Ngày mai, 21/09, Vinaphone, Mobifone, Viettel bắt đầu thử nghiệm chuyển mạng giữ nguyên số

levuongthinh
20/9/2017 1:40Phản hồi: 1.975
1.975 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang sải 1 mobi 1 vina sẽ chuyển thằng mobi qua vina luôn
@trivietvalues Bạn dùng hẳn 2 sim vina, liệu có gì đó sai sai hay không?
haimap87
TÍCH CỰC
7 năm
Tạm biệt bé Mobi nhé. Mai em vào Viettel rồi. Nhớ lắm quên sao được dù 10 năm thuê bao (trả sau).
ruby911
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haimap87 Mọi người cuồng viettel thế nhờ. Mình xài MobiFone cũng gần 10 năm nhưng không có nhu cầu chuyển mạng vì nói thật mạng nào cũng thế thôi, có mặt mạnh mặt yếu, mặt tốt mặt chưa tốt. Sim MobiFone đang xài nhiều ưu đãi thì ta cứ tiếp tục vui với nó vậy.
@haimap87 Tạm biệt Mobi nhé, tạm biệt Viettel thân yêu, mai em lại sang Vina rồi, nhớ lắm nhưng phải quên vì các em quá tồi.
@haimap87 Rồi về sau chế lại chuyển qua vina thì hay. Dùng mãi một thứ sao được, phải chuyển đổi cho đỡ nhàm chán chứ
@haimap87 Sao em nỡ vội vàng ra đi, để anh bao nhiêu tiếc nuối. Đùa chứ, dùng mobi ở mức bình thường có sao không mà mình thấy lắm thanh niên kêu ca phàn nàn thế.
lionheart242
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao ae trong đây anti mobi dữ v ta? Mình cũng ở SG, đang xài 3G Mobi mà thấy cũng ổn định, ít khi nào xuống E
locgame
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lionheart242 bác sài dịch vụ nước ngoài no chân me cái sms. người ta đổi đều co ky do
@lionheart242 Viettel nó còn ko xuống 3g nữa rồi bạn. Mình đang dùng 4g mobi vì lý do duy nhất là minh dùng quá nhiều nên ko chịu nổi phí của Viettel thôi. Mua cái sim khuyến mãi của Mobi có cả nghe gọi với 2gb mỗi ngày tiết kiệm.
@lionheart242 Chả sao hết bác ơi, em dự 100% là thứt này do bên Viettel mở ra để seeding thôi chứ gì. Vậy nên toàn các nick bên đó vào comment Viettel tốt lắm, Viettel dùng hay lắm. Ai chả biết Viettel giờ hết thời rồi, thua lỗ đủ kiểu chỏng gọng ra nên phải trừ tiền linh tinh để bù đắp. Nhục
tpnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lionheart242 Mobi không muốn sập thì cố gắng phát huy như anh Vina hoặc Viettel.
4g Mobi trẹ hại. 4g Viettel tốt nhưng đắt.
123namanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@onhaquemoilen Tốt thật không bạn, mình mới dùng cũng quay quay và lại hay bị nóng máy, sợ máy dùng nhiều bị phồng pin lắm 😔((
TonyVo3979
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rồi xong, viettel gom hết, chỉ sợ cơ sở hạ tầng không đáp ứng nổi, sập....
Arshad 338
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TonyVo3979 Em đang xài Viettel, và cũng lo như bác. Nghẽn mạng như kẹt xe ở Sài Gòn. Bây giờ Viettel cũng quá đông khách rồi. Không khéo đến lúc đó em lại phải chuyển qua Vina, Mobi cho thông thoáng.
ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
Mình hết duyên với nhau rồi Mobifone
cuoang102
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình ở tỉnh, thấy mobifone ổn mà, được cái gói nội mạng 90đ, ngoại mạng 690đ nên kéo cả nhà dùng
@cuoang102 ở tỉnh thì mình chưa dùng mobi, mới dùng viettel nhưng mà viettel cứ như cùi vậy, không truy cập được gì cả.
truonghoaxa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngán mobifone đợi ngày đổi quá lâu rồi,
Vụ này chỉ có ông viettel là hưởng lợi. Cam đoan hơn 70 % từ mạng cũ nhảy sang viettel hết. Đã bá nay còn bá hơn.
@chavalier Tôi còn đang sử dụng Viettel sau vụ này muốn chuyển sang nhà mạng khác đây, ai bảo là sẽ sử dụng Viettel mãi mãi đâu, nếu tốt đã không phải chuyển sang nhà mạng khác, nói thật luôn.
@huyenanhchibi Nếu nơi bạn sống sóng mạng viettel yếu thì cứ chuyển thôi, còn chỗ mình ở miền nam thì mình đi đâu cũng xài đc 4g, rất ngon,
123namanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanandy Đính chính lại đây là việc viettel test thử chứ chưa thực hiện chính thức, đây cũng chính là một quảng cáo cho mạng này thôi. Đừng vội mừng vì những chuyển đổi.
locgame
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chơi bitcoin mạng mobile va vina no chặn cái đầu sô sàn nước ngoài làm ngu thì đổi mang thằng sài viettel ok.
