Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ngân hàng câu hỏi về Galaxy S2 luôn cập nhật

harrynghiem
3/8/2011 2:35Phản hồi: 2.264
2.264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con S2 của em cũng mới tậu nhưng chưa dùng android lần nào nên chả biết gì cả 😔 .Các bác cho e hỏi muốn down game trên pc rồi cài vào S2 có đc không?Nếu không đc thì làm thế nào ạ?E cũng thử vào market để down thử app nhưng nó bắt phải có tài khoản google mà e đăng nhập hay tạo nó đều báo " không thể thiết lập kết nối dữ liệu đáng tin cậy tới máy chủ".Mong các bác giúp đỡ
dhruan
ĐẠI BÀNG
13 năm
DOWN games hay softs trên pc rồi copy vào các thư mục tương ứng trên thẻ nhớ rồi nhấn vào file đó để install, install cực kỳ dể dàng. muốn down trực tiếp từ S2 thì bác phải đăng ký một acc trên google rồi sign in rồi down thôi, đăng ký acc trên Google cũng dể mà làm theo hướng dẫn là được liền, chúc vui
@ngocdiepbk co gi lien he cho minh.01666643746
Thế down game rồi cop vao thư mục nào hả bác?rồi vào máy thì install như thế naod ạ.e gà lắm,bác hướng dẫn cụ thể chút rthif tốt quá,thanks bác trc
dhruan
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu down trên mảket về thì máy tự install luôn. còn nếu copy games trên diễn đàn về thị bạn bỏ vào thẻ nhớ phần softs chẳn hạn, rồi nhấn vào file game đó để install thôi, xong thì chạy phà phà à phải lưu ý nếu game có file data riêng thì xem hướng dẫn cách copy data vào đâu trong thẻ nhớ nhé. phần này trên dđ sẽ hướng dẫn bạn khi bạn down game về PC
camera máy của e tự nhiên nhìn mờ mờ ko đc trong và nét như lúc đầu, lúc mở khóa màn hình thì kéo sang bên trái thì mở bình thường còn kéo sang bên phải thì tự nhảy vào phần camera mặc dù ko động chạm j đến camera cả (lúc bị lúc ko, có lúc lại hiện phần muisic) và phần lịch thì cũng bị lỗi ko xem đc ngày tháng. hiện e đang dùng batista 3.7.3 modem xxkh3 và kerel nin 2.1.1
hien tai minh dang dung con gs2 phien ban cua han quoc .con cua minh ko root may gi het ca vi minh ko bit cach lam 😔 .hien tai minh muon nho moi nguoi giup .,minh dung sim viettlel thi khong the goi *101# duoc va *102# .vi khi bam goi thi no chuyen truc tiep len cuoc goi khong cho thong bao tien . viec thu 2 la khi nhan tin thi khong nt duoc tra loi truc tiep . ma dung sim vina thi lai binh thuong .xin moi nguoi chi dum .ak con galaxy s1 cua minh cung nhu the loi ve tin nhan giong nhu vay
TUAN94
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho em hỏi làm sao cài thêm được nút pause trong trình mặc định quay phim của galaxy S2,xin cám ơn các bác nhiều.
dhruan
ĐẠI BÀNG
13 năm
có cùng câu hỏi với bạn, mong mọi người chỉ giúp
App camera mặc định chưa có tính năng đó. Có thể dùng app camera tải từ market như Camera 360 độ
Cho mìh họ cài launcher cho s2 sao z?
vào market down launcher mún dùng (go launcher, launcher 7,...) khi install thì bấm nút HOME nó hiện ra launcher cho mình chọn thoy^^
Bấm nút HOME thì nó ra trìh quản lí tác vụ 😔
bấm 1 lần thui, nhấn lâu nó ra task manager 😃
máy em bị báo lỗi battery disconnected khi sạc máy,cứ sạc đc vài giây lại báo thế ah,bác có cách khắc phục ko
Bạn đang dùng rom gì? Hãy về stock thử xem
mình vào trang luatvietnam.vn để download văn bản nhưng khi ấn vào tải về nó tải về file có đuôi .htm chứ không phải là file word hay pdf. xin hỏi các bác có soft nào hỗ trợ không
Đổi trình browser khác xem

