Ngày mai, 21/09, Vinaphone, Mobifone, Viettel bắt đầu thử nghiệm chuyển mạng giữ nguyên số

levuongthinh
20/9/2017 1:40Phản hồi: 1.975
1.975 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bigbig8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chuẩn bị có gói khuyến mãi 1000p nội và ngoại mạng như nhau cả?
123namanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bigbig8x Chuẩn, nếu chuyển mạng và tổng thể như thế này thì cũng chả cần đến những khái niệm nội ngoại mạng làm gì cho đau đầu, cứ dùng thuần túy 1 cái duy nhất thôi.
123namanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bigbig8x Nếu hình thức chuyển mạng này diễn ra sẽ theo chiều hướng đó, thu về 1 mối thống nhất. Đợi chờ các nhà mạng cùng thực hiện xem sao.
@bigbig8x Nếu như thực hiện chính sách đấy sẽ không còn gói khuyến mại đâu. Hòa mạng luôn một thể chứ không thể để tình trạng này xảy ra nữa.
@bigbig8x Nếu như trường hợp này có thể xảy ra thì những gói như nội mạng hay ngoại mạng sẽ không còn tác dụng gì nữa.
mobi xài 4G chán quá, k lẽ qua vịt teo, mặc dù ghét vịt teo vl

vịt teo người bắc và sinh viên xài nhiều
@NganTran85 Viettel nó tính cước kiểu gì chế, share cho anh em còn biết nào.
@NganTran85 Cứ khen viettel chứ đt bàn của bố mẹ mình ở quê cũng bị tính cước sai, mới tháng này xong.
@hiephiephiep Cái gì mà cả có nguyên do không đâu người ta tự trừ tiền á có mà bị khiếu nại chết à , cứ thử dùng mobi hoặc vina xem nó trả trừ tiền vỡ mặt ra ấy sóng lại còn không ổn định nữa chứ
Cathy Doll
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hương La La mobi với vina thì chẳng biết chứ em đang dùng VT đây. trừ tiền lung tung lắm
Ngồi đọc comment của các bác. mình thấy sắp tới mobifone phá sản mất thôi.
@thanhthanh134 nâng đỡ gì vậy ,nếu chất lượng của viettel không tốt thì khách hàng họ cũng chẳng dùng ,cái này là lựa chọn ,chẳng ai ép buộc được
@phatkrongana Mobi phá sản chẳng lẽ vina lên ngôi. Đang ngồi nhìn anh viettel bùng cháy mà chưa thấy cháy sáng được, cứ tù tù kiểu gì
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phatkrongana Sập thì cũng chưa đâu chế à, còn dài lắm.
@phatkrongana Cũng sợ thật, nhưng sao thấy lượng vote mobi cũng có thấp đâu bạn nhỉ?
tigergaoz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em dùng Mobifone từ hồi cấp 3, dùng mãi số đó đến tận giờ và nhận ra rằng:
- Mobifone sóng rất kém, nhà em ở trong khu cũng gọi là trung tâm mà sóng cũng bập bõm, nhiều cuộc gọi bị nhỡ rất vô lý, dẫn đến hiểu nhầm rất phiền phức.
- 3G 4G vừa đắt vừa chậm, những gói cước của Mobi rất buồn cười, toàn là mua cước xem clip, với chơi game linh ta linh tinh
- Khuyến mại ít
- Tin quảng cáo cực nhiều, cứ 1 lúc tại ting ting
- Được mỗi cái là Mobi tài trợ cho Rockstorm thì từ lúc anh cả Trần Lập mất cũng không làm nữa

Vậy nên chắc chắn Mobi sẽ mất 1 khách hàng trung thành mười mấy năm như em.

Nhưng mình nghĩ là, khi người dùng chuyển sang 1 nhà mạng khác, ví dụ Viettel, tức là đầu số 090 nhưng dùng sóng Viettel. Vậy giữa Mobifone và Viettel sẽ có thỏa thuận cho từng thuê bao chuyển sang mạng. Ví dụ như 1 năm thuê bao đó dùng hết 10 tr tiền cước, thì Viettel sẽ thanh toán cho Mobi bao nhiêu phần trăm đó, mà Mobi thì cũng không mất công quản lý thuê bao đó nữa. Nên chưa chắc ai đã thiệt trong sự kiện này.
bomy
CAO CẤP
7 năm
@tigergaoz cắt thì cắt luôn, đổi sang nhà mạng mới quản lý số đó chứ việc gì phải thanh toán lại bác, chắc nó charge phí chuyển đổi thôi
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tigergaoz Còn tôi dùng Viettel từ thời sinh viên và có một vài cái như thế này, giờ chuẩn bị bái bai nó:
- Sóng kém, về quê có cây cối mất hết sóng, mạng chuyển về chế độ E
- Một ngày spam tin nhắn đến 5 tin là ít và những mục quảng cáo không tên
- Gọi điện hỗ trợ không ai nghe máy
- Trừ tiền bố láo nhất chưa từng thấy.
