Ngay cả Jony Ive cũng chán thiết kế của iPhone 7 Plus

Duy Luân
30/11/2017 20:44Phản hồi: 183
Ngay cả Jony Ive cũng chán thiết kế của iPhone 7 Plus
Trong một cuộc nói chuyện mới đây về kiến trúc của trụ sở Apple Campus, giám đốc thiết kế Jony Ive cũng chia sẻ đôi điều về iPhone và với ông, iPhone X là thứ mà ông hằng mong ước tạo ra vì nó có màn hình chiếm gần trọn mặt trước. Ngay cả trước khi iPhone X ra mắt, Ive đã từng nhiều lần nói ông muốn iPhone "nhìn như một tấm kính duy nhất". Khi cầm chiếc iPhone 7 Plus gần đó trên tay, Ive chia sẻ: "Với tôi, giờ đây chiếc máy này trông như những linh kiện bị ngắt kết nối nằm trong một bộ vỏ bình thường". iPhone 7 Plus năm ngoái bị chỉ trích vì không thay đổi thiết kế so với iPhone 6 và 6s trước đó, chủ yếu trang bị thêm camera kép và chip mới mà thôi.

Ive nói thêm rằng iPhone X đã được thiết kế từ lâu. Chip A11 Bionic được Apple bắt tay phát triển từ 3 năm trước, riêng Face ID đã nằm trong lộ trình của Apple từ hơn một năm trước khi iPhone X ra đời. Quay trở lại về tòa nhà của Apple, gần như mọi khía cạnh của tòa nhà hình phi thuyền này đều có tham khảo ý kiến của Ive.

183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhưng phải chờ tới khi bkav lên tiếng thì nó mới hoàn hảo 😁
@thanhlonghp Nó chưa an toàn nên khủng bố sẽ vẫn trung thành với vân tay và mã pin... Ko ai dại chường cái mặt lên để đi khủng bố 😁
@lee_rae_ri Có ai nói BKAV có ý định xấu đâu, cùng người Việt k nói tốt cho nhau thì thôi.
Cái tôi muốn nói, cách BKAV qua mặt được FID thì bọn người xấu cũng khó áp dụng vì để dựng dc cái fake FID phải có FID thật thử vài lần. Có thật rồi cần quái gì giả nữa 😁.

Tất nhiên đây là lỗi bảo mật, Táo cũng sẽ đau đầu đấy mặc dù nói cứng. Sau vụ này BKAV lại có thêm tiếng thơm
lee_rae_ri
ĐẠI BÀNG
6 năm
@killed Bản thân mình ko thích bkav tứ thời xưa rồi. Phần mềm diệt virus hàng đầu thế giới nhưng mã code viết bằng autoit là virus hết. Nhưng mà thực sự vụ này họ tìm ra điểm yếu của hệ thống và public thì có gì là xấu. Công việc của những ng làm bảo mật là như
vậy. Xấu chỗ nào bạn?
xtuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dám nói ra suy nghĩ của mình, đó là phong cách, các bạn tinhte.vn nên nhận ra điều đó sớm
@xtuong Nếu nó là android thì chết mục xác rồi... Do có tiên linh căn với truyền thừa cổ huyết của Job nên mới thoát dc mấy lần độ kiếp đí chứ 😁
lee_rae_ri
ĐẠI BÀNG
6 năm
@micheal90 Hic hiểu biết của bạn thật kinh khủng
@tan9639 À, hoá ra là tự vả vào mồm mình thật! Tự mình công nhận là từ 6 lên 7 chúng tôi đã cạn ý tưởng.
@lee_rae_ri Chưa đủ trình hiểu ý của Jony.
😔 Cạn ý tưởng hết rồi
haohan776
TÍCH CỰC
6 năm
@quyit84 Tôi ít khi ct nhưng phải nói là cách cm của ông vô học vl ra. Thứ nhất: ông là cái đếch gì mà nói ng khác đi cào bàn phím Thứ 2: ngươi ta nêu ý kiến cá nhân cũng nhảy vào cắn loạn hết cả lên. - tôi yêu apple chỉ dùng dt iphone nhưng cũng đếch cuồng tín như ông. Nó đẹp thì khen xấu thì chê, nâng bi cho nó,nó cũng cảm ơn hay giảm cho ông đồng mẹ nào đâu
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
@haohan776 Mày yêu Apple thì kệ mày chứ. Tao có cuồng hay không sao mày biết hay vậy ? Thêm 1 thằng cào bàn phím, tay nhanh hơn não
haohan776
TÍCH CỰC
6 năm
@quyit84 You are stupid
@haohan776 Đôi co làm gì bác 😁 những thành phần ntn ko nên chấp làm gì
Đang dùng ip 7+, mỗi người một ý, một sở thích thôi
Và Ngàn đô cho sự khuyết tật sau đó 😁
75109
TÍCH CỰC
6 năm
@iAndroids hồi đó thấy mấy cái ảnh chế IPhone 10 dài như cái kiếm =))).
Còn giờ thì thấy Note 8 giống cái kiếm hơn 😁
@Super morningstar WP chết vì thiếu phần mềm thôi, chứ cái ô vuông đấy dùng đã lắm á
lee_rae_ri
ĐẠI BÀNG
6 năm
@X-one Trả lại đúng câu đó cho từ khuyết tật của bạn
lee_rae_ri
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Super morningstar Vài là mấy bạn ngồi đợi xem kết quả nhé. Bạn ngĩ apple chỉ thành công nhờ vào cái ui đấy á ?
1 là xàm.
2 là ifan bị xỏ mũi?
lee_rae_ri
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenmanh287 Bạn có chắc mình ko bị xỏ mũi
X-one
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenmanh287 Bò mới bị xỏ mũi còn cừu thì không nhé! Anti có quá nhiều bất nhất!
gdyoon
TÍCH CỰC
6 năm
Chỉ cần có cái mác Apple thì thiết kế tn vẫn bán chạy
@gdyoon Trường hợp bạn nói đúng với Supreme hơn 😁
Đề nghị cụ Jony Ive tham mưu thím Cook chỉ đạo bộ phận phụ trách hệ điều hành iOS phát, làm ăn như cái phân khối (cc) vậy. Oải nhất vẫn là pin. haiz
Vịt 2019
TÍCH CỰC
6 năm
Chán của người thiết kế nó, nhưng doanh số bán thì lại là mơ ước của nhiều hãng 😁

