[Nghiên cứu] Chạy bộ 1 giờ tăng 7 giờ tuổi thọ, tổng cộng kéo dài thêm 3 năm cuộc đời

ND Minh Đức
14/4/2017 18:58Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghi8788
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi tính rồi, lúc này chạy thì tăng được 35 ngày/năm. 20 năm nữa sẽ kiếm đc 2 năm tuổi thọ. Nếu không tập có khi bị âm gấp 5 lần
Nói chung là nghiên cứu chỉ ra rằng có vận động thì sẽ tăng cường sức khỏe và sự dẻo dai của con người, nhờ đó mà tuổi thọ cũng sẽ tăng lên
DUMACIA
ĐẠI BÀNG
7 năm
không biết tăng bao nhiêu, nhưng thể dục thể thao, ăn uống khoa học, không rượu bia thuốc lá thì chất lượng cuộc sống được đẩy lên cao hơn.
Noname100
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe nói chân là quả tim thứ hai. Chạy bộ ie tập luyện tim thứ 2 thì tốt là chắc rồi.
mikan293
TÍCH CỰC
7 năm
Hôm nào mình cũng chạy 1 vòng tất cả các phụ bản,tình ra cũng mất 1h,có dc tính tuổi thọ ko nhỉ.Thông tin của một gamer chia sẻ.
Ông Nam Air troll mà mấy thanh niên nghiêm túc vô giảng như film luôn =]]
nguyendrum
TÍCH CỰC
7 năm
người bạn thân nhất của ta đó chính là sức khỏe
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình ngày nào cũng đi bộ đến xưởng khoảng 1km. Chắc phải nâng cấp lên thành chạy bộ cho nó sống lâu thêm chút 😃
Mình ngày chạy 8 km ko biết sống thêm dc bao lâu
Tommy KN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đúng môn mình đang thực hiện. Tuy chạy không nhiều nhưng mình thấy rất sảng khoái và không ốm vặt nữa. Không kéo dài tuổi thọ cũng vẫn chạy vì lợi ích thấy rõ và sức khoẻ của mình.
Vậy chạy cho đủ 3 năm 😆
xversion1
TÍCH CỰC
7 năm
Bỏ phí 1h ăn chơi của tuổi thanh xuân để thêm 7h nằm ỉa đái tại chỗ trên giuờng khi về già. Thôi, em thà chết sớm cho đỡ khổ.
DrStrange
TÍCH CỰC
3 năm
chạy deadline có được tính kéo dài tuổi thọ ko
Cười vô mặt
biết chạy bộ tốt nhưng không phải ai cũng chạy
Yomost00
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bộ môn này tốt đấy ạ
vitkon
CAO CẤP
2 năm
Bỏ 7 lấy 1 là lỗ hay lãi hả anh em??
Hayoja
TÍCH CỰC
6 tháng
Bài đăng hơn 6 năm rồi đào lên trang chủ, khiếp thiệt 🤣🤣
Tào lao. Các ông chứng minh kiểu gì đấy??? Gọi những người đã khuất lên chạy hay xem những người đang sống chạy???
dinhbach
TÍCH CỰC
6 tháng
@thecupoflife_1011 Bài 6 năm rồi rep chi nữa. Có khi mấy ông nghiên cứu chết vài ông rồi.
dinhbach
TÍCH CỰC
6 tháng
Bài gì 6 năm còn lên trang chủ vậy ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019