Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nghe nhạc lossess trên máy tính, mua soundcard hay DAC rời

hoang9898
6/2/2014 15:51Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em có amply harman kardon và đôi polk audio monitor 10. Đang nghe cdp nhưng tốn tiền đĩa quá với lại bất tiện vô cùng. Bác nào có cái dac nào rẻ rẻ để lại cho em dùng. Hiện em vẫn phang trực tiếp từ pc sang amp để nghe, cứ như đấm vào tai vậy.
@azaudio.vn Em vừa tìm trên chợ tốt udac3 nufoce hết bảo hành 1.6tr có mua được không bác. Con này thấy bảo nghe ổn
Mymyvm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hscap1 Mình đã dùng nhiều dac cũ đã qua sử dụng như, udac2, onkyo, ifi, fiio đồ mới thì dùng ok, còn đồ củ thì hay bị lỗi ở cổng usb nghe lâu lâu hay bị ngắt kêt nối giữa chừng
@Mymyvm Vây à bác, thế thỳ để cố tý nữa làm con mới cho lành 😆
azaudio.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@hscap1 Kiếm đồ mới sẽ an tâm hơn bạn. Udac thì tiếng tối hơn, bass nhiều hơn fiio. Nếu bạn thích bass thì lấy, còn thích tiếng chi tiết, trong trẻo thì Fiio E10k hợp hơn đó.
Ladykiller15
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xúc em ifi micro idsd nghe tuyệt hảo,headamp kiêm DAC luôn^_^
h102t
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình đang có sound card onkyo u55sx mua thêm con dac rời, vậy kết nối từ lap qua sound card rồi qua dac rồi tới amply có được không
fire525453
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn nên mua dàn Denon mini (loại đời cao một chút), kết nối với máy tính thì nó sẽ nhận là sound card. Loại này thì đồng bộ với máy tính, loa nên nghe nhạc chuẩn, đỡ tốn tiền mua dĩa xịn.
Ngoài ra bạn còn phải sắm ổn áp nếu xài hàng nội địa Nhật, khuyên không nên sắm cục biến áp nhỏ vì ồn và không bền. Máy tính thì bạn phải đầu tư thêm ổ cứng tối thiểu 1TB rồi ra dịch vụ nhờ chép nhạc lossles, cài phần mềm nghe lossles trên máy tính như foobar2000.
Tất cả khoản trên dưới 10tr là nghe đủ phê rồi (phòng nhỏ) Mình đầu tư nguyên dàn lớn với loa khủng nhưng vẫn thích nghe dàn nhỏ như vầy hơn vì tiện lợi mà chất âm cũng rất tốt. Nếu hay di chuyển thì sắm thêm loa di động như harnan kardon onyx.
doctornghi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình nghĩ nên mua card gắn qua cổng pci trên main vì như vậy tín hiệu ra sẽ tốt hơn, còn gắn qua usb thì tín hiệu đã bị giảm rồi
Ladykiller15
ĐẠI BÀNG
6 năm
95% sẽ k cảm nhận đc,nên đừng quan trọng điều đó,và đơn giản đa phần DAC rời có chất lượng âm thanh cao hơn card rất nhiều. Mình dùng ifi micro và creative sb zxr cùng chip DAC burr-brown nhưng chất âm của ifi một trời một vực
Đang định đầu tư 1 em Udac3 với tai nghe HD569, mà độc hết 1 loạt cmt của các bác em choáng hết biết mua loại nào @@
audition23
ĐẠI BÀNG
5 năm
@forever12800 tham khảo dòng DAC aune x1s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019