Ngủ nằm đè lên điện thoại có sao không?

Mort93
20/11/2014 7:24Phản hồi: 48
Ngủ nằm đè lên điện thoại có sao không?
Mình hay ngủ trưa, quên cất ip nằm đè lên nó. Ko biết màn hình có ảnh hưởng gì ki các bạn. Ko biết ip có chịu được sức nặng khi bị đè lên hay ko. Mình biết câu trả lời chính xác nhất là xài từ từ sẽ biết "hậu quả" gây ra. Nhưng cảm thấy khó chịu trong người anh em chia sẻ vài câu cho yên tâm.
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko cấn móp, không hỏng màn hình thì không sao đâu bạn nhé
@thachnhattrung Hehe bạn dữ hơn mình rồi đó. Mình cũng để trên nệm nge nhạc 1 hồi ngủ khi nào ko hay. Còn bạn đạp lên lun mà nó ko sao à.
@thachnhattrung bác giống tui nè😁,đi đạp,nhiều khi đang đứng trên nệm nhìn xuống thấy cái dt dưới chân,có khi ngồi lên nó nữa chứ:D
Hoangloc404
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thachnhattrung Nhưng va đập thông thường này sao có tác độngg mạnh đến máy, khi sản xuất ngta đã tính tới thẫm mĩ và tác động lực thông thường rồi bạn ơi, chỉ khi bạn vô ý tác động lực quá khả năng chịu đựng hoặc cố ý tác động mới ảnh hưởng đến linh kiện bên trong thiết bị, chứ những va chạp đè cấn bình thườg chỉ tác động ngoại cảnh lên ngoài máy thôi.
Hoangloc404
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoangloc404 Mình dùng máy chơi game, tức mình đập ko thương tiếc lả chuyện thường, linh kiệm đã phần hàn chết lên main, ít khi bung, nhưng màn hình đạp mạnh quá sức tải thì nức kính thôi, còn siêu mạnh thì vỡ màn thay màn mới.
Quan trọng là bạn nặng bao nhiêu cân trên 100kg thì coi chừng cái alo sẽ mỏng thêm đấy 😁
weckkencafe
ĐẠI BÀNG
9 năm
nếu bị thì cái màn hình nó rạng lư luôn rùi, bạn không thấy nứt ở chỗ nào thì là ok rùi. bạn nên dán miếng chịu lực ấy nếu co lỡ tay đánh rớt hay dè vào thì nó vỡ miếng chị lực trước
@weckkencafe ;) Dán miếng cường lực hả bạn? Có dán nè. Hiện tại màn hình ko bị nứt hiển thị tốt. Hehe mốt trc khi ngủ phải đem cất mới đc.
nằm đè suốt hok thấy bị sao hết ! chỉ thấy cộm cộm ở lưng thôi :v
@TìmEm1001 Thiệt hả? :eek: Zậy cũng mừng. Cái tật nge nhạc là ngủ lun lúc nào ko bik. Ngủ dậy thấy cộm ở lưng. 😔
Tshanon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nó k có biểu hiện gì là k sao đâu. Bạn nên dán miếng cường lực vào cho yêm tâm, hiện nay cũng k mắc. Mình mới vừa đập con ip5 vì ch cá nhân. K ngờ miếng cường lực bể vụng ma mh chính k s. Dán cường lực + viền nhôm nữa là bảo vệ tốt đó bạn.
@Tshanon Cường lực mình có dán. Còn viền nhôm ốp vào sao mình thấy nó wifi yếu hơn thì phải. Phòng kín mở 3g thấy yếu. Còn ko ốp thấy sóng căng lun ak. Đập mà ko sao chắc đt mình cũng ko sao.:p
Tshanon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mort93 Nói k s v chứ m phải tự tháo 2 con ốc đít để ráp cái màn zo đo 😆 lúc nóng nảy không kc được mới thấy giá trị của nó ;))
Trên
trên 100kg là mình chắc mua cái khác lun rồi ak. Hehe tội ngiẹp cái dt quá.
miếng cường lực dán vào iPhone lấy búa tạ nện xuống có hư không các bác?
@tiachopmiennhietdoi Ko hư đâu mà nó tan nát thôi.
alduinsk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Màn hình thì k lo chỉ lo cong điện thoại thôi nhé.

Gửi từ Apple Watch.
@alduinsk 6 và 6+ mới dễ cong thui chứ 5s trở xuống khó cong lắm ak.
Nằm đè lên DT là chuyện nhỏ. 😁 Để ipad trên giường ngủ, sau đó có thằng nào ngồi lên ipad air 2 là hỉu rùi. 😃
@nguyensang12 Ko hiu bạn nói gì ak. Air2 mỏng quá nên có thể bị cong ak.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@Mort93 Uhm, thấy cái gì cũng dễ cong.
Tshanon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyensang12 Mình thấy câu của bạn :v
Mình nằm đe lên con iphone giờ nó không lên màn hình nữa rồi. Huhu mở nguồn hiện lên hình quả táo rồi lại đen xi. Sạc pin cũng đen xì.
nbanhien
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Chinh Vimetco Bạn đi thay pin là hết.
xchauchaux
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã từng và kết quả là chiếc note 3 nứt màn hình
Kite742
ĐẠI BÀNG
6 năm
Điện thoại thì chắc không sao, nhưng mà bác nằm đè lên điện thoại như thế thì máy sẽ phải dùng nhiều năng lượng hơn để bắt sóng, tỏa ra bức xạ cao hơn. Mà người bác đè lên máy nên toàn bộ lượng bức xạ này bác sẽ hứng hết nhé :|. Bức xạ có gây ra vấn đề gì không thì mình không chắc, nhưng mà nên tránh.
Hoangloc404
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kite742 TẤT CẢ CHÚNG TA ĐANG SỐNG TRONG MÔI TRƯỜNG ĐẦY SÓNG DI ĐỘNG, VÔ TUYẾN VÀ BỨC XẠ HẲNG NGÀY ĐÓ BẠN, 1 CÁI ĐIỆN THOẠI BẠN MÔ TẢ KINH HOÀNG ĐÁNG SỢ. TẾ NHỊ NÊN MÌNH TEXT TRA LỜI, CHỨ TRỜI ƠI CÁI VỤ NẰM LÊN CHIẾC ĐIỆN THOẠI MÀ CŨNG LÊN ĐÂY BÀN TÁN, HỎI HANG, THÌ CHUYỆN GÌ ĐỂ KO PHẢI LÊN DIỄN ĐÀN ĐỂ HỎI ĐÂY, NHIỀU LÚC ĐỌC 1 BÀI HỎI LÀM MÌNH CÓ ĐỘNG LỰC ỨC CHẾ HƠN THUA SỐ ĐỀ LUÔN ẤY.
dangphucvn
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoangloc404 Uh, vãi thật. Đè lên đt khi nằm ngủ có sao hay k thì tự mình biết còn lên đây hỏi haha
Kite742
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoangloc404 Bức xạ ở xung quanh ta nhưng nhỏ nên vô hại vì nguồn ở xa (cường độ giảm dần theo bình phương khoảng cách), tuy nhiên việc đè lên một chiếc điện thoại đang chủ động truyền tải dữ liệu (3G) thì khác nhé bạn. Nên tránh. Mà bạn không nên reply viết hoa hết như vậy, giống như đang hét vào mặt người ta.
vphuc2610
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng như bạn bị thằng to con đè lên thôi.Chả làm sao ngay được mà bên trong cơ thể lục phũ ngũ tạng chắc cũng dập dập nhẹ.lâu ngày nó yếu đi sẽ sinh bệnh thôi.chia buồn
Lưu Di Dân
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu nằm nệm thì không sao. Nằm giường hay nằm đất thì có sao đấy.
Cái điện thoại thì ko sao nhưng thằng người đè lên nó có sao nha.
thaiqui54
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chỉ là cái ip thôi mà. Hư thì sửa, bể thì thay, k xài được thì mua cái mới. Đơn giản mà. Đủ khả nang mua được 1 cái ip thì cũng dư giả mua được cái khác mà.
Có vô sinh đấy =)). Tinh tế giờ thêm chuyên mục tư vấn vặt đi =))
Nhét dưới gối thử xem mấy ní..tuyệt!
Nếu mà có sao thì điện thoại sao chứ người thì không sao rồi. Nghĩ gì ông ngủ đè lên điện thoại ông hỏi có sao không. Nhìn vào điện thoại là biết luôn chứ lên đây hỏi có ai nhìn thấy điện thoại ông đâu mà biết sao hay không =))) j4f

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019