“Ngập lụt” phàn nàn về chất lượng pin của iPhone 4S

Hey_Bin
19/10/2011 12:30Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Silver Star
ĐẠI BÀNG
12 năm
chính xác là nó hao kinh khủng!
đang sài nè! sáng 100%! sài 3G chừng 1 tiếng trong ngày!
tới 5h chiều là còn 5% pin!
Mấy bác cho em hỏi , em đc cho 1 em ip4 cũ , nhưng em máy này bị chai pin , giờ làm thế nào để thay pin ạ , có pin ip4 để thay không , cảm ơn các bác rất nhiều
Bạn thử lên Cydia cài phần mềm battery detective để xem độ chai pin và số lần sạc pin của nó, nếu chưa biết có thể tham khảo thêm trên diễn đàn tại đây http://www.tinhte.vn/f169/cain-hoii-vei-battery-detective-731619/
Nếu muốn thay pin thì bạn ra các cửa hàng đều có dịch vụ thay pin, nhưng đó là pin TQ chỉ 300-400k thôi, còn pin của Apple khuyến cáo nên thay sau 400 lần sạc thì là 85$.
Nhưng mà cho em hỏi , thay pin chính hãng của apple thỳ bán ở đâu ạ , em sợ trên thị trường không có , lại toàn Pin trung Quốc , dùng hại máy 😔
Nghe thiên hạ nói ớn quá . Mình đang có một số tiền,tính mua con 4S tặng SN 50 tuổi của Daddy mà nghe nói nó hao pin tùm lum rồi có một số vấn đề mà mình cũng không nắm rõ lắm về chú 4S này nên không biết sao ? Giờ mình đang phân vân không biết nên mua 1 cái 4S thôi hay bỏ tiền đó mua 2 cái iP4 . A e chỉ giáo giúp để mình biết cái nào xài ở thị trường VN và Úc tốt . Tks 😃
kid101
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thì mới xài IP4s được 2 ngày nay, thấy pin cũng tạm chấp nhận được! Đâu đến nỗi nào....?
Em có con IP 4s , 5.0.1 verizon. Đem ra tiệm nó bảo chưa JB được nên k có CYDIA ... ​
mới bóc tem được 4 ngày
Em đã tắt hết các ứng dụng chạy ngầm, 3G, wifi, định vị ...

Muh sao Cứ hễ sạc qua đêm, 9h tối ngủ đến 10h sáng rút sạc thấy máy báo full 100% , Không dùng gì hết , để yên đó đi ngủ tiếp thì 2h chiều dậy thấy còn 64% pin thôi ạh !
Bảo đảm là k đụng gì vào máy hết !

- Hỏi thêm em có con Ipod gen 4 , cứ hễ sạc qua đêm như con IP 4s trên luôn, k ứng dụng chạy ngầm, wifi gì hết, mà cứ nhìn trên máy thấy 100% pin, vừa rút phích sạc ra lại thấy nó tụt ngay xuống 95% là sao ạh ?​
Thông báo với các bẹn là khi lên 5.1.1 thì pin khoẻ hơn rất nhiều: rút xạc từ 5h30 sáng, wifi, gps, 3g bật cả ngày gọi khoảng 20 phút đt, rảnh thì fb, lướt web vi vu, để qua đêm sáng hôm sau vẫn 15%.
tat het 3g wifi dinh vi di thi dung phai hon 1ngay lam j ma nhu ong kia noi may tieng ma tut hon 1 nua
tat het 3g wifi dinh vi di thi dung phai hon 1ngay lam j ma nhu ong kia noi may tieng ma tut hon 1 nua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019