Ngay cả những chiếc smartphone mới cũng không được cài sẵn Android 8.0

Duy Luân
20/11/2017 1:15Phản hồi: 256
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chậm 1 tí cờn hơn là nâng cấp xong cập nhật liên lục như hãng nào đó.
Vào 1 ngày đẹp zời em Tab A 9.7 + Bút 2015 thật ko tưởng của mềnh đc lên 7.1 thấy tiện hơn vài thứ và chậm hơn 1 tí
Bạn ơi mình đang đợi trả lời của bạn về khác biệt thực tế sử dụng giữa android 7 và 8. Bạn quote bài mình nghe có vẻ hùng hồn lắm nên bạn có thể nhín chút thời gian cho anh em tinhte và mình chưa có cơ hội sử dụng android 8 biết thêm được không?

Mình xin võ đoán bạn bét ra cũng phải có Google pixel XL để xài android 8. Phải không bạn?
Bạn có GG pixel XL hay chỉ có XL thôi ạ?
😃😃😃😃
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@Blackberry Classic Xài custom ROM cũng có android 8 vậy (beta), không hẳn là phải mua Pixel. Nó cũng ko có nhiều tính năng mới, được cái mượt hơn tí, đỡ nóng hơn, hao pin ít hơn, có thể là khác biệt do ROM khác nhau chứ chưa chắc do phiên bản android nữa, mà khác ko nhiều nên mình thấy có lên hay ko cũng ko quan trọng lắm.
00986
TÍCH CỰC
6 năm
đây xài iphone 5c lock, update app ầm ầm chạy ios 10.3.3 thỉnh thoảng mở nhiêù ứng dụng quá thì nó lag, tắt hết đi là lại chạy phà phà chẳng vấn đề gi
trungnh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Android nó nâng cấp bên trong, bên ngoài thay đổi ít, ngườì dùng không thể nhận thấy, mà thay đổi lắm về giao diện kiểu như windows 7 -> 8 chỉ làm rối thêm , chẳng có lợi gì cho người dùng. Cái màn hình cong bo góc cũng vậy, 1 sự cải tiến vô nghĩa, thụt lùi về mặt thẩm mỹ.

Dùng android từ 5->7 thấy những thứ hữu dụng được google cải tiến liên lục: Google Assitant, Translate, Map ... Apple không có những ứng dụng thông minh như vậy. Nâng cấp OS từ 8 lên đều đều chẳng thấy có gì thay đổi theo hướng hay ho cả.

Có mỗi cái nút Back cũng không thêm vào , thứ mình bực nhất khi dùng youtube trên ipad cũng là vấn đề khiến mình luôn thay đổi quyết định chọn sử dụng iphone .

Google Assitant hay Translate có lẽ ít người sử dụng vì nó không hỗ trợ tiếng Việt. Nhưng đối với tiếng Anh / tiếng Pháp thì nó thực sự là trải nghiệm thú vị.
KimKim12
ĐẠI BÀNG
6 năm
sau KITKAT thì mình thấy mọi cái ko có gì khác lạ lắm 😆)
trungnh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KimKim12 Bạn dùng android nougat rồi quay lại dùng Kitkat sẽ thấy khác rất nhiều ;-)

Dễ thấy nhất là cài app lên thẻ nhớ, lưu hình lên thẻ ....
hungkee
ĐẠI BÀNG
6 năm
những mã điện thoại nào được cài androi 8.0 nhỉ các bác?
@hungkee đây nhé bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019