Người đứng đầu AI và máy học của Google về làm trưởng nhóm phát triển AI của Apple

Didu
4/4/2018 5:16Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuquan2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao bảo Apple luôn luôn đi trước, luôn luôn dẫn đầu mà? Sao phải đi tắt kiểu này...
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@vuquan2008 đấy người ta gọi là cái gì không mua được bằng tiền thì mua được bằng rất nhiều tiền 😁 .
lại có nhiều trò mới đây
Lâu lâu thay đổi môi trường chút cũng tốt 😁
Leo2610
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vãi mấy chế, brain team của google toàn thánh sống về AI, Machine Learning đấy. Ông này kiểu như lead về team thôi, cả đội ngũ của nó nhiều thằng siêu giỏi để làm ra mấy thứ thông minh chứ k phải chỉ có mình ông team lead. Apple nó hire ông team lead để quản lý và định hướng tốt hơn chứ muốn improve được cả cái hệ thống phải tranh giành nhiều nhân tài chứ k thể một vài cá nhân được
@Leo2610 Ai chả biết, ko phải lo hộ GG à! Còn ông này lead hay vision gì ko cần biết mà Apple bổ nhiệm đứng đầu bộ phận AI thì ko phải đơn giản!
@Leo2610 Ở vn thôi cũng thiếu gì trò cho "săn đầu người" qua bơm lead team đối thủ rồi lead team kéo cả băng về vừa diệt đối thủ vừa cũng cố đội hình mình. Thấy cty to nào cũng chơi trò này
@QLNN Lead và vision,
Các Tập dđoàn đúng là đau đầu kiểu này. Nó làm 1 thời gian rồi té mất với mức lương cao hơn. ĐÚng là vỡ mặt luôn.
Poweramp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc ông này bị apple dụ sang làm để dc hưởng quá nhiều lợi ích
Rồi xong Hổ chắp thêm cánh. Hehehehe
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Các bạn có còn nhớ anh Mic cài trojan vào Nokia như thế nào ko 😁
😔 niềm tự hào Siri có vẻ bị quên lãng quá rồi nhỉ.
Thêm tí AI cho nó khôn chứ giờ bạn bè cũng nhận mặt như nhau chán ghê
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@movingangels Con siri óc bò mình ngồi suốt 15 phút ko sao dạy nó gọi đúng tên mình được thế là cho em nó shut off luôn 😃
@NoSheeple Trách là trách bạn phát âm không chuẩn thôi. Mà Tiếng dzịt thì phát âm nhiều khi người thật còn bó tay nữa nói chi tới máy móc. Nếu không phát âm chuẩn thì ngồi tới sáng nó cũng chả hiểu. Hehhehe
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@pond1597 thế mà trước anh cuhiep làm hẳn 1 video trên youtube dạy chúng ta hãy thêm cho tên mỗi người trong danh bạ 1 nickname tiếng Anh để có thể kêu siri gọi điện, kết quả là bạn bè ng thân của chúng ta biến thành Việt Kiều hết =))
Siri nó vô dụng thì cho nó shut off luôn đi, sao phải chạy theo để hầu nó khổ như thế? đến chịu với khả năng cố đấm ăn xôi của ifan =)))
@movingangels ngoài hiệp cuồng ra 99% iFan VN ko biết tới sự tồn tại của Siri
mrHz
CAO CẤP
6 năm
Chia sẻ kinh nghiệm phát triển công nghệ cho nhiều tập đoàn thì người dùng cuối là người hưởng lợi nhất, mọi người săm soi làm gì
Làm bên ap ra tiền còn làm bên gg ra vàng. Chòn nhầm chỗ rùi bác ơi
Hóng nó hiểu đc tiếng việt thôi
@Akay Nhím Chắc còn lâu lắm. Nhà mình có 1 cái máy thuần Việt 100% nói gì nó cũng hiểu nhưng có 1 câu là tháng này hết tiền rồi mà nói mãi nó vẫn...không hiểu😁 vẫn cứ đòi chừng nào....lòi ra mới thoai. Giả điên mà còn nhây nữa. heheheheheh
Các bác toàn nghĩ ông này về với đội của Apple là mang hết công nghệ sang cho Apple
Có ai nghĩ là GG cài ông này vào để phá Apple như e không
phantnang
TÍCH CỰC
6 năm
GG đi lên còn hướng anh ấy lại đi xuống nên đường ai nấy đi thôi mà
tqt_ftu
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko biết ad có dùng sai từ ko. đang từ đứng đầu về làm trưởng nhóm, sao ko làm giám đốc bộ phận, hay giám đốc mảng luôn
Trước dùng iphone chưa 1 lần dùng siri, giờ qua samsung cũng không dùng bixby. Tiếng anh siêu giỏi mới tương tác đc, như mình cấp trường làng thì không quan tâm lắm.
Mod sửa lại tiêu đề đi. Nếu đã ghi AI thay cho trí tuệ nhân tao thì tại sao ko ghi là Machine Learning mà lại ghi máy học. Nghe gớm vkl.
odimon
TÍCH CỰC
6 năm
Chạy qua apple , chạy qua google hay microsoft thì cũng đều của US hết. .
Tụi US nó ghê thật, nó chỉ cho TQ , TW và mấy nước châu Á sản xuất gia công phần cứng còn tụi nó nắm cái gốc là phần mềm .. giống như có cái xác mà không có linh hồn thì chỉ bỏ đi , linh hồn của các cổ máy thì US nó nắm hết
smartv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@odimon Cứ nắm cái thằng kiểm soát linh hồn thôi, nắm chi linh hồn cho mệt.
Thôi xong. Google lại như rắn mất đầu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019