Đời oan trái vl hà :D Có hãng tung hô thiết kế đỉnh cao này nọ...cuối cùng để thằng giá rẻ lên ngôi... đắng.
@Vịt 2019 Cái này rất thực tế, thiết kế của 1 cái dt chỉ có tác dụng duy nhất là thu hút cái nhìn đầu tiên. Ngoài ra nó sẽ ko quyết định tới việc doanh số, vì tôi thấy ở cái dt đó đẹp thật, ấn tượng quá, nhưng mua hay ko thì nó ko phải là vấn đề quyết định. Mà tôi phải xem nó là của hãng nào, nó có tốt hay ko, có phải flagship hay ko v.v.v.v..v vô vàn nhưng thứ khác.

Và ở đây ta thấy rõ người ta chọn Apple nhiều vì cái IOS là 1, thứ 2 là cái chữ apple là 2 😃 !!! Chứ nói thật thiết kế thì Apple chưa đủ tuổi để gọi là thiết kế đẹp 😃 !!!!
nin_kute
TÍCH CỰC
6 năm
@fr3nzjpl4nt Coi lại con iphone 4 và 5s rồi nói tiếp
vitkon
CAO CẤP
6 năm
@Vịt 2019 Thằng biết tự chán sản phẩm của mình tức là biết nó còn khiếm khuyết, thì tự nó nghĩ ra cách để cải tiến, thay đổi.
Còn thằng chỉ chăm chắm cái của mình là nhất rồi thì mãi mãi không thay đổi được.
@vitkon người ta chỉ cần tốt 1 vài yếu tố thôi là đã ổn rồi. nói thật chứ apple mà thiết kế đột phá nữa thì ss sống sao đc.
Chán vì viền nó quá dày và mấy năm ko đổi kiểu dáng. Chứ hoàn thiện nó vẫn rất đẹp
dinhquyhf
TÍCH CỰC
6 năm
@thanh_satria Phải sử dụng 1 tay lúc nằm đọc báo mới biết tác hại của màn hình không viền, và viền cong nó như thế nào 😁
nh0ck123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dinhquyhf Ơ ơ .. đang xài ip5-6s-s7 ẹt. Có mà bác nói chuẩn. Cứ nằm đọc sách 1 tay mà cầm cái màn cong thì ... giờ đọc bằng con ip5. Con 6s chỉ để làm việc.
Yasuko
TÍCH CỰC
6 năm
iPhone X thật ra cũng không có gì nổi bật, mình vẫn thích thiết kế của S8 hơn,S8 nhìn đẹp hơn, cân đối hơn nhiều, nhưng ngặc nỗi cái iOS xài vẫn sướng hơn nên chưa muốn chuyển sang Android.
Yasuko
TÍCH CỰC
6 năm
@nh0ck123 note hơi to hơn nên không thích lắm bác ợ. s8 là vừa rồi. vẫn muốn điện thoại ở một mức nào đó hợp lí, chứ to lên như plus thì khủng quá, nhiều khi thấy bất tiện
nh0ck123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vinhanboy ukm . đồng ý vs bác điểm này . chỉ có cái đang cầm s7 edge xong cầm em s8 hơi hơi ngượng tay ...
@vinhanboy Phụ nữ và bede thì không nói, nhưng 1 thằng đàn ông thẳng thì nên xài iphone x, kích thước vừa 1 tay, và đặc biệt cái độ nặng vừa phải của nó cho cảm giác cầm rất đã.
Yasuko
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoang1580 việc thẳng và xài iphone x có liên quan gì đến nhau đâu nhỉ. khó nghĩ cho suy nghĩ của bạn.
Vậy 7plus với 8plus khác gì nhau?
chuconghuy
TÍCH CỰC
6 năm
@music_editor_9x Nếu bạn sử dụng IP Plus rồi thi se thấy sự khác biệt nhiều. Nhất la màn hình
nh0ck123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chuconghuy Chuẩn. Cơ mà 1 thằng ko xài plus như mình thì thấy 7+ vs 8+ khác nhau mỗi số 7-8
