Người khác có thể xem tiền lương của bạn chỉ bằng tên + ngày sinh lấy từ Facebook

Duy Luân
14/5/2018 6:20Phản hồi: 277
277 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm qua có thằng post full hộ khẩu của mình lên luôn 😁
vecon93
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình search mình mãi không ra mà thế quái nào các bác ở đây search ra được cả người khác luôn.
//mình từng tra cứu thông tin của mình từ năm ngoái ko tài nào tìm nổi, vừa search lại theo hướng dẫn #1 thế mà vẫn ko ra :-s
Note 8
ĐẠI BÀNG
6 năm
nói chung là thông tin cá nhân của người dùng quản lý còn lỏng lẻo quá,kể cả bên nọ bán cho bên kia quá dễ dàng
suddenboy
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn thấy lương cơ bản đóng bhxh thôi. Thu nhập chính xác không biết được.
Thế thì quá đáng rồi. Hãy cai dần dần và bỏ hãng đi các bạn oi. Heheheheh
Cái này tra được lương đóng BHXH, mà lương này cũng tùy chính sách từng cty nên cũng ko biết được thu nhập thực.
Ad thử xem có cách nào tìm được tiền đóng thuế không đi
lương BHXH có đúng đâu mà, đại đa số là thế 😁
cuoang102
ĐẠI BÀNG
6 năm
càng ngày mình càng bất an với facebook, ví như hôm trước đi chơi, dù mình tắt GPS, cũng ko check in gì mà nó gửi thông báo chúc mừng mình đã đến địa điểm đó và hỏi có muốn thăm vài địa điểm gợi ý hay không. hãi quá. out luôn và giờ thình thoảng vào bằng web thôi
trungtintn
TÍCH CỰC
6 năm
Mình nghĩ tốt nhất các admin nên ẩn bài này (hoặc nói một cách chung chung) và gửi những thông tin này đến các cơ quan liên qyuan để xử lý. Để tiêu đề này có 2 mặt của vấn đề, tích cực thì không nói, còn nếu là tiêu cực thì là "vẽ đường hưu chạy rồi"
trungtintn
TÍCH CỰC
6 năm
@trungtintn @Duy Luân e nghĩ bác có nên cân nhắc đừng viết chi tiết cái này không ah 😃
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ẩn thì các ông kêu ko công khai minh bạch, để mọi người tra cứu thì bảo lộ thông tin
Thôi qua xứ thiên đường ở cho an toàn
Hix
@Phoenix92 Thông tin cá nhân của người dân thì public làm gì?
@Duy Luân Mình nghĩ nhưng thông tin trên để người lao động dễ dàng theo dõi quá trình đóng bảo hiểm của cty cho mình. Tránh trường hợp nhiều cty nợ bảo hiểm, trốn bảo hiểm hay đóng không đúng mức cam kết. Bởi quy định mới giờ sổ bảo hiểm chuyển qua quản lý điện tử rồi.
Nếu sắp tới siết chặt được vụ quy định sim số thì đăng ký được số điện thoại cá nhân vào đó yêu cầu xác nhận bằng OTP thì tốt.
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Thế ông có biết cái này nó lại liên quan qua BHYT luôn ko
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân BHXH vừa BHYT. tại vì nó cùng 1 cơ quan, nó chưa tách biệt ra, ông thích ng này lắy thẻ người kia, rồi còn chuyện mượn sổ để đi làm cty nữa kia
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Toai nói thật, ở VN thì thứ gì chả lộ, có điều đây là cơ quan + liên quan BHXH nên các ông đưa lên thoai ;))
Sao mình không thấy cái tra cứu hộ gia đình nhỉ?
@Tèo nhà nghèo Hình như được fix rồi bạn
Được Fix rồi, có cách nào tra cứu được số cmt của người khác qua các thông tin tìm được từ msbh không nhỉ
namdh7
TÍCH CỰC
6 năm
Thực ra nói lộ thì cũng không hẳn, vì mình thấy ở các nước bắc âu thì hầu như mấy cái này đều có thể tra cứu được, nó là 1 phần của minh bạch về thuế thôi.
Ở VN mình thì văn hoá có phần khác nên thường không ai muốn cho mọi người biết lương của bản thân - cao nó ghét, thấp nó khinh 😁.
thonglb
TÍCH CỰC
6 năm
Lương đóng BHXH thì chưa quan tâm lắm
chỉ ra lương cơ bản, là lương tham gia bảo hiểm xã hội. Còn mà tổng thu nhập do cơ cấu lương phân bổ ra sẽ không thấy dc đâu ợ.
V’t
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này thì minh biết rồi
phungtanson
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tao làm ruộng nuôi heo, cứ tra thoải mái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế