Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ngăn không cho Facebook theo dõi lịch sử duyệt web để hiển thị quảng cáo

Duy Luân
15/6/2014 22:1Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế muốn tắt ko cho hiển thị QC trên Fiẻfox là thế nào các bác. Firefox của em mở lên cái là QC che kín màn hình
Bài viết khá hay, nhất là anti-advertisement đối với những thứ cần thiết ^^
Trên máy tính dùng adblocker chặn sạch quảng cáo, vào tinhte với FB chả thấy quảng cáo đâu
trên điện thoại thì dùng xposed framework cũng chặn sạch quảng cáo luôn
haha
:3 máy nào cũng ads chặn android cũng root chặn nốt =))
ái chà
đằng nào chả bị dính quảng cáo
mà mình sài free nó mãi rồi, để cho nó quảng cáo kiếm thu nhập với chứ bác
zdeny
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái cách vào trang của Liên minh quảng cáo điện tử chỉ có hiệu quả khi người dùng lưu giữ History và Cookies của Web khi thoát trình duyệt. Nếu khi thoát trình duyệt mà không lưu History và Cookies thì không hiệu quả.
quá hay thanks bác
Hay 😁
Mình thì dùng Disconnect.me để chặn theo dõi.
https://disconnect.me
Mình toàn dùng IE để vào mỗi face. FF để duyệt web. (hoặc out face trước khi mở web khác 😁 ). Giờ nhiều web hay tự động lấy thông tin face sang làm acc của mình luôn (như haivl chẳng hạn) nên tốt nhất là trên 2 app độc lập đỡ bị web lụm acc.
S của e k có chỗ g.han như trên vậy mấy bác 😔
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
Vừa vào pc xem, thấy có 1 cái 😁. Còn trên Android mình tick tuỳ chọn không tham gia lâu rồi. Dù sao cũng cám ơn bạn chủ topic.
Sireto
TÍCH CỰC
10 năm
Không liên quan, nhưng cho mình hỏi có bạn nào gặp nạn spam quảng cáo từ mấy trang như Hộithảo.vn với Vaza.vn không ? Mình đã unsubscribe rồi mà chúng nó vẫn cứ được gửi về Apple mail đều đều.
con_zubo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thank bác nhiều nha, đã vô nhưng không thấy mục chọn nào hết
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
để từ giờ đến hết tuần e tìm sextoy hoài luôn thử fb nó có quảng cáo sextoy k.???😁
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
10 năm
vào trang xxx nhiều thì không biết lúc nó có ra trang quảng cáo ba con sói không nhỉ .
Lên fb nhiều khi chả biết làm gì, thôi cứ để đó, lúc nào chả biết làm gì, ấn vào đọc chơi chơi vây.
Thấy quảng cáo cũng chả ảnh hưởng gì, còn lịch sử duyệt ưeb của mình cũng chẳng có gì quan trọng (mình không phải nguyên thủ quốc gia) nên thôi, cứ để người ta quảng cáo, dù sao đó cũng là một cách làm ăn hợp pháp, không phải cướp của giết người...Đã xài chùa mà còn cố ngăn không cho người ta kiếm ăn, vậy thôi thì đừng có xài, đâu có ai bắt dùng để rồi ngứa mắt đi chặn...

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
WP không có đọc lịch sử hả, quá đã ;)))
@southocean Hèn gì lập trình viên không mặn mà là phải 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019