Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ngôi Nhà Dành Cho SAMSUNG GALAXY-SL I9003

boybuona6
17/6/2011 4:44Phản hồi: 2.403
2.403 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em ơi i9003 nay ko the xem đc phim *mkv 1280x720 pxl, ngay cả phim *mp4 720p cung xem ko muot luôn, toàn tieng di truoc hinh thui mac du minh da dung moboplayer.
đuôi *mkv dĩ nhiên là không được rùi còn , *mp4 thì có cái được có cái hok, bó tay luôn. hic
mà sao e k dùng đc fb = wifi nhỉ 😔 dùng gprs thì đc nhưng mà nó chỉ sign in đc thui, chả hiện ra gì cả :(( chán ghê cơ :( bác nào chỉ e vs :(
Máy mình PDA I9003DXKE1, Phone I9003DXKB2, CSC I9003OLBKB2, Build info: wed may 4 13:34:02 KST 2011 thì đã là firmware mới nhất của sámung chưa?( hàng gốc của samsung í)
Mơi chuyển qua con này nên chưa rõ. Mà con này có recovery nào không vậy?
fw mới nhất rồi đó bạn, chuẩn bị lên 2.3.4 chính thức luôn. ...
Samsung cho em nó lên hẳn 2.3.4 á. Tưởng chỉ có samfirmware nó làm thui chứ
yên tâm đi bạn chuẩn bị ăn mừng là vừa rồi........
Ai chỉ cho mấy cái game i9003 chơi được đi....!Tìm k ra....!
Bạn lên market tìm nha. Game nào chơi chả được
Thấy nhiều ng` chê con này quá, kể cà hàg cty cũng bị vấn đề, k biết nên mua k?
Con này cấu hình y chang s1 chỉ khác có cái màn hình là super clear lcd thôi. Con này bị chê có lẽ do ít người dùng nên chưa có gì để vọc cả, rom cũng chưa có.
*sung sướng :rolleyes:*
Lúc mua con này sợ không được hỗ trợ, hóa ra còn được lên 2.3.4, thấy vui quá
Những game có file data đính kèm làm sao mà cài?Fai root máy mới cài được fai k?
Ko cần root đâu bạn ah, mình cũng chưa root nhưng game HD nào cũng chiến ngon.Bạn có thể download game bên topic này:
Tất cả các game trên mình test ngon trừ 2 game fast 5shadow guardian HD là i9003 ko chơi đc.Ah suýt quên mất,có 2 game mới chơi rất hay là Rainbow 6Backstab HD, các bạn có thể search trong 4rum có luôn.
cuong02ct
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con i9003 của mình up lên gingerbread của châu âu XXKB9, chơi game mượt, game này: shadow guardian HD chơi tuốt.
Backstab HD mới install, chơi cũng khá hay, đồ họa đẹp. Nói chung up lên gingerbread 2.3.4 là mọi thứ đều mượt mà.
up thế nào vậy bạn có thể chia sẽ được k
cuong02ct
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình tham khảo bên XDA để up ROM. Xem link bên dưới nhé:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1004622
Đã có ClockworkMod Recovery do Skin1980 bên xda làm cho i9003 rồi. Nếu ai đã từng dùng android thì đều biết đến recovery này, có thể backup rom, data.... Nếu ai muốn cài thì qua đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1151704 . Flash qua odin
[h=2]máy galaxy i9003 của em bị lỗi rồi. xin mọi ng giúp em với ........[/h]
tình trạng máy em bây giờ ko vào đc email nữa. cứ bật email lên là nó thông báo " Xin lỗi: Ứng dụng email (quá

trình com.android.email) đã đừng đột ngột.hãy thử lại" thế là bị kích ra luôn ko sao vào đc. còn về tin nhắn thì hồi

trc khi có tin nhắn nó đều có thông báo của ô tin nhắn ngoài màn hình ( 1tin thì nó ghi số 1, 2 tin ghi số 2...)

