Nghiên cứu: Anh em làm rơi ví càng nhiều tiền, khả năng được trả lại càng cao

P.W
22/6/2019 14:46Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hôm kia mới nhặt được và trả lại cái ví cho 1 bạn luôn. Trong ví có hơn 1tr5 tiền mặt và tất cả giấy tờ quan trọng nhất của bạn đó :rolleyes:
XH cần những người như vậy 😃
Đấy là với Mỹ, còn ở VN chi tiêu bằng tiền mặt còn phổ biến thì...
Ng.SỹHùng
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đc trả lại ví, nhưng ko còn tiền 😆)
Buddy112
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dạo này bài trên Tinh Tế hay bị sai chính tả quá
tungbau
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình rơi vĩ mà nó nhặt được ngay sau lưng. Trong ví có đủ mọi thứ giấy tờ xe đến bằng lái cmt mà cond ko trả lại
bravery10
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu ở VN giấy tờ càng quan trọng khả năng tìm lại được càng cao. Tiền thì ngược lại.
Cũng từng đánh rơi bóp..và 1 đi ko trở lại:eek:
note:trường hợp này tuỳ người lụm thôi!chứ rơi vào tay mấy ki Kent thì thôi rồi Lượm ơi?!:rolleyes:
nickez
ĐẠI BÀNG
5 năm
Họ dưa cho 13 sinh viên người Thụy Sỹ vầm hơn 17.000 cái đến 40 quốc gia
poulevarq
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vấn đề là đéo có nhiều tiền để bỏ vào ví
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
doumoa như hại não người bằng tiếng việt,dân VN ko những ko dc tra lại ví còn đòi hẵn 3tr tiền chuộc giấy tờ
vuquyenanh
TÍCH CỰC
5 năm
Rơi 9tr chắc ít nên méo thấy tăm hơi đâu 😔
Ít tiền trong ví thì người ta sẽ nghĩ là chủ cái ví sẽ không quan trọng, còn nếu có nhiều tiền thì họ lại nghĩ, chắc là phải có việc gì quan trọng mới cầm nhiều tiền đến thế nên người ta sẽ có xu hướng trả lại tiề nhiều hơn 😆)
changngok86
ĐẠI BÀNG
5 năm
K biết sao chứ thằg e trai mình đi trong xóm rớt bóp chạy về tới nhà quay lại tìm còn bóp k. 10tr trog túi bốc hơi. Đâu cũng có ng tốt ng xấu nhưng e nghĩ ít khi gặp may
[H][G]
ĐẠI BÀNG
5 năm
thử ở Việt Nam chắc phá sản 😆
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
rớt giấy tờ xe thì ôi, chán ko thèm nghĩ luôn
Ở ta là 1 đi không trở lại
Bread Pro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mà nhặt dc ví lớn ví nhỏ đều trả lại tất, vì thấm nhuần bài học đầu đời của tiểu học: Bà Ba đi chợ mua rau. Cái Lan Cu Tí đi sau lưng bà. Tiền bà trong túi rơi ra. Tí Lan nhặt dc trả bà mua rau. Hehe!
nói chứ trả lại là việc tốt nhưng nên suy nghĩ do dân VN nhiều người óc chos lắm, năm 3 đại học mình có thằng bạn làm phục vụ lụm được tiền của khách nhậu giữ đem trả lại, bị khách đánh xối sả, nhập cmnr viện vì cho rằng nó ăn cắp 😃 còn bị lên phường lấy lời khai, 1 đứa khác thì bị thấy người tai nạn đêm hôm 1 mình nó tốt bụng đưa đi bệnh viện thì bị người nhà đánh, ức nhất là người nằm viện tỉnh dậy kêu nó tông luôn, kiểu như không tìm được ai thì đổ vạ lấy tiền viện phí, đấy, trên đời không phải không có người tốt, người tốt vẫn đầy, nhưng xã hội không cho người tốt có cơ hội xuất hiện 😃
Huylu
ĐẠI BÀNG
5 năm
'Mexico và Peru là hai nước duy nhất nơi có ví tiền được trả lại ít hơn ví rỗng'? Dịch kiểu cc j vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019