Sent from Galaxy SII
Bạn thử dùng Astro File Manager, vào Prefs và tick vào tuỳ chọn allow download any type of files xem sao nhé!
cukhoai_63
ĐẠI BÀNG
13 năm
chủ thớt cho hỏi gấp 1 câu hoặc ai biết xin chỉ giáo giúp, kể ra hơi dài dòng nhưng phải kể thì mới hiểu là...ko hiểu tại sao?! máy mình mua đc 2 tháng rồi, từ khi mua về cho đến ngày hôm kia 2/9 mình cắm đt vào laptop copy tất tấn tật đều bình thường(như câu hỏi 1 của bài này) nhưng hôm kia lên nhà thằng bạn chơi nó có con nexus mình muốn share cho nó vài game cắm vào laptop của nó để chuyển dữ liệu, lúc đầu thì bình thường nhưng chả hiểu tại sao sau đó máy tính vấn nhận ổ của cả 2 đt bình thường nhưng trong từng ổ chỉ hiện đc các thư mục có dấu chấm đằng trước, còn tất cả các thư mục khác ẩn mất! máy của nó là TOSHIBA win 7 home tiếng Việt. sau đó thì mình đã khắc phục đc là vào "tùy chọn tệp và cặp" của window bỏ check của ô "Ẩn các tệp hệ điều hành đc bảo vệ", máy của nó hiện lại đc các folder ẩn trên đt, nhưng đến tối về máy mình là Laptop samsung cũng win 7 home tiếng Việt cắm đt mình vào cũng bị ẩn mất các folder chỉ hiện các folder có dấu chấm phía trước, mình cũng đã khắc phục như trên máy thằng bạn nhưng vẫn không đc! mình lấy 1 máy ăn-roi khác của thằng em cắm vào thì máy nó vẫn hiện bình thường tất cả các cặp?! mình tưởng là tại app Astro filemanager, gỡ ra cũng ko đc, sau đó mình vào my file đổi tên 1 cặp bt thành cặp có dấu chấm đằng trước cũng ko đc, tiếp sau đó mình cắm đt vào máy tính tạo 1 cặp mới sau đó bỏ ra cắm lại thì thư mục mới đó vẫn hiện.... đúng là chả hiểu lám sao nữa, theo các bạn là tại app nào gây lên như vậy hay tại cái gì?mà máy mình mấy ngày gần đây ko cái thêm app hay game nào cả, trước đây vẫn bt, mình cũng vào ss kies nhưng cũng ko hiện đc các cặp đó!máy mình cũng cài khá nhiều game và app! có ai biết cách khắc phục hoặc từng bị thế này ko?xin chỉ giáo! thank trước!
Đơn giản 1 điều: virus 😃
cukhoai_63
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy sao? chắc bị dính từ máy thằng bạn rồi,virut của đt ?mình chưa cài phần mềm diệt virut cho đt vì nghĩ ko cần thiết lắm!? nếu bắt buộc phải cài thì dùng cái nào nhẹ mà tin tưởng nhất đc ZZ?mình dùng phần mền diệt virut của máy tính scan có đc ko nhỉ?
Cái đó là virú của Windows mà. Dùng trình diệt virua của máy tính để quét. Cái này có lần ZZ phải "diệt" bằng tay. Tạo từng thư mục, copy ruột ko bị ẩn vào đó rồi cuối cùng format đi mới hết! Thử quét bằng 2 trình diệt virus khác nhau xem sao bạn 😃
cukhoai_63
ĐẠI BÀNG
13 năm
nghe có vẻ ko đc bạn ơi, nếu là virut của win tại sao cắm đt của thằng em lại bình thường? mình đã dùng phần mềm Microsoft security quét toàn bộ đt và máy tính, dùng cả app AGV cho đt mà vẫn ko đc, chán quá đi mất, đang dùng Kaspersky quét nhưng hình như chưa thấy em virut nào!
tomato123
ĐẠI BÀNG
13 năm
100% virus. Bạn tải cái tool "...remover" free ở trang Kaspersky về cài đặt và quét đảm bảo ok. Xong các thư mục vẫn bị ẩn, bạn vào folder option trong Explorer của Windows nhớ chọn hiển thị cả file hệ thống, file ẩn là các folder sẽ hiện lại. Sau đó thì thủ công tạo các folder mới rồi copy các file trong folder ẩn tương ứng.
cukhoai_63
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã tải Virut remover tool của Kaspersky quét đi quét lại vài lần, lựa chọn trong folder option để hiện các file hệ thống và file ẩn nhưng vẫn ko đc, chán quá đi mất! có khi phải mượn máy thằng bạn để làm lại vậy, cám ơn anh em đã giúp đỡ!

(14/9) số mình may " http://dantri.com.vn/c119/s119-517087/giai-ma-hien-tuong-du-lieu-mat-tich-sau-khi-diet-virus.htm" ai bị cứ làm thế là ổn, thank BKAV!
anh ơi,cho em hỏi có cách nào can thiệp để chỉnh cái nút home ko.luk trước đang trong ứng dụng.bấm nút home cái nó bay về trang nhất.sau khi cài Lockbot pro xong bấm nút home 1 cái nó hiện ra cái chọn launcher.có cách nào đưa về tác dụng ban đầu là bấm nút home cái là về trang 1 luôn ko
Bấm nút home, hiện ra cái chọn Launcher, bấm vào "Set as default" trước rồi chọn 1 cái. Từ đó trở đi bấm home cái như ý luôn 😃
cho em hỏi cái ap BLINK này là chỉnh màu đèn led.mà đèn led ở đâu sẽ sáng ah?! em dùng SII thì có cái led chụp hình ở phía sau.phải cái do sáng lên ko ah?!
App Blink nào bạn?
Anh cho em hỏi chút :
Có cách nào khi mình đang chơi game mà có tin nhắn đến thì mình chỉ cần chạm vào màn hình là hết chuông ko anh (như con wave1 ý)
Và hôm nay ngồi đọc thì thấy ngoài kernel còn có modem . Vậy khi up room thì nó tự fix luôn modem chuẩn luôn rồi hay mình phải tự up vậy anh 😁 và theo anh thì nên dùng kernel + modem nào thì hiệu quả nhất ( em dùng rom Batista)
Cái đó ko dùng được cho S2 bạn à. S2 ko có Led Notification 😃
ceddtu
TÍCH CỰC
13 năm
hay quá ta.
máy của mình bị mất các chương trình góc, format máy lại rồi mà các chương trình đó vẫn không thấy, do mình muốn tiết kiệm pin nên xóa hết các chương trình đó. giờ mình muốn khôi phục lại thì làm sao. có pro nào giúp mình với.
Bạn dùng Rom gì? Xoá các chương trình đó bằng Root explorer à?
Bạn đã xoá app trong system rồi thì dù có factory data reset thì cũng ko lấy lại app đó đâu. Chỉ còn cách dùng root explore copy lại app bạn cần vào system

send from Galaxy SII
tại sao s2 phiên bản hàn quốc của em khi xac cảm ứng ko hoạt động ,rút xạc máy chạy bình thường

Bạn nên thử đổi sạc. Nhiều người dùng S2 VN và S2 xtay cũng bị như vậy nhưng là khi kết nối với máy tính. ZZ không bị bất kì lúc nào cả 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019