Người dùng thật - đánh giá thật Samsung Galaxy Note 10 5G

vuanhk10
27/9/2019 10:3Phản hồi: 531
531 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

traneupcqk
TÍCH CỰC
5 năm
Công nhận note10 lần này ko hiểu sao pin từ 100% xuống 99% nhanh vãi đạn. Không như note 9 lâu hơn 1 tí.
Dùng thỉnh thoảng vẫn hơi lag 1 tí, chắc là do android nó thế 😁
traneupcqk
TÍCH CỰC
5 năm
@kcatter Mình thấy nó lag ở vài tác vụ nhỏ thôi, chứ ko hẳn là phải chơi game mới lag. Cái này châc do samsung làm OS cùi thôi. Chứ exynos ko cùi tới mức chạy mấy app lặt vặt lag đâu
Cái Gmail mà thớt nói nó thông báo chậm mấy phút là sao ta? Chắc chip wifi có vấn đề?
Goldhunterr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Anh V Nguyễn Cái này là có thật đó
Mấy bà trên cty mình bị như thế hoài
Vũ!
CAO CẤP
5 năm
@Goldhunterr Lạ ta, cái s7 mềnh đời cũ vẫn báo ào ào
@Goldhunterr Kể cả con tầm trung cũng không bị, trừ khi nó đang cập nhật app chưa xong
@Anh V Nguyễn xài mấy cái app khác thôi như tui xài Outlook trên iPhone lẫn Note thấy nhanh như nhau.
Sau quá nhiều review bưng bô từ người dùng ảo, bác thớt đã phải viết lên bài viết từ người dùng thật 😁
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
Do bạn dùng chip Snap 855 nó mới ngon vậy thôi, chứ máy Exynos thì chán vl
@tintin.com Có đọc bài ko vậy, thớt dùng máy bản Hàn mà đòi chạy 855¿
@tintin.com Bạn ko đọc bài và auto chê exynos
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
@Uthuong050713 Vì mình dùng nhiều đời sam chip exynos rồi, chạy lag giật. Chip rồng chạy khác hẳn
@tintin.com Xạo lờ à 😃 t xài chưa bh lag giật. Dăm ba thằng xài máy dựng
Bảo_Phạm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đánh giá rất chi tiết và chân thật, mình luôn ủng hộ dùng song song 2 hệ điều hành
Khiemauto
TÍCH CỰC
5 năm
Tui tưởng dòng note hơn cái bút mà không đánh giá.
solid
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khiemauto Đúng rồi
anhtuhn
TÍCH CỰC
5 năm
Tâm lý chung của những người xài iPhone lâu năm, nhàm nhán nhưng khổng thể bỏ được iOS.
@anhtuhn Xài iPhone thực sự nhàm chán bác à, cậu mình gửi 2 con về đều phải đưa cho người khác dùng.
Chênh ip11 pro chục củ tội gì ko múc
SDM9825
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đc đó bn ơi
hai tmt
TÍCH CỰC
5 năm
E ủng hộ bác một phiếu
Legion-Royal
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình không hiểu tại sao mấy cái icon trên màn hình Note 10 + lại mờ ( nhìn nhoè nhoè ) hơn so với iphone và huawei nhỉ
nybinh
CAO CẤP
5 năm
Mình thì SE và Note10+
@nybinh Combo chuẩn bài rồi.
@nybinh Mình SE, Xr, và 10+, hehe
nybinh
CAO CẤP
5 năm
@Uthuong050713 Trời! Xài sao hết bạn? Hehe!
ngocbankt
TÍCH CỰC
5 năm
mua máy màu đỏ xong dùng cái ốp đen thui, che kín hết cả lưng, :eek::eek:
Irisiioo
TÍCH CỰC
5 năm
Trực quan thế thôi, cần gì phải ghi người dùng thật vậy?
Hay
N.D.A
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng Note 10+ thì có mấy cái nè:
- Đồng ý máy đẹp, rất đẹp
- Đồng ý vụ noti ngu si.
- Đồng ý One UI rối rắm, màu mè (Màu mè thì có MIUI nhưng đỡ rối rắm, tiện lợi hơn, còn cực ổn trong giới Android thì là OxygenOS)
- Khoản đút túi quần thì vẫn ok, hơi kích 1 tí, e dùng bản plus mà đeo cả ốp lưng dày vẫn chạy xe được.
