[Nghiên cứu] Cà phê giúp bảo vệ gan khỏi tác hại của bia rượu

ND Minh Đức
19/2/2016 10:32Phản hồi: 100
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

skungf
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hèn gì mình nghện rượu nặng mà đi khám bác sĩ bảo gan tốt lắm, gan tốt lắm. Một phần do uống nhiều cà phê :v
P/s:
nhà mình bán cà phê arabica nguyên chất rang mộc ở Khe Sanh (Quảng Trị). Mấy bạn ủNg hộ nhé. Hi hi
http://thomcoffee.com
Tốt nhất là lên núi mua cafe hạt về xay ra uống mới an toàn
Ngon đi làm ly cafe cái
Quá đã
Em thì không có số lượng nhất định buồn thì ít vui thì nhiều. Mà cafe VN bây giờ sợ quá mmý bác ợ!!!
Cứ ra đại lý Mê Trang mua 4 phần Robusta + 6 phần Chồn rang sẵn. Tự xay và pha ở nhà.
p/s: Em pha bình Bialetti kiểu thẩm thấu ngược.

13AT
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác này ăn chơi vãi :3 . Mình thì mua hạt về xay rồi pha phin uống thôi , nước màu nhạt , uống thơm nhẹ . Và đã 2 năm nay mình chỉ dám ưống 1/3 ly cafe vỉa hè khi có bạn bè nhiệt tình mời thôi 😃
@13AT Mình không dám uống cà phê ngoài vỉa hè lâu rồi. Thỉnh thoảng đi ra ngoài đổi không khí thì ghé các quán có cà phê pha máy. Đắt hơn tẹo mà ngồi sạch sẽ, cà phê thơm, pha chuẩn.
Mua bình pha của Lock&lock cũng được, giá mềm hơn (400k). Kiểu dáng cổ điển khá đẹp.

Hôm trước có bài bảo uống nhiu cũng dc… giờ thì ly/day vl tt
NewSky11
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình toàn uống càfe hòa tan G7 biết là không chất bằng cà phê fin nhưng mà pha nhanh với cả uống cà phê fin sợ mua loại đểu uống thì hỏng 😁
Những bài báo thế này rất nguy hiểm cho cộng đồng. Đa số mọi người không hiểu về y học và hay tin theo.
vodat147
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình 1 tháng cỡ 60 ly vưa đủ tiêu chuẩn 😁
luan152
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết các bạn thế nào chứ mình uống rượu say mà làm 1 ly cafe sẽ nhanh tỉnh hơn đấy.
thi thoảng mấy uống
Cà phê thật, chứ cà phê không rõ nguồn gốc thì mau xuống mồ.
Cafe Việt Nam uống phải có đá, mà đá thì mất vệ sinh kinh khủng
thoiapple923
ĐẠI BÀNG
8 năm
ngày nào cũng dứt 3 ly haha
TiaMi
TÍCH CỰC
8 năm
X_X ún thay nước à.2 lít uống chắc kích tim mà chết
Dạo này sợ nên ít uống cà phê phin, sáng ly tối ly cà phê hoà tan Sài gòn. Như vậy không biết có ổn không, bia rượu thỉnh thoảng vẫn làm 5, 3 chai.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019