[Nghiên cứu] Thái độ làm việc mới là yếu tố dẫn tới thành công chứ không phải sự thông minh

ND Minh Đức
16/9/2015 8:49Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhvisa
ĐẠI BÀNG
9 năm
IQ cao sẽ mang lại những thành công đỉnh của đỉnh
một nhóm làm việc thái độ rất tốt, song không thể đưa ra những ý tưởng đột biến
bỗng nhiên có một chú nhìn thái độ rất ngứa mắt nhưng lại đưa ra được ý nghĩ theo đánh giá của những thành viên thái độ tốt là ý tưởng điên rồ
những cái điên rồ ấy là tiền đề sự phát triển vượt bậc của nhân loại
trước đọc cái nghiên cứu gì mà trẻ tự kỷ và trẻ cực kỳ thông minh rất giống nhau về vẻ bề ngoài thể hiện, so với cái nhìn của chúng ta thì hoặc là chúng ngu đần, hoặc là chúng làm những thứ chính ta không thể làm đc nên chúng ta không hiểu 😁:D:D:D:D
Lương và thưởng lại quyết định thái độ làm việc. Lương ít, làm nhiều thì làm gì có thái độ tốt ma làm việc 😁
bài viết hay nhưng ảnh chơi màu tím lun kìa :rolleyes:
Lao động hăng say mà còn xxx mới thành công hả MOD 😁

thế phải xem thằng sếp thế lào thui
Theo tôi thấy tiền là quyết định quan trọng nhất
Ai mở miệng ra cũng nói hở 1 chút là tiền tiền nhưng không có tiền thì không làm đc cái gì hết
Khồng có tiền bạn chỉ là 1 thằng làm mướn ở đợ dù cho bạn có trình độ còn người có tiền ko cần trình độ vẫn bỏ tiền ra thuê bạn để làm giàu cho họ
Bạn muốn giàu từ 2 bàn tay trắng ư;có thể lắm nhưng bạn phải trả giá rất nhiều thứ;bị chà đạp,chịu cực khổ ,khó khăn ,phải suy nghĩ và lo lắng đủ thứ
Muốn thành công ư;
Thứ 1 bạn phải siêng năng chăm chỉ
2: ý chí,nghị lực cao
3:phải có sự đầu tư về tài chính
4;có trình độ or( có cái đầu hờn người)
5,may mắn đây là đều quan trọng nhất
Anh hùng nào cũng 1 thời vô danh tiểu tốt,nhưng khi anh hùng mà không gặp thời thì cũng chịu thua thôi giống như nhân tài mà ko có đất dụng võ vậy
Đây là kinh nghiệm từ 2 bàn tay trắng nay làm chủ 1 xưỡng cơ khí xin chia sẽ cùng các bạn
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
"Genius is 1 percent inspiration, 99 percent perspiration." Thomas Edison
(Tạm dịch: "Thiên tài là 1% cảm hứng và 99% mồ hôi".)
noname2604
ĐẠI BÀNG
9 năm
đừng ngần ngại, hãy tin vào 1 điều gì đó mà dũng cảm tiến bước...
caotunhan
ĐẠI BÀNG
9 năm
bài viết rất inspire, cảm ơn mod 😃
trangkool
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này thì chuẩn rồi. Thông minh nhưng thái độ làm ăn vớ vẩn thì cũng sớm nghỉ việc thôi. Từ trước tới giờ vẫn có câu cần cù bù thông minh mà.
Mọi thứ chỉ là tương đối :rolleyes:
Thành hay Bại là do mình. Phải Biết & kiên quyết
Thks giáo sư!
Thks giáo sư
Lý thuyết là thế. Thành công rồi muốn phán sao phán.
chuẩn rồi, nhà có mấy người thợ, có nguời thông minh có người siêng năng nói ít làm nhiều. Mình luôn có cảm tình với người siêng năng, làm nhiều hơn nói
traind
CAO CẤP
9 năm
@VampireAssistant Nếu người quản lý ko tốt thì những thằng bác thích hay bị thiệt thòi. Hay họ cố tình ko chịu nhìn nhận
Navigator
ĐẠI BÀNG
9 năm
xxx nhiều tinh khí giảm, đầu óc kém minh mẫn thân sác mệt mỏi làm việc không tập trung thì ko thành công đc đâu thớt ah!
Cần cân bằng nhiều yếu tố (thái độ, trí thông minh, kinh nghiệm, khả năng tự học, khả năng thích nghi, ...) mới thành công. Chứ còn cực đoan 1 và mặc kệ tất cả thì chỉ đến Nguyên Hồng hoặc Láng Hạ thôi 😆
traind
CAO CẤP
9 năm
Em mới ra trường năm vừa rồi, tự đi xin việc rồi nếm trải qua một vài khoá đào tạo kỹ năng của những cty đó thù họ đều đặt thái độ lên đầu tiên rồi mới đến kiến thức, kĩ năng
Cái này mình công nhận, nhưng thái độ làm việc tốt và có cái đầu thông minh nữa thì mới là số 1
Eazy
TÍCH CỰC
9 năm
quan trọng là làm đúng việc mình đam mê, đam mê sẽ thúc đẩy sự tự học, tự khám phá, làm hăng say

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019