Ngày mai, Mazda sẽ ra mắt chiếc xe điện đầu tiên của hãng

MinhTriND
22/10/2019 9:6Phản hồi: 38
Ngày mai, Mazda sẽ ra mắt chiếc xe điện đầu tiên của hãng
Ngày mai tại triển lãm Tokyo Motor Show diễn ra ở Nhật Bản, Mazda sẽ chính thức tung ra mẫu xe điện đầu tiên của họ. Hiện tại thông tin về phương tiện này vẫn chưa nhiều song qua đoạn video úp mở, chúng ta có thể đoán đây sẽ là một mẫu Crossover mang phong cách Coupe. Một số nguồn tin cho hay động cơ điện trang bị trên xe sẽ cho khả năng sản sinh mức công suất cực đại lên đến 141 mã lực, trong khi mức mô-men xoắn tối đa là 265 Nm. Năng lượng cung cấp cho động cơ đến từ bộ pin lithium-ion 35,5 kWh.

Phạm vi hoạt động của xe sau mỗi lần sạc đầy vẫn còn là ẩn số và có lẽ phải chờ đến khi được giới thiệu thì chúng ta mới có thể biết được. Giữa năm nay, Mazda đã từng lên tiếng xác nhận về dự án xe điện của họ, và được biết, nhà sản xuất ô tô Nhật Bản đang phát triển một nền tảng xe điện riêng biệt chứ không hợp tác với các đối tác như một số hãng khác vẫn hay làm. Sau xe điện, công ty có kế hoạch tung ra nhiều mẫu plug-in hybrid nhằm dần dần loại bỏ hẳn việc sản xuất xe động cơ đốt trong.

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mazda Model X 😃
xe điện chắc còn 1 lộ trình dài trước khi thay thế hoàn toàn được xe xăng dầu 😃
Sparc
TÍCH CỰC
5 năm
Chờ mazda làm lại xe thể thao RX máy wankel hyhy
@Sparc Haha, wankel nó nổ nghe cứ như mấy chiếc moto I4 á. Lên ga hú kinh hồn 😁
Cứ cấm từ từ xe chạy động cơ đốt đi rồi xe điện mới có cơ hội
Pin thì hao hụt theo thời gian nên vấn đề sau bao nhiêu km thì pin còn nhiêu % các hãng chưa nói rõ ràng & xem quá trình sài thực tế sau này nữa
Xe điện là của tương lai rồi
Trong mấy hãng xe Nhật, Mazda đi tiên phong nhiều về công nghệ. Giống như mấy hãng xe Đứng thì Audi luôn đi đầu về công nghệ mới. Có điều Audi mắc hơn Mazda kakak
Congcu
CAO CẤP
5 năm
@Masterbee Chém quá ông, Mazda gần như bét dĩ trong đám xe Nhật nhé.
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
@Masterbee mazda có cái gì mà tiên phong hãng xe nhật vậy bạn
bạn nghiên cứu lại dùm mình nha, ngoài mấy con để chạy ngoài đường, thiết kế form giống nhau thì nó còn cái gì nổi bật nữa, con CX8 mới ra cũng có gì mới không,
Sơn Berry
ĐẠI BÀNG
5 năm
K biết tiếng pô giả có hay ho k
@Sơn Berry Quan trọng là dàn âm thanh của bạn ngon cỡ nào.
Chứ bạn muốn âm gì cũng có (la, rên, hú...)
Bao giờ vn mình có con sạc 1h đầy,mỗi lần sạc đi được 300-400km ,giá 1 tỷ đổ lại nhể ?
@nguyenmanh287 Sao bạn lại bận tâm sạc 1h đầy.
Tesla sạc 30’ đi hơn 600km rồi bạn.
Nhưng giá lại quá ngọt cho đội của trump.
cattrieu
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenmanh287 Khi nào VN bớt những thanh niên đi bới móc trù dập hãng xe trong nước, thì may ra VN sẽ có xe hơi điện sớm hơn
@cattrieu Mình cũng thấy ko hiểu sao mấy ông VN mình toàn zìm hàng Việt từ trong trứng nước. nó có tệ thì kệ nó,mình ko mua thì cũng nên ủng hộ tinh thần cho họ tập chung phát triển.
@BinBon2020 mình bận tâm vì mình thích đi xa .ví dụ từ HN vào SG. sạc 1h để khi nghỉ ngơi ăn uống sạc nó đầy là đẹp
homangque2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BinBon2020 Với công suất sạc 250Kwh thì điện 25KV kéo trực tiếp từ trung thế về hoặc điện dân dụng dây điện mỗi lõi nó to như cột đình thì mới sạc được hehe
Nếu như các hãng xe điện có 1 chuẩn sạc chung như USB Type C, thì quá hay, quá tiện và tiết kiệm.
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
@samsung focus ông tếu vừa thôi chứ
@tanphu992 Có gì đâu mà tiếu bạn, hồi xưa mỗi hãng đt mỗi chuẩn sạc bây giờ cũng dùng chung đó thôi, thì tương lai xe hơi tại sao lại ko thể, có điều là 1 năm, 10 năm, 20 năm hay lâu hơn thôi.
Pengoccmg92
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang trong giai đoạn chuyển giao.đến khi mình có tiền mua xe chắc lúc đó toàn xe điện rồi
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
@Pengoccmg92 2025 lúc đó xe chạy xăng vẫn còn nha bạn
5 năm nữa mà mỗi năm bạn không cố kiếm 100tr/năm sao
Pengoccmg92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tanphu992 cố gắng chứ bạn.mình đang làm kỹ thuật oto đây.đam mê nhưng thu nhập k ổn ak bạn
Mr.Knows
ĐẠI BÀNG
5 năm
141 mã lực cực đại. Quá yếu so với Tesla
Mazda ngon vãi ra..
Hóng Apple làm xe điện iCar
Samsung làm xe điện SCar
Xiaomi làm xe điện MiCar
Lâm159
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng