Ngày mai 10/07, Mazda2 mới sẽ chính thức ra mắt thị trường Việt Nam

levuongthinh
9/7/2015 4:5Phản hồi: 86
Ngày mai 10/07, Mazda2 mới sẽ chính thức ra mắt thị trường Việt Nam

Ngày mai, 10/07/2015, THACO sẽ chính thức giới thiệu mẫu Mazda2 thế hệ mới đến thị trường Việt nam. Có thể cả 2 phiên bản hatchback và sedan sẽ ra mắt cùng lúc. Với những cải tiến cả về thiết kế lẫn động cơ, các mẫu xe thế hệ mới của Mazda đang rất thu hút sự quan tâm của người dùng trong nước.

Mazda2 thế hệ mới thuộc phân khúc xe hạng B và khi ra mắt sẽ trở thành đối thủ của những mẫu xe đến từ các hãng khác như Toyota Yaris, Honda City, Hyundai Accent hay Ford Fiesta. Với mức giá dự kiến rơi vào khoảng 600 triệu đồng thì Mazda2 sẽ là một đối thủ đáng gờm.

Cá nhân mình đáng giá cao thiết kế của Mazda2 và Ford Fiesta. Ngôn ngữ thiết kế Kodo của Mazda mang đến cho những mẫu xe của hãng một phong cách hiện đại và trẻ trung. Xe vẫn có được vẻ sang trọng và vẫn giữ được nét hiện đại cần có cho một chiếc xe thế hệ mới.

Tuy nhiên, những cải tiến về công nghệ mới là thứ cần nhắc đến ở các thế hệ Mazda mới. Công nghệ động cơ Skyactiv mang đến sức mạnh và khả năng tiết kiệm nhiên liệu. Cùng với đó là các công nghệ hỗ trợ như i-Stop, hay i-Eloop,..

THACO vẫn chưa hé lộ nhiều thông tin về những mẫu Mazda2 mà họ sẽ bán ra ở thị trường Việt Nam. Ngày mai thì mọi thứ sẽ rõ ràng. Xe Tinh tế sẽ tiếp tục cập nhật thông tin về Mazda2 nhé.

Xem thêm các bài viết liên quan đến Mazda2 mới:

Mazda2 ra mắt với thiết kế hoàn toàn mới, công nghệ SKYACTIV ...
[BMS 2015] Chi tiết bên trong xe Mazda 2 phiên bản Hatchback và ...
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đặt gạch trước có được giảm giá không mod 😁
ba tau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trideptrai87 Có! xin thay mặt trả lời "Giảm giá khi bơm lốp xe"
Mình thích M3 nhưng ghế ngồi phía sau M3 chật hơn K3 và Elentra!!! Giá M3 cũng cao xấp xỉ 800 triệu khi lăn bánh nữa. Nhưng M3 thấy đi cũng nhiều.
Anh T Ng
TÍCH CỰC
9 năm
@ba tau Dáng thì mỗi người mỗi mắt, cá nhân mình đánh giá M3 cao hơn hẳn K3, nhất là đèn trước + sau.
Về máy + option thì Kia khó có cửa so với Mazda, việc K3 đi nhiều hơn M3 vì K3 ra trước M3 All new thôi. Thời điểm M3 all new chưa ra thì đúng là tầm giá đó chỉ có K3 ngon nhất.
mrtruong13
ĐẠI BÀNG
9 năm
đúng là Mazda, ko lẫn vào đâu được. Mình vẫn khoái Mazda từ xưa, nhưng nhà lại đang đi Toy, vì mình ko có tiếng nói 😔
Mazda thiết kế đẹp hơn Toy ở phân khúc dưới 1 tỷ, em cảm nhận vậy