- Khuyến mại lung tung, sinh viên 1 kiểu, người đi làm 1 kiểu, không nạp tiền thì đồng nghĩa không được km
Mình sẽ đổi qa Vina, hiện tại mạng mình qá yếu
@hanhhanh2345 Chắc vina mới tung ra sản phẩm gì khiến cậu hấp dẫn chăng?
tpnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hanhhanh2345 Hiện tại bạn đang đổi sang mạng gì, nếu có chuyển sang vina trước thì share cách chuyển và ử dụng nhé.
tpnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hanhhanh2345 Vina cũng hay mà, cách thanh toán của nó được báo trước để khách hàng có thể chủ động, nhất là với những thuê bao trả sau.
tpnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tpnt hóng vụ này xem thế nào?
anobis2000
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói chung là chỉ có khách hàng thiệt hại. Tôi dùng 2 gói cước Viettel và Vinaphone trả sau để sử dụng cuộc gọi nội mạng tiết kiệm và dễ dàng quản lý cước cuộc gọi. Nếu như chuyển số lung tung mà ko chuyển đầu số (VD: 097 viettel giờ sang Vina thì tôi gọi sẽ cực thiệt hại.). Nói chung là loạn hết, người tiêu dùng sẽ chịu khổ và thiệt đủ đường.
@anobis2000 cụ vui tính thật, cụ kêu gọi người ta cụ thiệt hại, người ta phải dùng mạng cùi (theo quan điểm của người ta) để cụ không thiệt hại thì người ta không thiệt hại chắc :p
Chinhnd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anobis2000 Vãi cả thiệt hại, bạn lưu số lưu thêm Mạng vào nữa nhé 😆
hhiepbi
TÍCH CỰC
7 năm
@nnkjsc Đâu phải thế bạn! Mình biết để mình quản lý của mình thôi! Giờ không biết sdt mình gọi tới là mạng nào thì TOI luôn! Như mình làm việc gọi nhiều nên dùng cả 3 mạng, ai sài mạng nào thì mình dùng sim mạng đó gọi cho tiện, giờ méo... mặt, phát sinh ối tiền cước.
anobis2000
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Chinhnd bạn biết 1 tháng tôi sử dụng bao nhiêu phút cuộc gọi nội ngoại mạng ko ạ? nếu ko quản lý được thì ko chịu thiệt hại ạ?
anobis2000
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nnkjsc ý tôi là chuyển phải chuyển cả đầu số mới đúng cụ ạ, chứ giữ nguyên số thì thiệt hại lắm, cụ cứ nghĩ xem, mặc định vt nhưng nó lại là vina, mobi. cụ trả 1 thì giờ trả phải 1,5 hoặc gấp đôi cước.
nkn1506
TÍCH CỰC
7 năm
Dùng Mobi hơn 10 năm nay thấy cũng ok mà ta, thấy trên này nhìu bác chê quá, đang dùng gói 10 phút, kiểu này căng quá, đâu biết ai xài mạng nào, cứ è Viettel mà gọi chắc cuối tháng trả tiền mệt nghì
Kiểu này mấy quyết dùng mobi vina mói xoắn chứ viettel lo gì 😁
Ô nào đầuviettel thì mặc định k đổi mạng, còn mấy ông đổi mạng sang viettel của mobi vina thì thành viettel cả rồi sợ gì nữa :D Nhiều khi tưởng gọi ngoại mạng mà lại thành nội mạng ấy chứ :D
Chỉ kinh mấy ô vina mobi gọi cho nội mạng mà cuối cùng thành ngoại mạng thôi =))
Quả này mà các doanh nghiệp không phục vụ tốt thì Mobi chết chắc.
vụ này hay đây. Có vẻ đúng lộ trình chuyển nhà mạng không cần đổi số
Vụ này khó nghen!
hoantin
ĐẠI BÀNG
7 năm
mobifone có vẻ mệt sau vụ này !
