Ngôi nhà chung của S3 Hàn E210(S L K) update 4.3, Giao Lưu Học Hỏi, Chia Sẻ Kinh Nghiệm.

kool_boyjuly
19/6/2013 3:57Phản hồi: 7.915
7.915 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em dùng E210k đang dùng rom ochie bị sạc chậm
Các bác bảo nên up rom nào cho ổn định ạ
Với cho e xin cái link download
Thanks
hoangdh1208
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho e hỏi có các bác nào dùng đc radio fm của rom gorgoid ko?
@hoangdh1208 ko dc đâu. vì S3 qte và hàn nó dùng theo băng tần sóng khác nhau. mà radio bản hàn lại chỉ dùng dc ở hàn.vì ở Vn chưa có 4g LTE. nói chung là vứt cái radio thui 😁
Chán thiệt cứ tắt screen để xíu mở lên mất 1% pin còn pin ol tốt.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
hoangdh1208
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mà các bác cứ ca ngợi wifi i9300 tốt. E dùng gorgoid thấy nó kém hơn stock Na2 ấy
@hoangdh1208 Omega ấy bác e thấy rất tốt pin thì gorgoid tốt.

Bực thật. Fix cả buổi tối mãi ko xong cái patch, flash đi flash lại rom để test cái patch. dc cái này mất cái kia.haizz. thôi để mai vậy 😔
vjrus
TÍCH CỰC
10 năm
đánh dấu chuẩn bị mua s3 hàn phải châm cứu kỹ tí
huysnet
TÍCH CỰC
10 năm
E210L đã có bản 4.3 fix full sms.160KT khong hạn chế số bản tin.
huysnet
TÍCH CỰC
10 năm
@DKNYxTT Link Đây bạn. http://....../aLjkx
@huysnet CHo em xin nguồn được không bác. Bác đang xài rom đó à. Ổn không bác
huysnet
TÍCH CỰC
10 năm
@DKNYxTT quá ổn.úp bt nên úp stock 4.3 rồi flash recovery và úp rom bằng file zip như các bản rom thông thường khác.
Vi deo huongws dẫn flash rom:
huysnet
TÍCH CỰC
10 năm
@DKNYxTT đây là bản rom fix trên nền bản Galaxy SIII LTE E210L DK ROM_EvilSylvanas_DK9.0 ORIGINAL
nguồn http://bbs.gfan.com/android-7073069-1-1.html
Xin hỏi các bạn là máy mình bản k chạy milan v18 dạo này sảy ra lỗi khong sạc được đầy hẳn chỉ sạc được 86 % là ngắt , rút cáp ra cắm lại lại vô bình thường như vậy là sao các bạn ( đã bị 2 lần , cáp sịn )
Thanks

Sent from my SHV-E210K using Tinhte.vn mobile app
e dám chắc do patch xung đột bác ơi mấy rom đó nổi tiếng ổn định ko thể có mấy lỗi dễ phát hiện vậy đc
Cố gâng đi bác 😁

Cái này do pin e cũng bị hoài sạc báo đầy rút ra là sụt pin bác thử tắt nguồn sạc đầy rút ra mở máy lên cắm sạc nó báo đầy kệ nó cứ để vậy sạc lâu lâu là đc còn ko đc thì wipe battery stat tắt nguồn sạc " nhớ cài cái batterycalibration của NÉMA mở nguồn rút sạc xem full chưa full rồi thì click"
Nếu ko đc e bày cách khác.

@tokyo74110 Nhưng của mình pin chưa báo đầy mà bạn nó chỉ đến 87% là điện ko vào nữa

Sent from my SHV-E210K using Tinhte.vn mobile app
Lép đôla
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ae cho mjh hỏi cái chon kênh gì đó nên chọn cái nào ạ? Hôm qua lỡ tay bấm bậy giờ ko bt cái nào Screenshot_2014-02-09-08-06-58.png
@Lép đôla full thôi bác 😁

