[Nghiên cứu] Thuốc lá giết chết 6 triệu người mỗi năm, Trung Quốc, Mỹ, Ấn Độ và Nga đứng tốp

ND Minh Đức
10/4/2017 6:35Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai nhai gum thuốc lá như em ko😁
Vừa có nicotin vừa khôgn vàng răng nám phổi, mấy em gái còn hỏi xin mình cho 1 viên lát quay đơ luôn:D:D:D
Chuyển sang chích thôi.
Việt nam top về bia rượu.Còn thuốc lá cũng top 10.Việt Nam ăn chơi cái j cũng có top
Mình mới hút thuốc có 26 năm thôi. Hôm đi khám xem phim phổi của mình bác sỹ còn khen phổi trong. hihi
À mình tính thêm trung bình trong 25 năm công tác thì lượng rượu khoảng 400 lít còn bia thì khoảng 3-4 khối nữa.
Mình hút thuốc biết rằng sẽ bệnh nhưng phải hi sinh tao công ăn việc làm cho người sx thuốc
Mình hút từ năm lớp 6, giờ cũng 27 tuổi rồi.
Chưa bao giờ đụng đến điếu thuốc. Vì biết nó sẽ tạo nên 1 thói quen ko tốt => ko đụng vào và vẫn chưa bao giờ hút thuốc, hehe
Xem vậy chứ rượu mới gây tác hại khủng cho XH , thuốc lá si nhê gì!
Mình thấy nó hôi mù. Nhiều khi uong ruou cũng làm điếu, hôm sau mồm hôi hơn cái bồn cầu.
Bác nào hút mà lười nhai cai su vs đánh răng thù bồn cầu gọi bằng cụ
Vaycungduoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi đay hút thuốc cực kỳ nhiều, ngày gần 2 bao này.

Bây giờ bỏ quyết tâm bỏ thuốc, căm thù điếu thuốc lá vô cùng,
Nhìn thấy nó là muốn hỏa thiêu luôn cho hả cơn gét
chim say
TÍCH CỰC
7 năm
đọc sợ vc. hút điếu thuốc cho bình tĩnh lại nào
500AE
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khiếp vãi, thôi bỏ thuốc lá chuyển sang hút thuốc lào là ok không sợ bệnh tật gì hết.
phieubatcp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tốn tiền chơi vape làm j. Bỏ thuốc lá quá đơn giản, đấy là kinh nghiệm mình rút ra khi chuyển qua chơi thuốc lào
nguyendrum
TÍCH CỰC
7 năm
lúc trước có hút, sau này vì lý do sức khoẻ nên ko còn hút nhiều nữa
ovidanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hút thuốc chỉ thể hiện sự yếu đuối trước cuộc sống, biện minh cho việc hút thuốc rất hèn hạ, với tôi những kẻ như vậy không đáng tôn trọng là một con người
Lộc Hoàng
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ovidanh
Bác Hồ cũng nghiện thuốc. Đừng nói cay nghiệt thế chứ bác.
namblanc
TÍCH CỰC
7 năm
@ovidanh Bố bạn, ông bà bạn từng hút thuốc đó
Làm kinh doanh nhiều khi biết hút thuốc cũng có cái lợi. rất nhiều Sếp lớn hút thuốc, những câu chuyện bên lề quanh điếu thuốc nhiều khi lại ra vấn đề và chốt hạ được cuộc đàm phán
trungtonDHG
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hút xì gà
Phuc2oi
TÍCH CỰC
7 năm
Tưởng Nga cấm thuốc lá nghiêm ngặt nhất TG mà vẫn thuộc top này ah =.=
dino_su
CAO CẤP
7 năm
em thì bỏ thuốc được đúng 1 ngày rồi. lần trước bỏ được 1 tháng. không biết lần này được bao lâu nữa 😃. nhưng đọc báo thấy có viết những người bỏ được thuốc là những người đã từng bỏ thuốc thất bại nên cũng có động lực

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019