Người dùng smartphone ngày càng lười nâng cấp máy mới, vì sao lại thế?

P.W
19/5/2019 4:17Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hhoanganh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bác nào 1 vài năm nay thấy chẳng buồn click vào những bài viết hãng A nâng cấp mặt kính, hãng B tăng độ phân giải màn hình, hãng C lắp cảm ứng vân tay nhạy hơn, ... không?
zzvilzz
TÍCH CỰC
5 năm
@hhoanganh Hơn 2 năm nay rồi bác ạ. Trước máy mới nào ra cũng vào coi, cấu hình ra sao, giá cả thế nào. Bây giờ lâu lâu thấy quảng cáo chợt nghĩ: "Cái đt này sao lạ hoắc mình chưa thấy bao giờ vậy nhỉ? Mà thôi kệ đi" 😆
bbanana
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thay đt chẳng phải vì đáp ứng nhu cầu công việc, chủ yếu thay theo sở thích : "cái gì đó khác đi". Với mình thì con đt iphone 5s hay xiaomi dưới 3tr đã quá đủ nhu cầu hàng ngày.
Với mình thì:
1. Ko có tiền để mà đổi máy thường xuyên. Hơn nữa tiền còn phục vụ gia đình nữa 😁
2. Nhu cầu bình dân. Máy tầm trung là đủ xài :D
3. Điện thoại bây h mất giá quá nhanh. Samsung là ví dụ điển hình. Mua nhiều chỉ tổ bực mình vì vừa mua đã tụt giá :D
Vì điện thoại đắt đỏ vs không có sự chênh lệch nhiều : tính năng , hiệu năng , kiểu dáng qua các năm nên người ta ít nâng cấp.
Không có gì mới tại sao phải nâng cấp máy mới!
CpT
TÍCH CỰC
5 năm
Kinh tế của Apple bền vững hơn nền kinh tế của VN nên bạn ko cần lo cho nó đâu.
vanluan24
TÍCH CỰC
5 năm
Mình cò ko tiến và nhu cầu ko cao, ko sang chảnh. Đanh se
Vì đắt chứ không phải vì lười!
đối với mình là không có điều kiện thôi

chứ có tiền là nâng cấp
JohnWick12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vì tiền.
firemanvn114
ĐẠI BÀNG
5 năm
e đây đang xài 6S vẫn còn ngon lành, đủ nhu cầu của e ˆˆ
labillnet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang xài S8, ko chơi game, mỗi xem youtube hay nghe nhạc Spotify, lướt web.. Ra xem S10 thấy nếu ko chơi game hay chụp ảnh nhiều thì thấy ko có gì khác biệt lắm giữa 2 điện thoại : ))
Giá cao có 1000 đô bọ mỗi năm đổi 1 lần chắc là nhà có điều kiện chứ anh em công nhân lao động thì lấy đâu ra,cắn răng cắn lợi ra mua trả góp tầm 12 tháng hết trả góp thì đổi con khác cũng 1000 đô thì chắc cả đời đi làm Chỉ để mua đt 1k đô
giá cao thì mọi người e dè nâng cấp
mọi người e dè nâng cấp thì phải tăng giá cao lên để bù lại
nhưng mình cảm thấy thật quá xấu hổ khi các hãng tăng giá điện thoại lên trời. Ví dụ apple, tăng giá quá cao, không thể tin được. quá cao, lại còn bán app nữa chứ 😁
mình yên vị với cái điện thoại mới mua (nhưng đã được ra mắt từ 3 năm trước ha ha ha )
nâng cấp nhỏ giọt, giá tăng phi mã 😃
buidung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vì hết tiền,
fine
TÍCH CỰC
5 năm
Quan trọng là làm giá quá cao thôi.
Cái thời cấu hình cao hơn, giá không đổi, cứ ra máy mới là anh em auto đổi.
Ko nâng cấp máy chạy iOS vì muốn giữ JB để cài tweak tùy biến, ko nâng cấp Android vì máy đang ổn định cũng như ko ham hố mấy thứ trong các bản update, cứ theo đuôi các bản update thì bao giờ ngừng? Đơn giản mà, fải ko? :rolleyes:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Tâm lý người dùng là mua dt nhắm con nào xài 2 3 năm ko à?
okangel
ĐẠI BÀNG
5 năm
đó là lý do để các nhà sx âm thầm giảm hiệu năng hay làm lag máy để ng dùng móc hầu bao đổi máy mới 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019