Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ngày mai tốc độ tối đa trong khu vực đông dân cư tăng 10 km/h

chuyengiaphaxe
29/2/2016 7:10Phản hồi: 308
308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế em đi xe Wave dung tích 97 là xe 100cc phai ko... vậy em muốn biết là em hay đi tỉnh thì các đoạn đường thuộc khu dân cư như đoạn quốc lộ 51 đi vũng tàu thì em chay tối đa được bao nhiêu ??

em cảm ơn
Ơ thế giờ e chạy 67, cả ngoại lẫn nội thành chỉ đc chạy 40 thôi sao 😔(
thoprao9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào cho tấm hình minh họa về mấy vấn đề ở dưới được không?
+ Đường đôi (có dải phân cách giữa); đường một chiều có từ 2 làn xe cơ giới trở lên

+ Đường hai chiều không có dải phân cách giữa; đường một chiều có 1 làn xe cơ giới
Thanh kừu trước ạk!
@thoprao9x Mình thấy chạy có dải phân cách an toàn hơn, chứ đang chạy đường không dải phân cách, sợ thằng bên làn kia lạc tay lái và thằng đánh du kích từ bên kia qua thì xử lý không kịp

Đường đôi (có dải phân cách giữa)

Đường hai chiều không có dải phân cách giữa
masterss0
TÍCH CỰC
8 năm
Nạn bắn tốc độ sẽ giảm bớt 😁:D
thật ra thì có tăng thêm 10km/h hay 20 chăng nữa thì tình hình tai nạn cũng chẳng khác mấy đâu. mấy vụ tai nạn gây thương vong chết người...đa số chẳng mấy khi nó chạy có 50-60km/h đâu.
Ủng hộ tăng tốc độ tối đa :D:D:D
nkahminh
TÍCH CỰC
8 năm

Trên 50cc là xe moto, từ 50cc trở xuống là xe gắn máy
noupfix123
TÍCH CỰC
8 năm
CỨ TĂNG ĐI LÀ SAO .... VỤ NÀY LÀ DO THẰNG NGU + SAY XỈN NÓ CHẠY , MÀ ĐÃ NGU VÀ SAY XỈN THÌ 30KM/H NÓ CŨNG ĐỤNG CHẾT VỚI CHIẾC CAMRY GẦN 1,5 TẤN ...
Dù có tăng thêm 20-30km/s mà ý thức con người tốt trong khu đông dân thì chẳng giờ đụng chết ai, nói chung luật GT VN cần phải nghiêm hơn nữa, chứ ko phải hạn chế mấy cái đần độn và thêm mấy thằng CSGT thi hành tốt thì dân mới sợ mà chấp hành , chứ si.da xì trum như ngày nay thì có mà ăn cám xú hết

kazetari
ĐẠI BÀNG
8 năm
vậy là các loại xe gắn máy, tay ga như Wave,AB...v..v... vẫn fải chạy dưới 40 phải k các bác :-/ ???
tanpi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình không rõ luật này áp dụng chung với biển báo hiệu đường bộ hay là luật mặc định. Tức là biển 50km/h thì ở loại đường như trên mặc định mình đc quá tốc độ trên biển từ 10 đến 20 km/h à???
lamphong7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thanks mod, like cái ghi chú vì nhiều người quên định nghĩa xe máy và môtô. Hình nhìn vào rất dễ hiểu. Bữa giờ đọc báo mà vẫn chưa hiểu rõ đến khi xem bài này. 😃
Có fải ngày xưa trong thành phố xe máy toàn 40km/h, giờ lên đc 60km/h à các bác? Tưởng chỉ tăng cho 10km/h thôi chứ nhỉ
hãy lái xe một cách có trách nhiệm
Mấy hôm chắc lại sửa luật ý mà 😆
rất nhiều con đường đã cải thiện tốc độ nhá
hieuvu94
TÍCH CỰC
8 năm
trông chờ vào cái metro chứ giờ ngán giao thông vn quá, đi bộ như cô kia cũng bị tông chết thì đi ntn nữa bây giờ
có dải phân cách dk đóng 60 :rolleyes:
vậy là 61 là bị bắn tốc độ à
musicfan181
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại phải thêm 1 đống ngân sách cho việc thay biển báo 😁
hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe máy trong khu vực đông dân cư đc chạy 50KM/h nếu đường đôi, 60km/h nếu đường có dải phân cách ak các bác
Đối với xe máy theo mình tìm hiểu(không biết có thay đổi gì không) thì quá tốc độ quy định từ 5-10 phạt từ 100.000-200.0000(hay phạt mức 150.000) và giao thông có lẽ lười bắt tình huống này vì chả được bao nhiêu, 10-20 thì 500.000-1.000.000k(hay phạt 750.000), trên 20 thì từ 3.000.000. Giờ cho phép chạy đến 60 thì khỏe re rồi, trong đo thị ít khi nào chạy đến 70(riêng mình đi toàn dưới 50).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019