Người dùng thật - đánh giá thật Samsung Galaxy Note 10 5G

vuanhk10
27/9/2019 10:3Phản hồi: 531
531 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp mà
đang dùng S10 chính hãng và thấy ngon vl. em cũng chuyển từ iPhone qua mà ghét cái tai thỏ và cái viền dày của XR vl.
Kal-el119
TÍCH CỰC
5 năm
Sao lại nóng nhỉ. Nếu mà nóng thì khó chấp nhận lắm.
Mượn câu của thớt để nói về bài "Đành rằng kỹ càng thì tốt, mà kỹ càng quá thành rườm rà, không hiệu quả"
Cái vụ notification chắc là do app của bạn dùng chứ mình dùng cả 2 thấy như nhau mà nhỉ?
KMIL307
TÍCH CỰC
5 năm
@LinhNguyen1810 Cái này nhiều người cũng bị ko chỉ mỗi ông thớt đâu, là do Android.
Mr Do
TÍCH CỰC
5 năm
Để kinh tế và đồng bộ nhất thì vẫn là mini 5 + ip SE + 1 cặp airpods 2 là hợp túi tiền luôn
OxJade
TÍCH CỰC
5 năm
Hình nền giống chủ topic cho ai thích
Mình xài iPhone quen nên khi chuyển sang Android nhiều khi ức chế vãi. Nhất là khi vuốt rồi giữ lại để không cho trôi nữa. Bên iOS là đứng lại còn bên Android là mở luôn liên kết.
vakhoait
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mỗi thiết bị, hệ điều hành đều có ưu và nhược. Lợi ích là người tiêu dùng có quyền chọn lựa sản phẩm nào thích hợp nhất với bản thân. Thanks bài viết.
masterss0
TÍCH CỰC
5 năm
thớt nhận xét khá công tâm. Mỗi nền tảng đều có ưu/nhược điểm nhất định
Và khi xài 1 time lâu mod sẽ thấy nó xuống cấp từ body đến hđh bên trong 1 cách trầm trọng kéo theo đó là giá tuột như tuột quần
Samsungpay dùng thích cực, rất tiện, đi đâu cũng chỉ cần cái điện thoại là okie
Bổ sung với bạn là cái badges có thể chỉnh được nha.
vuanhk10
TÍCH CỰC
5 năm
@luandm Ý mình là mình muốn dùng giống bên ios, kể cả clear noti trên bar vẫn giữ được số badges phía trên icon, trong khi samsung thì nó mất luôn cái badges
nynohu
TÍCH CỰC
5 năm
Tks chủ topic, mặc dù mình ko có ý định chuyển sang dùng android nhưng phải nói đọc bài viết chất lượng vẫn thấy rất thích.
Người viết bài rất có tâm, review đầy đủ, công phu và khách quan.
Tiếc là bạn sẽ ko dc làm mod ở tinhte vì bài viết ko có lỗi chính tả ;)).
Viết rất rõ ràng mạch lạc và khách quan

Tinh tế nên tuyển những bạn có tố chất như vậy làm Mod, sẽ thu hút đc thêm member.
truyentinhte
ĐẠI BÀNG
5 năm
Android lúc nào cũng đua Ram khủng nhưng thực tế xài vẫn thua iOS, con Note 10 là con mới nhất mà so với con iPhone X cách đây 2 năm mà còn đuối thì hiểu rồi, mình biết nhiều thằng cuồng Android, cuồng Sam cãi các kiểu. Ngày xưa lúc thời S3 nổi đình đám PR các kiểu, mình cũng nhảy qua xài thử 10 ngày, kết quả là hứa ko bao giờ xài Android nói chung và đt Samsung lần nào nữa, phải nói là trải nghiệm quá tệ mà PR tới nóc, ko có cửa nẻo nào so với iPhone và iOS.
nob_Subin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@truyentinhte Tui thì ko cuồng...mà thấy chán ios thôi...đổi qua đội android năm thấy giờ ổn hơn hồi xưa nhiều lắm rồi...mẫu mã cũng dc,giá ok...cũng nghe gọi,fb,youtube,game bthuong...giá ổn áp mà đẹp nữa...!
cuthune
TÍCH CỰC
5 năm
@nob_Subin Có ai dùng bình thường mà mở cùng lúc cả chục cái game nặng hay chơi cùng lúc 2 game không =))))
nob_Subin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nguyễn Lê Anh Thư Bạn để ý mấy ng lớn lớn xíu xài dt chả bao giờ tắt ứng dụng đi cả...vài năm trc mấy con android load lại ứng dụng thì ifan chê lên chê xuống...jo iphpne ram ít load lại thì bảo là k ai mở nhiều ứng dụng....bỏ tiền ra như nhau,thì có quyền đòi hỏi nó phải làm dc nhiều hơn chứ...mắc hơn ng ta chứ có rẻ hơn đâu....hồi xưa ip6 1gb ram android 2 3 4gb thì chê dư thừa,jo mấy con cà tàn đó cố xài thì có nhiều game đòi ram cao vẫn ok,mấy e iphone 1 gb vào trận văng liên tục...tối ưu thì tối ưu chứ fan apple toàn kêu máy xài dc 5 6 năm,bây jo k sao...mai mốt thế nào?ai biết dc nhỉ???
cuthune
TÍCH CỰC
5 năm
@nob_Subin Ồ vậy thì bác nên đọc lại bình luận của em, sử dụng bình thường thì chả ai mở một luac nhiều game nặng hàng GB như vậy để đa nhiệm cả. Người lớn tuổi dĩ nhiên càng không. Còn trường hợp bình thường, fb zalo gọi điện thì nó đáp ứng dư sức. Mình không bênh iPhone ở khoản ít ram hơn nhưng hãng khác, nhưng lôi cái lý do máy tao bật được một nhiều nhiều game không phải load lại đây nè, nhưng mấy cái funtion cơ bản thì chả ổn được như iPhone. Tức cười =))))
Người dùng thật, ko quảng cáo nhé, thề lun, ko tin hỏi Sam mà xem
@QuanLyNhaNghi =))))))))) thâm vãi lun nha bác hahaha
devihuntt
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình ngĩ đây cũng là tư tưởng của nhiều người,khi mà ip cùng hệ sinh thái của nó phục vụ tốt cho cả nhu cầu công việc và đời sống,còn android vẫn mua về dùng nhưng nghiêng về giải trí và trải nghiệm cái mới nhiều hơn😃
Đúng như những gì m cảm nhận. Dù mới chuyển từ iphone qua note 9 thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019