[Nexus 7] Hỏi đáp - Chia sẻ - Kinh nghiệm về N7

harrynghiem
27/7/2012 2:19Phản hồi: 12.818
12.818 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tình hình hôm nay vọc rom thì lại bị treo ở logo google
trước đây mình bị treo 1 lần thì đã sử dụng cách dùng jrom flshaer và chữa được nhưng lần này dùng thì e nó cứ trơ ở logo google đến 20' rồi
bác nào biết cách chữa chỉ giùm mình 😔
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@red_devil_vt_92 Ko vào fastboot dc à bạn

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@red_devil_vt_92 Có backup rom hay cö rom nào .zip trong máy ko? Có thì vào recovery = fastboot flash lại thôi, trước voọc rom toàn bootloop ngay Google chứ đâu, nhanh - gọn - lẹ chẳng cần đụng tới PC. 😃

* Ko bik cách thì Chỗ Google bấm Power+Vol Down 10s >> nó tắt thï lẹ tay bấm cả 3 nút 1 tý là dzo. ;)
@hibiki3190 Em toàn dùng cách này nên chẳng bao giờ bootloop 😁 . Lúc nào trong máy cũng có 1 file cm10.1 :D

@nexus 7 wifi Tốn vài trăm mb nhưng luôn an toàn trước mọi tình huống he. :D
vào được bác ơi, nhưng dùng nexu root toolkit flash lại rom stock thì máy mình báo chưa bật usb debugging 😔
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@red_devil_vt_92 Bạn tick vào ô nào. Đánh dấu vào soft brick thì nó có quan tâm gì đến usb debugging đâu. Mở máy ở chế độ fast boot rồi cắm vào pc chạy nrt tick vào o soft brick

tuancauchui
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy e down game trên appstorevn vd:anfat 7,fifa chơi bt,nhưng người nhện người dơi ... thì kích vào load 1 tí là out ra vậy do lỗi game hay gì ạ
tuancauchui
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới cả máy e root rồi có cần thiết phải chạy roomcok hay lên 4.3 hay kenek gì ko ạ
nó bắt mình chờ 5-10 phút phải ko bác?
trước mình có lưu mà hôm nọ nhỡ tay xóa hết mất rồi 😔
@red_devil_vt_92 Bác dùng XP àh, cái này do driver pc thôi, nè́u có wifi thï dùng AirDroid ấy, thực tế tớ gần như chẳng bh nối cable PC vs N7 😁
@hibiki3190 win7 bác ơi, hôm trước vẫn kết nối ngon lành, chs bi giờ lại ko nhận nữa 😔
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@red_devil_vt_92 Cái này ảo, đằng nào cũng chạy lại rom rồi làm lại phát nữa, wipe sach sẽ máy luôn

Rong Xanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mới lên 4.3. Bác nào biết cách root chỉ mình vời các bác.

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@Rong Xanh Down bản NRT 1.6.6 hoam nay 2/8 cài lên pc mà root máy nhé. Nhớ cài driver kết nối pc với N7 ngon lành + chọn Gõ lỗi usb trên N7 trước khi root là ok.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2015469

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk 4 Beta
Rong Xanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
MX Player đã xem được trên Android 4.3 rồi các bạc ạ

Sent from my iPad using Tapatalk HD
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Các bạn cho mình hỏi là con này trong phần wifi setting có để được alway không?Ý mình là để wifi không bao giờ tắt khi máy ngủ. Và con này lướt web có mượt và nhanh không? Tks!
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@ltv9a6sang Cảm ơn bạn! Mình đang định mua nên hỏi vậy. Sợ nó không có.
xinbattn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanbode Có, chỉ là tốn pin thôi.
Lướt web mượt, cài firefox vào.
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@xinbattn Cảm ơn bác! Đang tính đi mua mà không biết con 32G giờ này chuẩn giá là bao nhiêu. Tại thấy mỗi nơi một kiểu.
@tuanbode Mình mau máy ở đây. Bác ở SGòn thì ghé qua koi. Khi mua nhớ koi số Serial và gọi TTBH Aus để check okay thì mình mua.

