.740
6.740 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào bít cách gọi Điện trên nex7 3g không chỉ mình với. Máy mình đang ở stock 4.4.2. Tks nhìu!!!

Gửi từ Nexus 7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Lỗi cảm ứng lúc mua test 15 phút có thấy liền không các bác?

Cắm vào pc nhận như 1 usb phải không ạ?
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
cảm ứng test 2p là ra

Sent from my Nexus⁴
@hoangtungst Vậy máy chạy bình thường. Thỉnh thoảng mới bị đơ 1 vài lần. Vuốt có cái nhận có cái ko. Sleep màn hình on lại thì bình thường. Vậy có phải lỗi cảm ứng ko ? Mình tést bằng phần mềm thì ko thấy bị. Mình có 2 con như vậy lô 12/2013
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
cái vụ sleep lâu xong r bị đơ thì em ko biết lắm nhưng máy em đổi mới lô 1/2014 thì chưa thấy hiện tượng này

Sent from my Nexus⁴
Máy mình mua ở TGDD từ tháng 11/2013, đến giờ vẫn chưa thấy lỗi vặt nào, cảm ứng không được mượt lắm nhưng nếu sử dụng đúng cách thì cũng không đáng bận tâm, âm thanh loa ấm, hiệu năng và pin khá cao, đủ nhu cầu chơi game nặng fb nghe nhạc lướt web >= 1 ngày. Điều để phàn nàn về e nó là chất lượng cái camera 5.0 nghe có vẻ cùi bắp quá, kể cả chụp ảnh ban ngày đủ ánh sáng chứ không nói thiếu sáng ban đêm, camera trước thì.... Vài dòng chia sẻ cảm nhận. Mong các bác không gạch đá

Máy của mình cũng bị cảm ứng thi thoảng đơ không phản hồi. Nhưng mình root và chạy bản stock trên xda thì chưa thấy vấn đề cảm ứng nữa chắc là tốt hơn rồi.
kiet_ac
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dinhtoan_yp Làm phiền bạn, cho mình xin cái link rom stock trên XDA đi 😁 để xem còn bị loạn cảm ứng nữa kg!
Thanks
đang định mua 1 con 16GB mà nghe mấy bác nói loạn cảm ứng các kiểu nên hơi lo 😔 .. chắc qua xem con hdx 7" qá😕
Mình đã xài qua con asus memopad hd 7 16gb. Pin nó trâu hơn con này khi cùng ở rom stock. Lỗi cảm ứng như mình nói thì 2 ngày đầu mình gặp. Và nếu chỉ thế thì cg ko đáng ngại lắm. Mình muốn hỏi xem có ai bị tình trạng vậy ko ? Liệu sau có bị loạn mạnh ko vì mình vẫn còn time 1 đổi 1

bxv77
ĐẠI BÀNG
10 năm
ae cho hỏi, s mình cài phần mềm stickmount rồi, vẫn ko nhận usb ngoài vậy ta? có cách làm chi tiết ko?

thêm nữa, s máy của mình đã root, cắm vào laptop ko nhận ra ổ đĩa để copyđữ liệu, mặc dù đã chọn chế độ MTP, mình xài win 7
@bxv77 vào developers option rùi tick usb debugging. Còn về phần usb thì mình xài rom cook cm11 nên nhận bình thường :3
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
@bxv77 Cái vụ win 7 ko nhận thì bác gỡ cái driver adb ra rồi cắm lại là đc

Sent from my Nexus⁴
bxv77
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn nào giúp mình vụ otg vs usb với, mình bấm vào mount trong stickmount thì nó đòi bản pro?
bxv77
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao máy mình đã root, chơi vào game CM4 và fifa 2014
thì bị out ra nhỉ?
vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này thì bạn cài stick vào zui cắm Usb vào thui. Nó đòi quyền root thì OK là dc thui
Root ko liên Wan đến game gì hết . bạn cài game ở đâu thui. Cứ vào appstore là nó tự tải data vào đường dẫn là ok

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
@bxv77 Mc4 mình đã cài trên máy mình chơi ngon lành lun. Còn spider thì mình chưa cài. Mình chơi cả nova3 cũng OK lun

bxv77
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vansy88 bạn cài trên GP hay Appstore vậy bạn? chỉ mình cách cài với, bạn có đang chạy 4.4.2 ko? máy bạn root chưa? máy mình root r
bxv77
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vansy88 bạn cài trên GP hay Appstore vậy bạn? chỉ mình cách cài với, bạn có đang chạy 4.4.2 ko? máy bạn root chưa? máy mình root r
vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
@bxv77 Trước mình có chơi chứ jo mình ko chơi . mình cài trên appstore lun

Shooter_CD
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi hard reset N7 gen 1 như thế nào vậy
Nếu máy test 2 phút là biết thì sao có nhiều bạn vội vàng ôm về để rồi đi đổi hoặc bảo hành, và có vài bạn cắm vô pc không nhận như 1 usb.

Camera chụp xấu, vậy xem trên màn đẹp thế thì nó ra sao nhỉ, đẹp hay xấu? Chắc phải đẹp hơn hình preview trong app camera nhỉ.
Máy ngta tick usb debugg còn máy mình phải bỏ đi mí nhận usb là sao ta =))))

Send from Nexus 7 (2013) using tinhte mobile app
@GenieLeo Mình thì tick hay ko đều nhận.

Máy mình đọc file pdf văn bản tiếng việt bị lỗi font, mình đã thử qua Officesuite và cả Adobe reader nhưng vẫn cứ bị vậy, cho mình hỏi khắc phục thế nào vậy. tks
@dragonstars24 Đọc bằng quickoffice mặc định xem có đc ko bạn.

mgvadk
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi , mình cài một số app nó cứ báo lỗi"ứng dụng chưa được cài đặt" , liệu có cách nào fix ko , mong các bạn giúp đỡ
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
@mgvadk ko bạn à

Sent from my Nexus⁴
Xin chi mình driver kết nối win xp với nexus 7 đi,xin cảm ơn nhiều.
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
có bác nào dùng n7 3g ko ạ ?

Sent from my Nexus⁴
Muốn xài excel hoặc supernote để viết lách thì có miễn phí ko các bác, hay nhất định phải root mới có hàng ngon? (Chưa xài android)
bxv77
ĐẠI BÀNG
10 năm
@SỐNG ĐỂ LÀM GÌ? không cần root đâu bạn, lên tải "Kingsoft office " là được ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019