[Nghiên cứu] Thuốc lá điện tử cũng làm tăng nguy cơ bị bệnh tim

MinhTriND
15/3/2017 11:38Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhtaiqb
TÍCH CỰC
7 năm
anh em share rộng rãi cái này hộ với, mấy thằng nít ranh tí tuổi đầu bày đặt ngậm vape phì phèo, tinh dầu thì toàn xài loại đểu, đéo biết lúc nào thì chết
Syter
TÍCH CỰC
7 năm
Sống ở HN hay SG với cường độ ô nhiễm không khí nặng như này thì có khi hút vape lại trong lành hơn.
Vấn đề này ở đâu chả gặp và còn nguy hiểm hơn vạn lần, đây là ý thức của người dùng, bác nên chọn cách "ignore" thay vì chửi luôn cả hội đồng.
Tôi vape 2 năm chưa bao giờ thổi lung tung khi ở nơi công cộng, chỉ thổi xuống đất hoặc lên trời, còn tính toán cả hướng gió để không gây ảnh hưởng đến người khác, và chỉ hút khi người ta cảm thấy okay về điều đó.

Nếu bác thấy ảnh hưởng đến người xung quanh thì lại vả phù mỏ nó đi, đảm bảo người ta sẽ ủng hộ bác nếu bác làm đúng. Chửi trên này chả có tác dụng gì cả.
stops123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chả ai khuyến khích mấy ông ko hút thuốc đến với vape. Trừ một bộ phận không nhỏ là trẻ trâu thích thể hiện thì những vapor đam mê cái này như một thú vui, họ tìm tòi, chăm chút cho cây vape mà họ dùng. Đương nhiên họ cũng đủ khôn ngoan để tìm hiểu các
thông tin liên quan đến sức khoẻ. Và đúng là vape nó cũng có hại so với người không hút gì, nhưng so với hút thuốc lá thì nó đỡ hơn nhiều.
@stops123 tôi hoàn toàn đồng ý 😃
congdiec
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nó cũng không khác mấy thằng học cùng mình ngày xưa chê mình hút thuốc là đua đòi ( hút phải giấu sợ báo cô giáo với gia đình ) , sau này ra trường gặp lại thì nguyên một dàn nghiện thuốc với nhau ý mà 😆 mình chỉ biết trên bao thuốc lá có chữ cảnh báo gây ung thư. Mấy lọ juice của Mỹ thì chỉ có cảnh báo độ tuổi thôi. #ngưngxàmlol khi chưa tìm hiểu kỹ. Người chơi tự lo cho sức khoẻ của mình chứ nhờ gì mấy thánh tư vấn online 😃))
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình muốn bỏ thuốc lá truyền thống, có nên wa vape làm bước đệm ko các bác ? Mong được chỉ giáo ạ. hiện tại 2 ngày /1 gói.híc
hoanlkpr
TÍCH CỰC
7 năm
nghiên cứu thì Vape chỉ có 31 chất gây hai so với hơn 4700 chất của khói thuốc thì vape tốt hơn vạn lần.
Nguyên liệu của tinh dầu vape thì chỉ có Tinh dầu tạo khói + hương liệu mùi+ phần rất ít nicotine
Do cục Y Tế FDI Mỹ vẫn cấp phép bán thì cứ hút thoái mái đi ! ko chết đâu vì người ta chưa cấm mà!
Thời đại văn minh mà còn hút thuốc lá
Đọc comm thấy hài vl phải log in vào comm cái. Toàn các bố chưa xài qua mà phán như đúng rồi. Bố kia còn đưa cái clip nổ gì ra hù nữa chứ, đã là dân chơi vape ko ai ko xài mà đi để pin trong device để rồi cấn nút mới làm nổ. Người ta còn có túi đựng các kiểu kèm dụng cụ.

