Ngày mai, 21/09, Vinaphone, Mobifone, Viettel bắt đầu thử nghiệm chuyển mạng giữ nguyên số

levuongthinh
20/9/2017 1:40Phản hồi: 1.975
1.975 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu không ràng buộc thời gian quá dài, tôi thề có nhiều cụ sẽ chuyển qua/lại khi có khuyến mãi, bao vuôi haha
😆 ở HN xài 3G mobilefone, về nhà mobifone chỉ có 2G nên lại dùng việt teo. mà dùng việt teo thì đúng là TEO bỏ mẹ
Tuyệt, chỉ có ở MobiFone
mình xài thằng Mobi cũng hơn 10 năm rồi.... nhưng chắc cũng phải đổi qua Viettel... vì thật sự là service của Mobi kém quá, mà chưa kể mấy cái chỗ chăm sóc khách hàng của viettel nhiều hơn hẳn của Mobi.... nhanh gọn lẹ. Mà trước sau gì Mobi nó cũng phải qui thuộc Viettel thôi, tư nhân hóa làm sao chơi với quân đội được.
Masterok
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái case ở đâu thế ạ
nhok151
ĐẠI BÀNG
7 năm
bỏ thì thương vương thì tội, tiếc cái #sim số đẹp #mobi xài 10 mấy năm rồi, không là đổi tám kiếp
Mình cũng đang điên tiết với 3G của Mobifone, mong được đổi mạng càng sớm càng tốt
Mobifone đóng cửa luôn nhiều đại lý lớn ở các quận trung tâm Sài Gòn. Dùng bất tiện quá. Chuyển mạng giữ số coi như giải thoát khỏi Mobi
@Fukuchan 2005 Thật á bạn, làm gì đến nỗi phải đóng cửa như thế, có vụ gì khiến phải đóng cửa như thế nhỉ?
@Fukuchan 2005 làm ăn thế nào mà đến nỗi phải đóng cửa thế bạn ơi?
nếu dc mình cũng đổi mobi qua Vt
hueha342
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pigbone Xem ba nhà mạng lớn thế nào đã chứ, mình chưa thấy khả quan cho lắm, đang định đổi từ viettel sang nhà mạng khác
yennx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo những cmt trên đây thì có thể chốt 1 câu: Ở trong chăn mới biết chăn có rận.
Mình đã từng xài cùng lúc 4 mạng, Viettel, Mobi, Vina, Vietnam. Nay mất cái sim Vina còn 3 mạng. Nói chung mỗi mạng đều có ưu nhược điểm. Nó như Vợ, tốt đẹp thì yêu, không tốt đẹp bằng vợ ngta thì cũng cắn răng mà yêu thôi.
Theo mình thì bác nào thấy thích thì cứ đổi mạng, biết đâu thay mạng đổi vận thì sao. 😁
@yennx Chuẩn, trong chăn mới biết chăn có rận, dùng viettel mất tiền cũng là do mình thiếu may mắn, nếu không muốn dùng nữa thì chuyển sang nhà mạng khác còn may mắn nữa mà vẫn dùng không bị trừ nữa thì may mắn.
Đang dùng viettel, chắc vẫn dùng thôi
Nếu mà được đổi thật thì cũng đổi sang VT, chứ cái bọn vina hút máu ghê lắm, tiếc số nên mới phải dùng
@Miumiu Vu đã từng chuyển từ Vina sang Viettel, dùng thêm sim Mobi nhưng cuối cùng vẫn chọn quay lại Vina vì rẻ và ổn định nhất.
nghe vẻ tiện lợi quá, các nhà mạng liên kết vs nhau như này lại hay
hua anh tai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng chờ ngày mai xem thông tin thế nào rồi ra mobifone đổi sang viettel cho sóng khỏe. Chứ 4g mobi yếu quá. 3g cũng yếu nữa
volcano
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giữ nguyên mạng dùng 2 số là được rồi.
thế giờ t đổi sang viettel dùng, số mobi đang dùng đẹp, trước cứ ngại chuyển. ko biết mất phí ko các bác
Kì này chết mobi. Không nâng cấp thì chẳng cạnh tranh nổi. Mạng gì ì ạch 3 G 4G. Đăng kí thử gói thử nghiệm 4G mà mạng ì ạch thua gói 3G viettel. 4G phủ sóng thì chậm, ra chỗ nào biển đảo thì tịt sóng.
Đã bác nào biết được cách thức chuyển ntn chưa ạ ? Mai chuyển luôn. Vina nhiều khi sóng yếu bực mình thật
Đã dùng qua 2 mạng Viettel và Vina, Viettel quảng cáo giá rẻ mà thực tế trừ tiền thì vô đối, sẽ tiếp tục gắn bó với Vina
@Tommy Vo bạn thử tải My Viettel về mà kiểm tra xem bị trừ những gì
@ngocbich1993hn Trừ như thế này nè. Bố láo ăn cắp quá
@hljhlkjhjklj Cái này là bạn bị Viettel trừ láo tiền 3G à?
hueha342
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh_ams Trừ của nhà mạng nào thế bác?
@anh_ams Trừ tiền gì, mình tưởng 3g nếu như sử dụng rồi thì nó trừ vào cái gói cước mình chứ nhỉ?
Eo, vào đọc cmt toàn thấy các bác viettel vào dìm hàng đối thủ. Chả biết các bác thế nào chứ ở khu em sóng viettel nhiều lúc không có vạch nào, đang nói chuyện toàn bị mất sóng, nhiều lúc ức chế vãi chưởng.
@Tieu mot sach Ha2, quá chuẩn, toàn thấy đội quan của các bac Viettel đi dìm đối thủ và tự nâng mình lên
@Tieu mot sach đọc từ trên tới dưới tàn thấy đội quân hùng hậu của viettel dìm hàng nói xấu làm kích động lòng dân ko à.
hueha342
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kim Constant Viettel được cái là đi tiên phong vụ này trong quá trình thử nghiệm còn chưa thấy có kết quả gì hết.
@Kim Constant Mình thì thấy dìm anh vina còn đẩy anh viettel lên nhưng mà chất lượng của viettel cũng chỉ đạt mức trung bình như nhà mạng khác, căn bản mọi người dùng quen nên mới dùng, thay đổi theo thời gian chắc gì mn đã dùng
@Kim Constant Thì theo hiệu ứng, viettel được đi đầu trong vụ này, có quyền được bảo hộ và được quảng cáo mình chút.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019