http://viettablet.com/san-pham/may-tinh-bang-google-nexus-7-32gb/slug
phone mnh
Được bạn bạn dơn đúng bản cho Nx7 Wifi và cài giống mình hướng dẫn là okay :->
@sontung135 Nó k chạy bạn ơi, hay mình cài teamviewer rùi bạn cài cho mình đc k
Okay
lehuucuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi root máy có mất dữ liệu ko vậy? up room có mất dữ liệu ko?
Root và uprom stock dẽ mất hết dữ liệu
lehuucuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sontung135 cám ơn ban, vậy up rom cook sẽ ko mất dữ liệu à
@sontung135 chính xác là Unlock BL hay up rom mới - mới mất dữ liệu (Stock lẫn Cook đều thế). Root vs update rom ko mất nhé. 😃
@hibiki3190 Hihi mình hay lộn cái unlock và root @@. Chính xác như lời bạn nói nhé :-X
mio142
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình từ khi update lên 4.3 máy chạy cực chậm, thậm chí lướt web còn cùi hơn cả con sony lõi đơn 1GHz của mình nữa, đag dự định format lại máy nhưng ngán cái vụ copy dữ liệu của máy ra máy tính, không hiểu là bị lỗi gì mà khi mình copy các file khỏag 1GB trở lên thì đag copy máy tính nó cứ báo là mất kết nối, mình bị vậy với tất cả các smarphone ở nhà mình và copy trên cả 2 cái máy tính đều bị vậy luôn, ai biết cách sửa lỗi copy đó thì chỉ mình với

mio142
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mio142 ai giúp mình với, tìm mãi mà không thấy cách fix
Totti2911
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào lên 4.3 đã Root dùng được Full!screen+ ko?. Có cách nào để dùng soft này trên 4.3 ko các bác???. Mình dùng rất nhiều soft này.
@Totti2911 Bạn cẩn thận quá tầm khoảng 4.6m là mua dc kiếm tra xem có ho sáng ,độ nhạy cảm ứng ,bảo hành dài là ok.Minh mua của 1bạn trên tt từ tết Nguyên Đán đến giờ vẫn ok ko lỗi lầm ji...

@hoangquan1803 Hì đấy là kinh nghiệm khi mình đi bảo hành mấy con Nx7 thoai. Người bán biết con máy đó thuộc lo hàng nào và có được bảo hành ở VN hay không nhưng đôi khi lấp liếm, chẳng may máy móc vấn đề khi sang TTBH thì bị tính phí (vì NX7 có con chỉ nhận bảo hành ở USA). Cẩn tắc vô áy náy thui.
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Tks bác! Mình ở Hà Nội. Thấy thường thì mấy chỗ bán 4.6 hoặc 4.8tr. Nhưng có chỗ thấy để giá tận hơn 5tr. Không hiểu được.
@tuanbode Tuỳ bản 32G, 16G hay 8G nữa bạn. Nếu bạn ở HN sang Topcare xem sao mình thấy bên đó giá cũng ok.
http://topcare.vn/MAY-TINH-BANG-GOOGLE-NEXUS-7-32-GB-WIFI-p15095.html#.Uf0LRD9qzIU
Nhớ lưu ý khi đi mua máy NX7 thì phải ktra hộp còn nguyên hay không? Ngoài hộp có serial call cho TTBH Asus check Serial nếu okay thì mới mua, không thì mình đổi máy khác.
Nếu đã vậy thì bạn nên cho ra đi toàn bộ dữ liệu, chấp nhận đau thương để ktra koi storage của nx7 bạn có vnấ đề hay không nếu format rồi mà vnẫ chậm thì....! Còn không thì mình sẽ tìm cách giải quyết khác. Mình đã lên 4.3 và máy sử dụng các ứng dụng đều mượt mà, lướt web chậm có thể do 3G bạn yếu hoặc wifi có vấn đề.
Bảo hành toàn cầu ko phân biệt ...mình đã lên tận noi vừa hoi vừa check bảo hành .

À tiện cho mình hỏi cách Flash ROM mà không làm mất dữ liệu.
Các bạn cho mình hỏi, sao cái Nexus 7 của mình nó ko cho phép chép các file video đuôi khác nhỉ ? Chỉ toàn chấp nhận file có đuôi là *.wmv ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019