Người ngồi trước màn hình trên 4 giờ/ngày có tỷ lệ chết cao hơn 125%

sonlazio
18/1/2011 4:16Phản hồi: 204
Người ngồi trước màn hình trên 4 giờ/ngày có tỷ lệ chết cao hơn 125%

Các nhà khoa học thuộc đại học London vừa đưa ra một nghiên cứu cho thấy những người ngồi trước màn hình trên 4 tiếng liên tục trong một ngày có khả năng bị chết do các chứng bệnh về tim cao hơn 125% so với người bình thường. Ngồi trước màn hình ở đây bao gồm tất cả các loại màn hình, kể cả màn hình máy tính, TV hay điện thoại..... Tuy nhiên, các nhà nghiên cứu cũng đưa ra cho chúng ta một giải pháp nhỏ để khắc phục tình trạng này: đứng dậy đi một vòng nhỏ sau mỗi 20 phút ngồi có thể kéo dài tuổi thọ con người.

Nguồn: JACC
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.bop
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sốc quá. Lại còn thêm mấy cái ảnh xương khô nữa. Kiểu này ko biết em sống đến được nhiu tuổi đây ta.
hic hic,lại khổ mấy bác cntt suốt ngày ngồi code rồi 😔
Chết rồi ......... Thế quá 12h thì tỷ lệ chết là bao nhiêu % ạ ?
nhân 3 lên -> 125 x 3 = ... % :-"

đùa chứ nghe xong cũng shock :-ss
Cùng câu hỏi như bác này, mình cũng ngồi khoảng 12h ngày, kiểu này chắc chết sớm luôn quá :banghead::banghead::banghead:
huhuhuhu:timebomb::timebomb:
4h/ngày 125%=>1h/ngày: 31.25%
mà bác quất 12h => 31.25 x 12 = 375%, tin buồn
có j mai mốt gặp nhau dưới "suối vàng" nhé
kietbull
TÍCH CỰC
13 năm
Sặc 1 ngày mình quất 8 tiếng.. 😔(
Nghe thông tin sốc như thế này chắc em chẳng dám ngồi lâu để đọc hết các tin trên Tinh tế nữa?Thỉnh thoảng trong ngày lại có bài mới xuất hiện trên trang nhất...thời gian không cụ thể,,hehe Tin này chỉ khổ mấy bác admin thui
yolkstar
ĐẠI BÀNG
13 năm
kiểu như này thì nhân viên văn phòng chết sơm hết => đi làm nhà nước thì chết sớm hahahaha :giggle:
Cứ ngồi 20 phút mà đứng dậy là trước sau gì cũng bị đuổi việc...Hic, hết cách! Nếu cộng thêm tất cả các tội: thuốc lá, cafe, nhậu, sex, stress và nặng nhất là vụ này thì em chả còn mấy ngày nữa các bác ợ. Cần bán nhanh: 1 i-mac, bb8900, kindle 3 vì qua bển không sài được ...
làm cũng chết mà không làm cũng chết bạn ạ 😔
Buds
TÍCH CỰC
13 năm
đem tiền qua bển cũng ko xài dc đâu bác :p
thekidRMIT
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng đấy bác ợ thời buổi này mà đọc các báo cáo như vậy thì cảm thấy mình sống ko thọ nữa thôi thì lấy đồ chơi đi làm từ thiện để được lên thiên đàng
Ha ha, đến hài với bác này!
chết thật ngày em ngồi 18 tiếng (mỗi đi ngủ tối là ko ngồi đc thôi 😔 ) thế này thì....
mà giờ ko fai dân CNTT cũng ngồi hơn 4h/ngày ý chứ
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
đọc cái tin này nghe ghê thật cũng may cái đoạn cuối
Tuy nhiên, các nhà nghiên cứu cũng đưa ra cho chúng ta một giải pháp nhỏ để khắc phục tình trạng này: đứng dậy đi một vòng nhỏ sau mỗi 20 phút ngồi có thể kéo dài tuổi thọ con người.
.....làm mình đỡ lo công việc là bán hàng sao tránh khỏi cái màn hình vi tính và điện thoại chứ đf sao cũng cảm ơn vì bài viết hữu ích
vậy là dân văn phòng biết số mạng mình rồi ..
Ngoài cái máy tính ở Cty ra, còn có BB, PSP,iPod, rồi cái lap ở nhà, rồi còn coi TV nữa.... Cú này tiêu rồi.....
kungvn
CAO CẤP
13 năm
xong. không còn gì để nói. chào các bác. :balanced:
Đọc xong muốn quăng cái máy luôn 😆
cứ khoản 1 tiếng là mình đứng đậy đi tè và chít một điếu thuốc vậy có hại ko các bác ?
vuhappy9999
ĐẠI BÀNG
13 năm
😔 ghê quá,dân cntt ......,phải tập ngay từ bây giờ
hjhj trung bình mot ngày em ngồi cũng gần 8h rùi ...kệ thui chêt sớm nhưng chết trong thoả mái vẫn ok :showoff:
Ặc Ặc thế thì chết em rùi....! ngày e phải ngồi trên 10 tiếng :banghead:
Đến khi em post bài này là e đã ngồi 6 tiếng rùi hix
jing
CAO CẤP
13 năm
chết cha . ..
Hứ, mỗi ngày ngồi tinhte dã hơn 4 tiếng rồi, die

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM