Ngủ bao nhiêu tiếng/ngày là đủ?

TDNC
18/5/2011 15:51Phản hồi: 243
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có điều kiện thì ngủ nướng,còn nếu không có thì cố gắng tạo điều kiện vậy
mình ngủ chưa được 8 tiếng/ ngày
em là cứ phải 9 tiếng mới chịu nổi, ko đi làm ngủ gật ngay :d
Tùy theo thể trạng mà ngủ thôi. Cơ thể đã ngủ đủ thì sẽ tự thức dậy

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
mình mới đọc được cái thông tin trên fb bảo tầm tuổi anh em mình (18+) thì phải tầm 7,5- 9 tiếng trên ngày cơ. Trời ơi thế thì lắm quá!!! còn ngủ trưa thì đúng là chỉ nên ngủ tầm nhiều nhất là 1 tiếng thôi, nhiều khi buổi trưa đặt mình xuống ngủ ngay được thì chỉ cần 30p tỉnh dậy là thấy cực kì sảng khoái rồi
0h30' ngu 7h30' day co du ko.?
ngocdung7788
ĐẠI BÀNG
6 năm
Với tuổi mình thì ngủ 7-8 tiếng 1 ngày buổi tối là đủ nhé! Nếu được thì buổi trưa ngủ thêm 30p nữa là vừa đẹp. F1 nhà e bổ sung sonno bimbi khoảng 1 tháng thì ban đêm e mới được ngủ tròn giấc 7-8 tiếng 1 ngày đấy ạ! Chứ ngày trước mặt lúc nào cũng như gấu trúc, đi làm thì trong tình trạng lờ đờ thiếu minh mẫn.
Nghĩ đến mà vẫn nổi da gà.
@ngocdung7788 Thế trước F1 nhà cụ buổi tối làm gì mà bác không ngủ được? Xong bác bổ sung cái sonno bimbi cho F1 làm cái vẹo gì? 😔
ngocdung7788
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chapcanhuocmo Tối nào cũng khóc cả mấy tiếng đồng hồ bác ạ! Dỗ thế nào cũng không nín, e với Gấu còn làm đủ trò cơ vẫn chẳng ăn thua. Thế là cho đi khám, bác sĩ kê cho cái sonno bimbi này cho ngủ ngon. Phải 1 tháng sau mọi thứ mới ổn định đấy ạ! Chứ không chắc e với Gấu cũng suy nhược cơ thể.
Mỗi người sẽ có một cái đồng hồ sinh học khác nhau nên số giờ ngủ cũng khác theo. Với mình thì chỉ ngủ 1 ngày từ 6 đến 7 tiếng (ngủ ban đêm ấy), ngủ trưa tầm 45 phút đến 1 tiếng nữa. Lâu lâu có ngày nghỉ hoặc không làm gì thì mới ngủ 8 tiếng thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019