Các bố chưa tìm hiểu or chưa xài tới thì stop dùm, toàn phán như đúng rồi

Vape là 1 nghệ thuật, như các bố chơi điện thoại, âm thanh và hình ảnh thôi. 2017 rồi google nó ko mất phí đâu, or lên facebook tìm kiếm thông tin nhé.
dunghal
ĐẠI BÀNG
7 năm
tinh tế giờ nhạt và loãng, kém tinh tế với những bài như thế này!
code
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có thể hút vape vẫn sẽ có hại về lâu dài và mang tính "hên xui" GIỐNG NHƯ hút thuốc lá thông thường , nhưng ít nhất từ khi hút vape mình không bị ho , đờm , khó chịu nặng nề như hút thuốc lá ... Mặc dù vẫn không dám nói là hút vape bỏ hoàn toàn được thuốc lá nhưng 1 tuần 1 điếu thuốc hoặc ít hơn là chuyện bình thường 😃
KLQ nhưng mong các vaper đừng có xả khói lung tung nơi công cộng , gì thì gì nó vẫn là thứ thổi từ mồm mình ra nên đừng mong người khác khen thơm 😃 còn ai đang không nghiện thuốc thì topic này không liên quan đến các bạn cho lắm
Đã hút Vape sẽ còn hút nhiều cái khác nặng đô hơn và dễ ra đi nhanh hơn -_-
Vẫn đang xài Vape và từ từ bỏ dần, chứ thuốc lá truyền thống nó hôi quá ko chịu nổi 😔
Thấy mọi người tranh luận và phản pháo tẩy chay có , bao biện bênh vực có nên mình cũng xin góp chút ý kiến hiểu biết nho nhỏ .
1 vape ko tốt cho người chưa hút thuốc
2 vape là thuốc lá điện tử . Các bạn nhớ nhé là thuốc lá điện tử nên đa số là hút sẽ có nicotin ( 1 số loại tinh dầu thì ko có ) nên nó vẫn mang đặc tính nghiện nếu sử dụng nhiều và lâu dài .
3 vape là 1 tổ hợp rất nhiều thứ từ pin - máy - tank( đầu đốt ) - coil ( dây đốt ) - bông - tinh dầu . Khả năng cháy nổ là có thể xảy ra , nhưng đa số là do sử thiếu hiểu biết nghịch ngợm và sử dụng thiết bị ko đảm bảo . Có 1 yếu tố rất rất nhỏ là do nhà sản xuất ( xác xuất cực cực thấp )
4 vape là trào lưu mới với nhiều thành phần người sử dụng cả tử tế cả hiểu biết cả ham vui cả đú đởn .. nên cũng ko trách đc khi có người ác cảm với cộng đồng sử dụng vape bởi một vài hình ảnh ko đẹp hay hành động ko lịch sự.
5 hút vape không tốt hơn so với thuốc lá truyền thống nếu sử dụng quá nhiều hoặc lạm dụng .
6 làm ơn đừng tuyên truyền vape đến tầng lớp trẻ , các bạn còn ít tuổi và những người không hút thuốc lá
7 vape sẽ tốt hơn với người nghiện thuốc lá nếu sử dụng đúng cách và có hiểu biết . Nó mang ít độc hại hơn cho bạn và cho những người không may hít phải khói từ thuốc lá điện tử . Nhưng hãy sử dụng có chừng mực và kiềm chế vs các loại tinh dầu( hương vị là 1 loại gây nghiện khác it nhất là vs các vapper ^^)
7 vape là phong trào mới nó tốt hơn sạch và ít ảnh hưởng hơn thuốc lá nhưng cũng bị biến tướng lạm dụng và sử dụng bừa bãi gây phản cảm . Đó là điều khó tránh nhưng hy vọng các vapper hãy là người có hiểu biết và giới seller ejuice hãy stop việc giới thiệu đến giới trẻ .
Tôi cũng là người sử dụng vape và cũng hiểu cảm giác của các ông bố bà mẹ như thế nào .
Tinh tế dạo này cũng xàm như mấy báo khác à
Ông nêu rõ ràng tôi xem thuốc lá điện tử loại nào và tinh dầu loại nào là gây hại
Nhà văn nói láo nhà báo nói phét ăn nói như kiểu chưa học hết cấp 3 ấy xàm
Hoá chất làm gì tốt
Dinhlongabc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình nghĩ cái nào thì cũng nguy hiểm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095