Ngắm trái đất khi đêm về trên quả địa cầu

Didu
15/3/2010 16:47Phản hồi: 27
Ngắm trái đất khi đêm về trên quả địa cầu
Nếu bạn chưa một lần chiêm ngưỡng hình ảnh một nửa trái đất khi bị bao phủ bởi màn đêm như nào thì quả địa cầu mang tên City Lights Globe sẽ giúp bạn thực hiện điều đó. Khi một nửa thế giới chìm trong bóng đêm, đèn tại những quốc gia, khu vực này sẽ tự động được bật sáng, cho bạn cái nhìn toàn cảnh về trái đất của chúng ta cả ban ngày và ban đêm.

Dù chỉ có đường kính 6" nhưng quả địa cầu này có thể tái hiện toàn bộ hình ảnh của trái đất chúng ta trong đêm, bạn sẽ thấy ánh sáng lung linh tỏa ra từ những ngọn đèn của các thành phố, quốc gia trên thế giới, như thể bạn đang quan sát từ trên trạm không gian quốc tế ISS vậy. Đó là một nửa bị bao phủ bởi bóng tối, một nửa còn lại của City Lights Globe vẫn giống như những quả địa cầu khác, trên đó là hình ảnh, tên các quốc gia, khu vực... trên thế giới. City Lights Globe nằm trên một trục tự động xoay, nó sử dụng nguồn điện 110V và cân nặng khoảng 1kg. Sản phẩm này được bán với giá 50USD, nó có thể được dùng làm đồ chơi hay công cụ học địa lý sinh động cho học sinh...

Nguồn: Gizmag
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducpham88
TÍCH CỰC
14 năm
tuyệt qúa ! néu có mua ngay 😃
nhưng 50 USD để mua cái nì, hic hic, xem xong thì cũng vậy hà, vì lý do tại sao trái đất có ngày có đêm thì ai cũng bik muh
tuyệt vời ước gì mình có thể thấy tận mắt !
vukhaluf
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này cũng hay hé, nhưng mà mua coi rùi lạii thui thì hơi lãng phí
đẹp, hữu ích và có tính tương tác cao. nếu mà đc nhập về vn sẽ làm 1 quả. lâu lâu nhìn vào sẽ nhớ tên các TP và vị trí địa lý => có ích đấy chứ
Cái này chỉ bán cho các trường học để các em có thể dễ dàng hình dung đc thui chứ người bt ko chuyên về địa lý thì mua làm gì.
phanvdam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mà có chuyên thì mua về cũng chỉ để ngắm, để trưng bày thui à :p
huflitman
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giá US$50 ở VN thì mình sẽ mua để tăng cường kiến thức địc lí + làm vật trang trí trong nhà. Còn hơn giá đó thì sẽ suy nghĩ lại 😁
Cái này mua về cho con trai 5 tuổi sẽ rất có ích ... dễ giải thích cho nó biết thế nào là trái đất ngày và đêm ntn..Vietnam ở đâu ..Hànoi ..SG...vvv 😃
Hì, em cũng mún mua cho trẻ con ở nhà, tiếc là chưa có trẻ con hihi, có cô em gái thì lớn mất tiêu rùi. khi2
Ơ, Kiên có em gái àh. vậy mà k giới thiệu 😃. sorry mod nha, em k spam đâu. quả địa cầu này hay quá 😁
ubeo
TÍCH CỰC
14 năm
Ở Việtnam ta hả .... lắp cái quả địa cầu vào mô tơ rồi chiếu cái đèn Rạng Đông vào, xong.. ! Đóng topic đê !
ken0106
TÍCH CỰC
14 năm
Đúng là đẹp thật, chắc dùng đèn LED thôi. Nhưng ý tưởng đơn giản vẫn có thể sinh lợi
cái này đúng là hay thật, đợi tới lúc lấy vợ sinh con thì chắc nó còn 10$ cũng hợp lý😁
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Sau này lớn lên có con có cái e sẽ mua về dậy cho con. Rất bổ ích đấy... Còn bi h thì dành tiền để mua cái khác. Hj... 😃
Quá đẹp , rất hay và bổ ích , sau này có baby thì sẽ mua 😆
nemo1560
TÍCH CỰC
14 năm
để dành mỗi ngày 1k 5năm nưã lấy vợ đẻ con mua lun- nhìn cũng thích thiệt
Ôi trái đất của chúng ta ! nó quả là một kiệt tác ngay cả khi trên mô hình !
đã có rùi nhưng là bản địa lý thui chứ không có led

ai cũng biết nhưng không phải ai cũng thấy nghen bạn ^^

50$ là đc sờ luôn chứ không cần thấy :p

học tập ko bao h lãng phí ban ah 😃)

có bán 1 quả chuyên về địa lý,nhỏ em vừa mua cách đây 3 tháng,có cây bút chọt chọt,nó hỏi mình = tiếng anh,mình chọt theo đúng trả lời là ok.

mua để học cho biết,ai hỏi nước VN nằm đâu thì biết mà chỉ chứ chi 😃

50$ mà còn nghĩ,mua cái alo khoảng 800$ chắc lâu lắm nhỉ :d

chính xác.....

yep.......................................
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
nhìn cũng hay đấy nhỉ
wwww
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu có e cũng mua, vừa trang trí, vừa cho bé học kiến thức cơ bản về vật lý!Quá chuẩn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019