Sent from my LG-E988 using Tapatalk
Lép đôla
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bac xem cua bac the nao giúp mjh vs.chu sợ ngốn pin lam Screenshot_2014-02-07-16-04-55.png làm theo như hinh bác chọn netwosk->channer setting sẽ thấy
Giúp mjh vs
dạo này có bác nào sữ dụng rom gorgoid thấy sóng có vẻ yếu không?mình xài rom này 1 thời gian dài hôm qua gọi nhiều mới để ý hay rớt cuộc gọi
phucin90
ĐẠI BÀNG
10 năm
e đang dùng em e210s up rom milan v16,mới up hum qua ạ,nghe gọi thì ok nhưng ko hiểu sao vào nhà thì sóng yếu dần,hum qua vào nhà thằng bạn chơi thì mất sóng luôn @@,ra ngoài thì sóng lại căng đét khét lẹt.bác nào biết vì sao ko chỉ e cách fix cái,dùng milan 16 e khoái cái 3G của nó quá😁
@phucin90 Cái lày thì ko sao đâu, vào nhà xây kiên có có lắm thép thì sóng yếu là thường mà. Với lại nó cũng còn tùy theo bạn dùng sim mạng nào nữa; Bác cứ vô tư lự mà dùng nha!;)
phucin90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tongcuong1 vậy ạ,e lại tưởng do rom,đang định up cái cock của bac binnguyen 😁
Các bác trong thôn cho em hỏi bản rom Resurrection_Remix kitkat V5.0.1 ver 4.4.2 ló thía lào ạ? hôm qua em download về nhưng cứ thấp thỏm chưa up, chỉ sợ up rùi lại tháo ra, nên để chắc ăn Em xin hỏi các bác trước xem bản này có OK không? 😃 nhân tiện cho em hỏi luôn bản Rom Omni 4.4.2, mong các bác chỉ giáo... 😔
@tongcuong1 up không được đâu bạn ơi.bản 4.4.2 đó là của s3.cái patch chỉ up được rom của s3 4.3 thôi
@tongcuong1 cái này bạn định úp cho bản nào vậy
@jackson_boy21 uh. Mình xài con S3 bản e210s mà, ko biếc sóng sánh pin thía lào thui!!!
cái này nó đi kèm RR_4.0.7_default_settings_UI.zip mà, các bác có biếc file này có phải để fix ko nhỉ?
@thaytinh.c1.dt Bản e210s, mình thấy rom có dùng cho s3 i9300
Link đây bác vô kiểm tra gìm có được ko nha:
http://www.resurrectionremix.com/index.php?topic=2037.new#new

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1815285
các bác cho e hỏi có patch cho omega v55 cho bản K không ạ...e thử 2 cái patch ở hội những người dùng s3 hàn đều bị lỗi camera up lại 4.3 lại bt..
Mấy bạn ơi cho mình hoỉ là ở saì gòn thì tiệm naò sưã chưã s3 hàn quốc uy tín ah,và tiệm naò chuyên bán linh kiện,phụ kiện cho s3 HQ,vd: pin,cap,sac,đế sac,v..v, mình cảm ơn ah, tại vì dt mình bị hư chân xạc pin,k biêt la chân sạc Hq có giống vs chân sac5 quốc tế k,mình có thể đi thay ở đâu?

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk
e dùn bản e210k e up omega v55 và v54 rồi dùng bản patch k1 thì bị lỗi ussd và camera hỏng..còn dùng patch NA2 thì bị camera hỏng và 3g không chạy dù xoá file " sales_code.dat " rồi...các bác có pacth nào sửa được không ạ..e up lại room stock 4.3 thì camera lại bt...e cảm ơn
@ducnguyen88 cái patch NA2 chưa hoàn thiện mà...mà kì vậy e up bản omega v55 camera bình thường mà ussd cũng ko bị luôn up hôm qua chưa test 3g toàn sài wifi rất ok .
hanhhuy8280
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho hỏi e210l không thể từ 4.3 về4.1.2 được nhỉ? Mặc dù đã đổi tên thành e210s và khởi động lại. up rom 4.1.2 qua odin nhưng đều bị lỗi. Không biết đã có ai e210l mà về được 4.1.2 không thì chỉ giáo nhé. Thanks all
@hanhhuy8280 Mình nghĩ bạn nên full wipe kể cả momunt format system rùi up rom qua odin xem.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019