Người dùng Mỹ khởi kiện LG vì lỗi biến LG G4 và LG V10 thành cục gạch

sonlazio
18/3/2017 1:55Phản hồi: 218
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

johnnyb
ĐẠI BÀNG
7 năm
KHÔNG BAO GIỜ DÙNG CÁI ĐỒ LG NỮA, THÁI ĐỘ VÔ TRÁCH NHIỆM BÊN BẢO HÀNH LG THẬT THẤY THẤT VỌNG.
nammon72
ĐẠI BÀNG
7 năm
@johnnyb bác nói đúng
nammon72
ĐẠI BÀNG
7 năm
y xì như trường hợp của mình.
Chưa hết BH thì teo và khi mang ra trung tâm bảo hành của LG thì đc thay main nhưng dùng đc vài tháng thì chết luôn(hết thời gian bảo hành) và khi mang lại thì cũng ko giám chắc là thay main xong có còn bị đột tử nữa không. Hỗ trợ thay main hơn 5tr giảm còn hơn 3tr..
Nói chung là LG bị mất niềm tin rồi.
@nammon72 Nói chung là thằng LG ko tôn trọng khách hàng và cái đáng nói hơn là DỐT, bây giờ ai dám mua nữa, giá trị thương hiệu ở VN bây giờ chắc cũng ngang ngửa mấy hãng tàu, bữa thằng SS nó thu hồi sạch note 7 mình thấy phí vãi nhưng mà bây giờ thấy nó làm hoàn toàn đúng.
kiddy
ĐẠI BÀNG
7 năm
LG V10 dùng tầm 8 tháng trở đi là xác xuất đột tử cao. Mình mua một con dùng được 10 tháng bị đột tử, máy nguyên bản ko up rom ngoài và root gì cả. Có một cậu em cũng dùng một chú V10, lúc máy mình bị là tháng 11/2016 mình có bảo nó cẩn thận backup dần đi ko đột tử đó. Mới hôm cuối tuần rồi, ku em nhắn mình máy đã chính thức đột tử. Thông tin về V10 đột tử các bác cứ lên xda, lgviet và youtube tìm là ra cả rổ, kể cả máy chính hãng cùng như máy bán ra bởi nhà mạng.
Qúa buồn cho LG, ko có một lời xin lỗi người dùng và ko đưa ra lời giải thích. KO bao giờ xài điện thoại LG nữa 😔
perhaps
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình là nạn nhân mới, mua sách tay được bảo hành 6 tháng, vừa hết bh 1 ngày thì ẻm LG V10 trở chứng, khởi động treo logo (trước đó 4 tháng màn hình bắt đầu bị ám xanh xanh ít chỗ, không ảnh hưởng nhiều nên mình không mang đi bh). Đem ra Didongviet nghe tin động trời mất hết dữ liệu, bao hình ảnh con cái gia đình bay hết, 1 đống contact mới cũng mất sạch. Cũng may có mua gói bh vàng (300k) nên được bh treo logo cộng them ưu đãi đc bh nếu thời gian hết bh không quá lâu hehe, hứa hẹn có máy trong 5 ngày nhưng 10 ngày sau mới nhận đc máy (mượn tạm em nokia cùi mía của đứa e sử dụng trong thời gian hoạn nạn). Đến nay ẻm cũng khởi động vài lần nên sử dụng mà hồi hộp quá trời, lần sau chắc quay lại mấy em Sony quá.
đít thằng nào cũng thúi à samsung hay lg gì cũng vậy.
có 4 người kiện à, ai tỉnh táo đều nhận ra trò mèo của "anh ý" đây mà
kaitokid1248
ĐẠI BÀNG
7 năm
khổ thân lg, anh hàng xóm sắp ra đt mới nên xài lại chiêu cũ, thời buổi bây giờ cạnh tranh lành mạnh quá 😁
BlackCat1401
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình mua V10 cuối tháng 1/2016, dùng đến cuối tháng 12/2016 thì treo logo khởi động. Đem ra TT bảo hành ở Nguyễn Chí Thanh, HN thì nhân viên nói lỗi này được sửa miễn phí và đã thay main mới cho mình. Hiện vẫn đang xài song song em V10 và em Optimus G 😁
pepepepe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy lắm bác hỏi mua xác lg v10 ghê =)))). Quyết định để lại con V10 làm chặn giấy, tương lai có dịp thì tháo ra nhấc con chip ra gắn lại xem sao =))))
hacklife
TÍCH CỰC
6 năm

"Mặc dù thừa nhận là bị lỗi nhưng LG không thực hiện bất cứ chiến dịch thu hồi sản phẩm hay bù đắp nào cho những khách hàng đã mua G4. LG chỉ đổi những máy khác cho những ai còn trong thời gian 1 năm bảo hành sản phẩm, và những chiếc máy này thậm chí cũng bị lỗi tương tự. LG thậm chí còn từ chối cung cấp bất cứ hình thức hỗ trợ nào cho những máy bị lỗi khởi động vòng hết bảo hành".

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019