Nghe nhạc và xem phim trên Windows Phone: những điều bạn cần biết

Duy Luân
26/5/2012 3:37Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài viết rất hay nhưng mình vẫn không thể tạo nhạc chuông theo ý thích, mình đã làm theo hướng dẫn nhưng trong mục ringtones không có custom 😔((
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@Tho.Yen Bạn cứ làm theo hướng dẫn là chuẩn. Mình đã thử nhiều lần rồi. À, bạn chú ý ngoài 3 đk như hướng dẫn, mình có chuyển phần Genre của file thành ringtones. (Chuột phải vào file, chọn Properties - Details - Genre)
chưa có để xài nhưng đọc cũng sướng con mắt quá......cám ơn chủ thớt nhiều.......
cảm ơn tác giả...tôi mới dùng lumina800 nên bài viết rất hữu ích...
Bài viết hữu ích, oánh dấu để theo dõi
Hay.mong rằng có nhiều bài viết về wp để ace tham khảo.
like cái nào.thanks
thanks bác chủ vì bài viết rất hay.bác cho em hỏi là em định tạo nhạc chuông cho máy của em,em làm y như bác rồi nhưng đến lúc vào Settings > Ringtones + Sound> Ringtones > Custom kiểm tra lại k có nhỉ.chỉ có mấy bài nhạc chuông em tải trên free ringtone là có thôi chứ mấy bài em cut theo bác rồi cho vào máy lại chả thấy gì
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Bác kiểm tra lại đã làm chuẩn các bước chưa? Độ dài, đuôi mở rộng của file đã chuẩn chưa? Mục genre đã chuyển thành ringtones chưa? Hoặc không nếu bác dùng Lumia thì có thể cài thêm phần mềm ringtones của Nokia (trong Nokia collection), hỗ trợ bác làm nhạc chuông rất tiện, làm luôn trên đt chứ không cần vào máy tính.
Lumia 900 có chạy đc video Mkv full HD 1080 không nhỉ? có chạy được mấy bộ phim 720p mkv tầm 5 hay 6GB không mọi người. Nge nói máy được jailbreak không cần qua zune thì chạy đc phải không ạ?
cái phần mềm cất nhạc trẻn đt s kím k có vậy . BẠn cụ thể hon dc k
cái phần mềm cất nhạc trẻn đt s kím k có vậy . BẠn cụ thể hon dc k
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
10 năm
đánh dấu cái
Hiện giờ mình sử dụng wp8 kết hợp với w8 thì không cần cài zune mà win8 tự nhận và sync với đt wp8.
Việc này tạo nhiều ưu thế hơn trong việc quản lý đt qua pc.
Thực tế là nhạc chuông giờ có thể đặt thoải mái nhờ việc sync với pc, add ringtones.
Music và video thì tốt hơn rất nhiều, tuy nhiên để nghe được thì vẫn phải có định dạng mặc định.
Giờ mình đang muốn xem các định dạng flv thì ko biết phải làm sao. Các bạn tư vấn giúp mình.
htc 8x thì phải kết nối với PC mới tạo đc nhạc chuông phải ko bạn
hồi mới mua máy về chịu khó vọc vạch..... giờ thì .....nghe gọi rồi chơi game chả vọc vạch j nữa cả :|
Oánh dấu phát.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019