@cardmanhinh.com Toy nhiều là do taxxi với cơ quan nhà nước mua là chính. Ở em cơ quan nhà nước nào cũng có for4ner. Điển hình em thấy cơ quan ông già em tới 10 cái for4ner rồi. Đấy là em ở tỉnh lẻ cùi mía đấy hiii
Huy Torres
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KuDo1908 Giàu=)). M3 rẻ hơn Altis đấy ạ
@cardmanhinh.com Không biết bạn ở đâu, chứ thành phố miền núi Thái Nguyên tôi ở cũng nhiều mazda đấy.
@moomyand Bạn thích thì con này tầm 990tr là lăn bánh đc. Đăng ký mới luôn nhé
Qua tay THACO thì lại hơi hụt hẫng tí về... "option" rồi! 😃
jeetkunedo
TÍCH CỰC
9 năm
@ndkhoivtv full option rồi bác có đủ $ rước về không ?
Bác thử so sánh option hiện tại so với đối thủ ở vn chưa ? xem ai hơn ai nhé !
@jeetkunedo Thật tiếc là mình lại không có hứng thú với chiếc xe này! 😃
nendat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác oi giá em này thế nào thế ạ ?
nendat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dưới 700 nên chọn em nào hả các bác ? Bi giờ nhiều hàng quá mà em thì mù tịt về xe, haizzz
kelly_92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hungdunghcmc 700tr mua k3 2.0 thế ko cần lắp biển ah. So với Altis thì ít ra cũng phải m3 chứ k3 không có cửa
@kelly_92 Tuỳ trình độ nhận thức bác ơi. Check giá xe bên Mỹ Eu cho 3 chiếc này đi.
kelly_92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hungdunghcmc giờ mới đọc được cmt @@ nhận thức gì ở đây vậy =)) cùng tầm giá đặt maxda3 - altis - k3 2.0 xem ai mua k3. Mà đọc lại cmt đầu đi, 700tr rồi lại nói giá mở Mỹ 😆 Ở Mỹ giá ngang nhau mà về VN chênh >100tr vẫn ế, thắc mắc thì xem doanh số m3 - altis trong năm 2015 xem k3 nó ở vị trí nào. Từ khi altis m3 ra form mới doanh số k3 nó giảm thế nào. Bao giờ có tiền mua xe hẵng nói không phải tự nhiên mà xe nó đi đầy đường đâu.
P/s: Mìn mới đặt m3 1.5 cuối tháng lấy nhé, cần xem hợp đồng không.
@kelly_92 Không tranh luận với mấy tay mơ. altis đã tưởng đẳng cấp nên mua cao hơn M3 hay K3 cả 100 tr khi cùng spec. Đừng lấy cái ngu của một số người để chứng minh cho chất lượng
600tr là chưa thuế phải không ace?
napoleonsb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bestboy2142 đó là quan điểm của bác, người mới lần đầu mua xe A B thì còn cân nhắc giá cả, và nhiều sự lựa chọn tầm 500tr đáng tiền như Rio, Accent....
còn khách hàng của Yaris M2... cũng có thể có xe rồi, mua thêm 1 chiếc cho vợ con, gia đình thì vài chục triệu đổi lại nhiều cái cũng ko thành vấn đề .Mà yaris cũng nhập Thái đó.
Người tiêu dùng Vn thời điểm này khác rồi, nên ko phải tự nhiên Mazda chạy đầy đường như các bác trên nói đâu
@napoleonsb Cứ mua M2 và Yaris là nhà có xe rồi à 😆
Ng tiêu dùng bây h chẳng khadc trc là mấy đâu, con altis nó có doanh số gấp 4 lần M3 đấy. Thế thì con M2 nhập với cái giá gần ngang M3 thì có cơ hội nào k
@phuquoc70 Máu thế, giá ra biển cũng ngang ngang với Honda city. Mình cũng thích dòng Mazda nhưng đang cân nhắc thôi. Lúc nào nhận xe cho mình đi thử tí nha.
phuquoc70
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangnova Đang khuyến mãi.Ra biển luôn tầm 686tr cho bản Sedan.Máu lắm rồi,dòng cái thứ mới có bằng lái như em nên khoái lắm
xlive
TÍCH CỰC
9 năm
Mazda từ ngày cải tiến cái đầu xe có cảm giác cứng cáp đẹp hơn cái mặt cười ngày xưa và rất đặc trưng chung với các dòng xe của Mazda. Cá nhân có cảm giác cái mũi nó có gì đó phong cách như ford mustang rất cứng cáp của phong cách US. Trừ cái đầu của Con bán tải BT50 nhìn ẻo lả quá, Mazda mà cái tiến cái ngoại thất của BT50 phong cách như các dòng khác của nó thì ok.

lecongdon
TÍCH CỰC
9 năm
Dòng hatchback giá rẻ của Mazda gần như đẹp nhất trong tầm giá rồi. Điều đáng cân nhắc ở đây là chi phí vận hành và thay thế phụ tùng thế nào sẽ so sánh với mấy anh Toyota.
@leecongdon bác mua xe mới thì chắc phải tầm 3-5 năm mới fải thay phụ tùng, lo sớm thế???
mơ ước của mình đây mà
nhin tam nay giong x6 nhj image.jpg
@VYTIEN.AUTO Bạn cận độ mấy vậy,
@minh_lee nhjn nhu vay cung na na giong ma..mjnh ko bao la giong100%.. Đúng là sấu máu hjjjj
@VYTIEN.AUTO 2 con nay mà bác nói giống,, thì con 320 với 520i là một rồi😃
mazda vô đối, chỉ sợ vè VN anh Thaco lại cắt hết option cho lợi nhuận nó cao thì.....
Lại thêm một lần nhỏ nước...dãi.
Xe đẹp!Có tiền quất em sedan luôn!
LoveBeHeo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ý của bác là 600 chưa thuế mắc hay rẻ?

Đầy đường nhưng bác ra đường thì gặp camry hay mazda6 đầu tiên 😆

Em ko fan toyota nhưng mà công nhận nó thần thánh quá mình ko có tiếng nói so với bame, mà phải công nhận con này đẹp thật
@LoveBeHeo tất nhiên là Camry vẫn chiếm số đông rồi bác, nhưng h em thấy mazda nhiều người chạy lắm chứ không phải trùm mền như ông cạc màn hình kia chém :v
@LoveBeHeo Ngày xưa thì dĩ nhiên là Camry nhưng bây giờ chưa chắc bác à. Ngày nào em cũng gặp cả lố Mazda trên đường phố HN, nhiều nhất là CX5, xong đến M3 rồi M6.

Độ phủ sóng của Mazda giờ ở thủ đô khiếp khủng luôn.
Mình cực kì thích em này. Một ngày ko xa sẽ sắm cho Gấu mẹ 😃
Mình vẫn thích Ford Fiesta hơn
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
sài gòn M3 với M6 chạy đầy đường
ruoixieunhan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ biết đừng nhìn mà thôi. Haizz!

Xu hướng

Bài mới