- Khoản vân tay: tệ, e dùng toàn miss lần đầu, chắc 1 phần do tay mồ hôi nhiều.
- Cam chụp thiếu sáng bị bệt (nếu k bật night mode, bật thì chụp sẽ mất nhiều tgian), còn lại ưng.
- Pin đủ xài, hơi thất vọng (chắc do kỳ vọng nhiều)
- Chip đúng là vẫn bị nóng, chơi game hơi chán (e chỉ chơi liên quân)
- Sóng sánh bt, không ấn tượng (so với cả máy giá rẻ redmi note 5 trước từng dùng)
Tựu chung, chấp nhận được nhưng k được ấn tượng như kỳ vọng. Đợt sau đổi máy thì chắc e sẽ chuyển qua IOS hoặc 1 lựa chọn Android thiên về hiệu suất và trải nghiệm tốt (Oneplus hoặc Pixel).
@vanduc Mình xài ké của ông đồng nghiệp, xài rất chán, thà mình dùng vân tay cũ còn hay hơn. H ms hiểu mấy thánh tung hô toàn xem clip vs chém thôi, nghe hay chứ dùng ko hay tí nào, chắc vân tay full màn ms sướng dc, xài kiểu j toàn mò mò ak😔
@Barbatos Bạn chuyển sang dùng FaceID thì đảm bảo phê. Bao ngon. Cứ nếu là chủ nhân thì cầm máy lên là tự unlock. Kết hợp với Keychain nữa thì trải nghiệm đăng nhập các trang Web, app lên 1 tầm cao mới. Chỉ cần là chủ nhân của máy thì sẽ tự đăng nhập, không phải nghĩ ngợi gì cả. Dần dần sẽ quên mất là máy có đặt password😁
@Google [bot] Mình đang dùng fid bạn ah, mà nghe dân tình tung hô vân tay màn, tiện có ông bạn đồng nghiệp ms mua s10 nên mình thử dùng, dùng xong ms hiểu cái j ng ta khen cũng chưa chắc đúng😔
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
@Barbatos Mình cũng nghĩ vậy. Ít ra cũng phải được1/3 màn hình thì ngon.
Brawlstar đâu cần phải down apk nhỉ, mình vẫn tải với update thẳng trên store bình thường mà. Trên IP thì vào store ko hiện luôn
vuanhk10
TÍCH CỰC
5 năm
@suvival198 À chắc bác để cùng là usa, em để VN nên không còn Brawlstars nữa
Đánh giá thật ? Vậy ra bữa giờ những bài viết về note 10 nói riêng hay về samsung nói chung trên tinh tế đều là giả dối ? Vì $$$ à ????
có lẽ bác sử dụng cái app Gmail cài sẵn =)) nó chậm thôi r`, chuyển qua xài cái Outlook như bên iOS cho tiện với nhanh bác ơi.
@Quân Mã 2 os đều cài app gmail, gmail bên android lúc nào cũng tới sau ios,
@Uthuong050713 Ko rõ như bài review viết sau mấy fut là thế nào, mình ko xài IP nên ko rõ nhưng note 10 mail gmail khách gửi thông tin cho mình vừa bấm send là bên đthoai cũng báo, trễ đâu có 5 10 giây so với trên pc chứ sao đến mây phút dc. Hoặc do setting push noti thế nào thôi
@Uthuong050713 Thì nó cùi như thế em b làm sao đc, thử cài Outlool xem là b như nhau cả thôi. Gmail hình như lúc đầu thêm tk p set, thêm r hết set đc nữa cùi dễ sợ.
@suvival198 theo em nhớ lúc đều add tk vào nó có set mà em next nhiều quá k để ý chứ em xài Outlook trên iPhone và Note nhanh như nhau.
Kooro95
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cần lắm những bài viết thế này 😁
Trước không thích Sam lắm nhưng từ khi có One UI và S10 thì mình bắt đầu suy nghĩ lại vì thấy họ thực sự nghiêm túc và nỗ lực với sản phẩm.
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kooro95 Sp của ss ko phải là tệ, cái tệ của họ là tung tiền ra để nuôi mấy thằng seeder đi lừa đảo, mua mấy thằng nhà báo nói láo ấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019