@hoantin Tỷ lệ đồng ý và không đồng ý về nhà mạng mobiphone có vẻ bằng nhau, cũng chưa đến nỗi căng thẳng cho lắm
@hoantin Nhưng theo như trưng cầu dân ý phía trên thì lượng khách hàng lựa chọn mobi vẫn tăng
Có khi nào 3 nhà mạng hợp tác với nhau, ae chạy dang mạng nào cũng thế =))
@red.domino1503 Tôi thấy Vina nó vẫn thực hiện chiến dịch khác mà, ví như ngày 1/9 triển khai vụ gói cước gia đình mà có cả ứng dụng Fiber với Mytvnet đó như, tôi thấy lập trường tư tưởng vững vàng còn gì.
Duong_Ngan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@red.domino1503 Làm như thế thì thành ra có mà loạn à, vina vẫn đang thực hiện cách thức riêng, tôi mới đọc có những tin tức khác mà
123namanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@red.domino1503 Hợp tác nhưng vẫn có những sản phẩm riêng, mỗi một nhà mạng có những ưu điểm và nhược điểm khác nhau.
@red.domino1503 Giỏi tưởng tượng quá =)))
hhiepbi
TÍCH CỰC
7 năm
Bổ xung thêm là mấy anh bán sim đẹp càng dc thể chém!
hueha342
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hhiepbi Chắc gì đã ngon lành đâu. Mấy anh bán sim đẹp liệu có bán được không? Vì chuyển đổi mạng nhưng giữ nguyên số chứ có phải chuyển cả số đâu.
hhiepbi
TÍCH CỰC
7 năm
@hueha342 Thì chính vì giữ nguyên số nên bác có thể dùng bất cứ nhà mạng nào bác thích, do vậy nếu trước kia 1 sdt vd: 234xxxxx đang là mạng vina chẳng hạn (nhiều ng không thích do cước đắt hay dịch vụ kém,....) nên giá chỉ 5 đồng, nay đăng ký dc sang viettel nên khi đó giá sim lên 7 đồng!
Công việc mình hay dùng roaming:
1- viettel nghe khoảng 12k/ phút- gọi khoảng 25k/ phút.
2- vina và mobi: nghe khoảng 28-30k/ phút- gọi khoảng 53-60k/ phút.
Vậy có thể đổi mạng thì lý do gì mình không sang viettel.
Thực sự mình cũng chả hiểu sao giá cước nó lệch kinh khủng thế không biết?
Mình chỉ sợ sau này gọi không biết số nào của mạng nào...
@minhngoc121010 Chắc nó sẽ đọc thông tin cho mình biết trước khi kết nối
@nguyenly2016 Nghe câu này hơi hoang mang, cũng chưa biết phải làm như thế nào cả
tpnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenly2016 Chắc nó cũng phải hỗ trợ mình trước khi chuyển đổi chứ. Ví dụ mình đang là 1 khách hàng mình đang chưa biết gì thì làm thế nào?
123namanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenly2016 Những việc chuyển mạng này thực chất là đang nâng tầm của viettel thôi mà chứ chưa thực hiện tất cả các nhà mạng nên cũng chưa có nhiều câu hỏi xoay quanh vấn đề này.
titichu24
ĐẠI BÀNG
7 năm
tôi phải đang xài Mobifone vì vụ ngại phải đổi số này, mạng 3g 4g thì yếu hơn Viettel, lên trung tâm mobifone ở Nguyễn Du để đổi 3G sang 4G, có hơn chục người khách mà phải đợi 2-3 tiếng luôn 😔.
jeetkunedo
TÍCH CỰC
7 năm
đã mong chờ từ lâu! mai alo tổng đài viettel đổi liền!
DEVIL 01
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đi làm xa Hà Nội, mạng viettel 4g sóng căng đét mà mobi 3g lẹt đẹt 1-2 vạch, trong khi sim mobi thì có 100GB data mỗi tháng dùng như hạch với sóng 3G
Vậy cho mình hỏi mình đổi sang mạng viettel có dùng đc 4G viettel k
lebinhgt1908
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sống ngay SG mà cứ có fone lại phải chạy ra trước cửa. (Mobiphone)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019