Nguồn gốc iPhone trả bảo hành FPT đang đầy rẫy trên nhattao

hungnx
22/8/2017 3:54Phản hồi: 29
Dạo này nhattao cũng như Facebook đang có rất nhiều bác rao bán iPhone 7 và 7 Plus trả bảo hành, kèm theo cả giấy tờ của Apple Việt Nam. Chưa hết, còn có dịch vụ đổi máy lỗi, máy cũ nát, xách tay lấy máy mới trả bảo hành, tất nhiên phải bù thêm. Không biết đây là lỗ hổng của FPT hay là hàng hoá ở đâu các bác nhỉ? Em muốn đổi mà lăn tăn quá!
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

metavn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình lại tưởng là bạn biết 😁
hungnx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@metavn Ý bạn là gì?
metavn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hungnx Thấy bạn đăng bài mình tưởng bạn biết và chia sẻ với mọi người 😁
Đánh dấu
trinhhip1901
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lỗ hổng FPT bạn nhé.
1. có nhiều người không muốn xài hàng đã qua bảo hành nên bán đi thôi. Chứ hàng trả bảo hành có giấy Apple ghi rõ serial thì làm giả sao. Còn FPT Service mà siêu vậy lấy được máy khống từ trùm hút máu người dùng Apple quả là bá đạo.
2. Đổi máy cũ nát lấy hàng trả bảo hành thì mới đáng quan tâm à. Hàng xách tay và lỗi thì bình thường Apple vẫn làm mà. chỉ là cần phải gọi hotline vài câu để TTBH làm cho đàng hoàng. 😃
hungnx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ben10 Vấn đề là shop bán hàng loạt chứ không phải người dùng bán bạn ah.
Mình con 7 bị lỗi loa trong móp góc nhẹ và khay sim không trùng bị FPT 4 Yết Kiêu từ chối bảo hành. Mang ra dịch vụ bên ngoài, họ đòi bù thêm 1.3 triệu. Sau 7 đến 10 ngày có máy đổi bảo hành.
dinhviet@
TÍCH CỰC
7 năm
Múc thôi lăn tăn gì nữa toàn bộ hàng đó là hàng trả bh mới 100%, còn khoản abc thì mình cũng lắm sơ sơ là Bạn A móc bạn B, bạn B làm trong trung tâm bh uỷ quyền của apple (fpt sevice) mà bạn biết đấy Việt Nam! Mình thì ......
đc ông anh dẫn đi mua 1 em máy đổi trả bên FPT. BH FPT còn tới tháng 3/2018 mà check active bên Apple còn tới 12/6 năm 2018.
Hỏi câu máy đổi trả bảo hành của Apple hả ? nhân viên FPT đơ đơ 😁
@chetvi.deptrai Bạn mua ở đâu vậy ạ
@Titi CR Mua tại FPT shop á.
Bạn nào check giúp mình với xem bản qt hay lock 35 542507 207958 5
@Gvtdsl
máy mình ngày đẹp trời sạc ko vào . đang đi bảo hành ở Viễn Thông A , bản ZPA.( tính đến nay là dc 8 ngày rồi ( Bên đó hẹn 7 - 12 ngày là có máy và hàng bảo hành dc gửi về Apple Services chứ bên đó ko sửa chữa bảo hành máy còn thời hạn Active ) . Cũng chưa rõ hàng dc trả về sẽ rao sao. máy mình IP7 32G
@mrchutchut_dbp Check imei cũ xem báo replaced chưa bạn? Báo replaced là sắp có máy.
@thecuong_87 check trang apple ạ ?
@mrchutchut_dbp Uh bạn.
@thecuong_87 E check imei cũ trên site vẫn giống hệt trc kia bác ạ 😔
junky3
TÍCH CỰC
7 năm
Minh cung 6s plus hang TBH mã VN/A xài ok
Walt Disney
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe các bác nói em check lại cũng hơi giật mình.
- Ngày mua check trên trang chủ đủ bh 1 năm ok
- Ngày mua so với thông tin bh FPT nó bị lệch
Có vấn đề gì không các bác?

Screen Shot 2017-10-21 at 11.37.23.png Screen Shot 2017-10-21 at 11.40.46.png
@Walt Disney Hóng thông tin cho trường hợp này. Mình cũng định mua một máy trả bảo hành 7 plus 32Gb. Ai có dùng hàng này rồi cho mình biết thông tin với.
Walt Disney
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đoàn Xuân Nhựt Cũng ko hiểu bác ợ, tự tay bóc sea. Kiểm tra care thì chuẩn ngày active và đủ 1 năm.
@Walt Disney Thế thì nhất bác rồi, vừa mua gía tốt vừa được đầy đủ bảo hành. Hi hi. Năm mới vui vẻ thành công nhé.
Bác mua chưa @ĐoànXuânNhựt có j chia sẻ e vs e cũng đang định mua
@Đỗ văn vang Chưa bạn ơi. Đang lăn tăn với cái iphone mới 100% giá 16.5 mà chưa có hàng 😃 Dù gì được cái bảo hành 12 tháng cũng yên tâm hơn.
Máy này là máy chuẩn mới 100% bác à. Em chuyên bán và phân phối loại sản phẩm này. Nếu anh chị em nào muốn mua MÁY MỚI VỚI GIÁ MÁY CŨ thì cứ alo em nhé. 0931282333
Walt Disney
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iPhonetrabaohanhfpt Vậy hả b, tại thấy ngày bh nó lệch với ngày kích hoạt ở trên web fpt
@Walt Disney Hàng Trả Bảo Hành FPT là hàng được tính thời gian bảo hành của máy trước. Nên khi active lên sẽ không đủ bảo hành 12 tháng như bản thương mại bác à. Và khi check trên hệ thống Apple thì vẫn là máy chưa kích hoạt bác nhé. Bác tham khảo thêm các bài viết trên iphonetrabaohanh.vn
Kenbilee
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iPhonetrabaohanhfpt Hàng trả bảo hành mih nghĩ chỉ có tgdd và fpt và viettel ms có máy đó để trả cho khách thôi chứ b. Lsao bên mih lại kih doanh dc mặt hàng đó chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019