@nh0ck123 Nhìn sơ k khác nhìn kỹ rất nhìu chi tiết khác nhé
nh0ck123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@impressive2000 ý bác nói là cái mặt kính ấy hả ... nếu bác thấy như vậy là đủ thì em miễn bình luận
Cá nhân mình thấy viền mỏng hay dày không quan trọng. Vì khi sử dụng ta chỉ để ý đến nội dung trong màn hình chứ ko để ý đến cái viền. Ta chỉ thấy cái viền khi màn hình tắt hoặc cố tình ngắm ngía xem máy mình có đẹp ko. Mà nội dung hiển thị bị che bởi cái khuyết trên X thật sự rất khó chịu
Kabm
CAO CẤP
6 năm
@Super morningstar viền mỏng làm giảm kích thước đT mà
Với mình iPhone 7 vẫn có thiết kế rất đẹp, đặc biệt là trong khi cầm trong tay mấy bạn gái, hoàn thiện và liền lạc nhất trong 3 năm từ iPhone 6. Có chăng là thiếu màn hình tràn viền thôi
@n.a.v.i.p mình cũng thấy vậy, đặc biệt là bản iPhone 7 Jetblack, đẹp tuyệt vời
Huy Hào
TÍCH CỰC
6 năm
Hình như ý ổng là giờ nhìn ip7 nhưnlaf những thành phần không liên quan ráp chung trong 1 cái khung. Chứ không hăne là chê xấu. Nếu chê là lên đường sao.
Công nhận thiết kế samsung s9 dẹp mê li mặc dù no chưa ra ....
heocon8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng dùng IP nhưng chỉ dừng lại ở SE vì:
1. Thiết kế nhỏ gọn phù hợp nhu cầu nghe gọi giải trí cơ bản
2. IOS (không cần nói thêm nhiều)
3. Các đời sau thiết kế ko đẹp (nếu không gắn logo táo thì chắc ae chê tơi tả)
4. Nhu cầu giải trí cao hơn đã có Ipad Pro hoặc hơn nữa là Laptop or Case chơi game chuyên nghiệp
minoan
CAO CẤP
6 năm
@heocon8x cũng thích nhỏ như SE nhưng mỗi tội pin yếu, đành phải dùng plus 😁
Mindzi
TÍCH CỰC
6 năm
@heocon8x Mình rất thích SE nhưng màn nó bé, nhắn tin bấm lộn lung tung 😔
@heocon8x Hạn chế lớn nhất là ko có chống nước. Còn thiết kế se nhưng làm to như con 6 là vừa đẹp nhất. Thực tế là kích thước se vẫn hơi nhỏ.
nh0ck123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@navy.seal Thiết kế se mà làm to như 6 cầm đau tay phết đấy bác. E cầm ip5 đọc sách 1 lúc đã thấy cấn cấn mỏi mỏi rồi
thì dạng có mới nới cũ thôi, dùng ip 6-7-8 một thời gian quên, cầm lại con ip5 thần thánh thấy như tí hon, quan trọng tiền đâu chơi X
Mindzi
TÍCH CỰC
6 năm
@mrdung12345678 Theo mình 4s mới là "thần thánh" 😁
Yasuko
TÍCH CỰC
6 năm
@Mindzi nói 4s thì phải nói iphone 4, 4s chỉ khác 4 chút ít thôi và thiết kế vẫn không thay đổi, lần đầu tiên cầm iPhone 4 cảm giác mới thật sự phê. Giờ vẫn còn giữ con iPhone 4 ngày xưa, mỗi lần mở lại coi vẫn cảm giác phê như vậy :D :D
nh0ck123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vinhanboy Cầm cob 2g mới phê lão. Có 1 con xài 1tg ko biết sao tự nhiên bầm màn. Vẫn xài ok cho đến lúc bị mất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019