nhưng bây giờ nó ko thông báo khi có tin nhắn tới nữa . và khi vào đọc tin nhắn thì nó thông báo "Xin lỗi: Ứng dụng

Tin nhắn (quá trình com.android.mms) đã đừng đột ngột.hãy thử lại" . hjx. bị 2 lỗi đó. và em thấy 2 lỗi đó xuất hiện

từ khi em root máy xong. hjx. bây giờ phải sao đây mọi người.
các bác cho em hỏi làm cách nào xóa được cái lock screen mặc định của Samsung kô. Em cài Lockbot rồi mà nó vẫn cứ hiện lên thành ra phải mở 2 lần mới vào máy 😔
Bạn thử dùng phầm mềm goto lockscreen xem sao, mình mới cài cho vợ dùng cho i9003 thấy ngon lắm, có thể lôi một số phần cần truy cập nhanh ra chỗ mở khóa, ví dụ mục tin nhắn chẳng hạn, lôi ra thì khi có tin nhắn đến nó sẽ báo sáng, và kéo thanh trượt đến vị trí tin nhắn là vào đọc tin nhắn luôn, tưởng tự với log call và email. Đăc biệt không bị mở khóa 2 lần, nó tự thay thế mở khóa của máy luôn.
Up rom lên gốc của samsung thì không mất TV, nhưng nếu bạn up rom 2.3.4 của samfirmware thì chưa có Tv đâu. Muốn xem đã root hay chưa thì nhìn trong list xem đã có app Superuser hay chưa, hoặc vào Terminal Emulator nhập su, nếu ra dấu # thì là đã root
Help me! Hôm nay mình mói intall cái theme "ultimate green..." ở bên XDA, link:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1138260 Phải công nhận là đẹp thật, nhưnh mỗi tội là intall xong mất tiếng Việt luôn. Mình nghĩ chắc là do mình đã thay đổi file system.apk trong hệ thống. Nên bạn nào có thể cho mình xin cái system.apk mặc định đc ko(rom KB5) thì càng tốt.Mình xin cảm ơn trc nha.Ah tý quên mất, đã có ai intall đc clockworkmod recovery cho i9003 chưa? Ko update đc file zip từ SD Card chán wa đi thui...
Bạn nhầm rùi nha, theme đó là cho bản XXKB3, chứ không phải kb5 nha
các bác cho em hỏi sao em cảm giác pin của i9003 hơi yếu. Em dùng vừa thì mỗi ngày sạc một lần, còn dùng hơi nhiều 1 tí thì một ngày sạc 2 lần. Em thấy pin đề 1650mAh sao yếu vậy. Em mới dùng các, còn gà mong các bác thông cảm
dòng smartphone nên bị như vậy đó.vì nhiều chương trình làm hao pin quá...bạn cố gắng đợi bản FM 2.3.4 chính thức của samsung ra hi vọng sẽ tiết kiệm pin hơn.
Đúng là cái theme này dùng cho rom KB5 sẽ bị lỗi. Giờ mình ko gọi cũng như nhận cuộc gọi đc (phone. Apk bị) forceclose.. Ai biết cách khắc phục ko? Giúp mình với.
Thì up lại rom thôi. Mình thấy bản froyo mới nhất dùng khá ổn đó
anthony2601
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác có thể chỉ em flash file img bằng odin được không....? em không biết install clockworkmod recovery cho i9003
cac bac cho minh hoi sao i9003 ko co tv out vay?minh online bang dt nen ko danh dau duoc.cac bac thong cam
i9003 có TV out nhưng hiện thời samsung khóa chức năng đó rồi.
Chỉ có thể dùng app AllShare và kết nối qua wifi thôi
vậy là nó sắp lên hả bạn , mình cũng định cho em nó đi để đưa em optimus white về , nghe vậy thì xài tiếp,mong chờ quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019