Nguy cơ tử vong khi ngủ trong xe hơi đóng kín cửa

nguyendoan
21/7/2017 7:11Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

salenhp
ĐẠI BÀNG
6 năm
hix chỗ mình cũng có người vừa mới tử vong do ngủ tronh xe oto qua đêm, mới 2 hôm thôi quá bàng hoàng
Mở hé cho lành, nhỡ trộm mất xe còn hơn mất ngưòi. Đâu phải nơi nào cũng trộm đâu.
melman
TÍCH CỰC
6 năm
Bài này hay quá.. M share liền
SivRah
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khí thải từ xe toàn là khí CO chứ ko phải CO2. Khí CO còn khủng khiếp hơn CO2, nếu để gió ngoài sẽ khiến người ngủ trong xe hít phải sẽ đi nhanh hơn.
ThThLam
TÍCH CỰC
6 năm
Mình ngủ hoài có sao đâu, mình đi xe bus.
Sáng mới thấy trên FB có đưa tin 1 anh bị vụ này, thật đáng buồn 😔
Trituong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình lái xe thường xuyên dù có mệt đến cỡ nào cũng chả tài nào ngủ được trên xe, mệt quá thì nghỉ chút rửa mặt làm điếu thuốc lại chạy tiếp khi đến nơi thôi.
Sợ thật :/
mình cũng z ngủ thường đóng kín cửa lock lại , tâm lý sợ kẻ giang đua đồ
cái chuyện mở điều hòa lấy gió ngoài mà vẫn ko lưu thông đc thì đáng nhẽ phải kiện và lên án các hãng sản xuất xe chứ nhỉ, cơ chế lấy không khí kiểu gì mà lại lấy ngược không khí ngay gần ống xả bao giờ. chứ nếu lấy không khí ở xung quanh xe, hay đằng trước xe thì ống xả ra đằng sau lại còn là khí nóng nữa nó bốc lên ngay làm sao mà hút vô ngược lại được trừ khi đậu trong gara nhỏ
Bài này hay quá ad ơi, bữa e đi miền Trung chạy liên tục 10 tiếng ko ngủ..... mốt phải tắt máy xuống cafe võng ngủ mới đc. Thanks ad
macroi 1.1
ĐẠI BÀNG
6 năm
thế đi xe đêm tối ngủ kiểu j, mở thì cướp, trộm 😔(
huymanhkd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Muốn ngủ trong xe, xem xăng có đủ ko, điều hòa lấy gió ngoài, đỗ xe ngược chiều gió tự nhiên hoặc ngang cũng đc, hẹn giờ điện thoại 1 tiếng 30 phút đổ chuông 1 lần. Nổ máy bật điều hòa đóng kín cửa ngủ thôi anh em.
Hoặc trước khi ngủ uống hết chai nước, lúc mót đ.aí là tự mò dạy, hít thở không khí.
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
quá nhiều số liệu làm chi,1 là đề phòng 100% 2 là cứ mặc kệ đời chứ đọc số má đã r cũng chả dc thêm gì
1stMrC
TÍCH CỰC
6 năm
~~ hở ta thì sợ nó xịt hơi vào.ko hở thì chết =]] đắng nhỉ nên có cái lỗ thông xún gầm =]]
dangphi95
TÍCH CỰC
6 năm
Theo mình đi đâu chơi xa, chạy khoảng 100km là dừng lại 10p nghỉ ngơi, chứ chạy liên tục thì ko mệt nhưng với đường xá Vn cả ngoại hay nội thành gì cũng gây sự căng thẳng cực cao. Dừng lại 10p đi vệ sinh, rửa mặt, hít thở 1 chút, ăn miếng bánh uống nước là khoẻ liền
hidarling
TÍCH CỰC
6 năm
Chà chà. Nếu có 2 người và ... không ngủ thì còn nguy hiểm hơn vì lượng không khí sẽ hết rất nhanh do phải lao động nặng... Rất đáng lưu ý. Thank mod.
Đậu xe 1 chỗ, trừ trong nhà, gara lấy gió ngoài mà còn sợ bị ngộp do khói nó len vào là sao trời?!?!!?
Đùa ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019