Birdy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thằng vina là chúa tể tin nhắn rác, anh sẽ bỏ mày ngay và luôn.
f gh SE
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Birdy bạn nói quá chuẩn, hết pin cũng chỉ vì nó
@Birdy Nhưng nghe nói nó đã chặn được bao nhiêu K tin nhắn rồi đó chế.
123namanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Birdy Thằng vina thì cũng chưa thể bằng thằng viettel. Có thể thống kê tin nhắn rác rồi mới đưa ra chứng cứ chính xác, mình chẳng bênh thằng nào nhưng cũng có căn cứ mới đánh đồng được.
@123namanh Ngày nào em cũng nhận được bác ạ
thang990
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Chiến Lương Có cách soạn từ chối, soạn tin DK gửi 1228 để xem hướng dẫn các tin nhắn hướng dẫn hủy tin quảng cáo nhé
Thời điểm thích hợp chia tay Mobifone là đây !
123namanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thuyhv_fpt Nếu như chia tay được anh này thì bạn đừng quay lại nữa nhé.
clay.z
ĐẠI BÀNG
7 năm
toi rồi ! e đang dùng vina gói gọi nội mạng và mobi miễn phí ! giờ mà đổi mạng giữ nguyên số ! cuối tháng lại 1 tỉ tiền cước thì bỏ mẹ 😔(
tpnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@clay.z Mình cũng dùng 1 cái sim vina làm liên lạc và nt phụ, nhưng chưa có sự chuyển đổi gì mà bạn, sao bạn cứ cuống lên làm gì?
123namanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@clay.z Lúc đó vina sẽ có chính sách cho bạn chứ, rất nhiều khách hàng sử dụng vina mà cũng như thế thì có mà chết. Cứ dùng bình thường có gì thì gọi hỗ trợ khách hàng.
@clay.z Cho mình hỏi là bạn dùng những dịch vụ gì ngoài nghe, gọi và lướt mạng.
clay.z
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hiepsimattroloi123 mình chủ yếu dùng nghe và gọi thôi
mạng mẽo toàn dùng wiffi thôiii
RobiPro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng trả sau của VT và that sự ko biết 1 tháng VT charge phí như thế nào? Cơ bản là dùng VT thấy okie thì dùng thôi. Từ 2002 đến giờ chưa đổi số lần nào.
@RobiPro chém thành bão số 11, 2002 làm đếch có vịt teo
RobiPro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bigfool2009 Uh, gõ nhầm thôi, năm 2005 là chuẩn, hồi đó ra đường gì ở Bách Khoa, ko nhớ nữa để mua số mà. Hix.
Quá hay vụ này
luckyboy03
ĐẠI BÀNG
7 năm
Việt Nam mạng nào chẳng ăn gian. viettel sóng khoẻ đấy nhưng tốc độ mạng nhiều lúc muốn đập máy. Trừ lưu lượng 4G thì nhanh rồi. Đã vậy lại còn tự đăng ký dịch vụ gia tăng......
DSQH.Hiếu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luckyboy03 e rất đồng ý với bác là nó tự đăng ký dịch vụ, e cạch từ đó.
nth123789
ĐẠI BÀNG
7 năm
@locgame Cũng không đúng, tôi có 1 sim vina, khi thanh toán tiền nó báo trước và cũng chưa có gì phải suy nghĩ về dịch vụ cả, nói chung tạm thời ok
@luckyboy03 Sóng mạnh cũng tùy từng chỗ chứ mình thỉnh thoảng cũng mất sóng, tốc độ mạng thì công nhận như bạn nói, mình cũng đồng ý điều này.
123namanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luckyboy03 Do sự ảnh hưởng của thời tiết nữa, khi có sự tác động này thì mạng viettel ngày hôm nay cũng bị chập chờn các chế à.
Tốc độ 3g Vietel quá tệ, gói 70k/tháng, TK còn 189k mà load file excel (Google Drive) hoài không ra, không giải quyết công việc được. Mình đang tính hủy gói DATA, chỉ giữ số để nhận thôi vì số dùng đã lâu liên quan công việc nhiều.
@tungnguyen.sgn chậm thế á bạn, mình đang định đăng ký gói data này của viettel để dùng thử.
tpnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tungnguyen.sgn Tốc độ 3g mình dùng của viettel cũng quá tệ, dùng chưa vào, chưa load được thông tin đã hết tiền rồi, khổ thật.
Cả nhà , bạn gái bạn bè đều viettel internet cũng viettel hoàn toàn hài lòng, trừ 2 phụ huynh xài mobi từ xưa nên chưa chuyển được giờ được là cho 2 phụ huynh qua luôn
Moá Viettel chuẩn bị hốt bạc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019