Nguy cơ tử vong khi ngủ trong xe hơi đóng kín cửa

nguyendoan
21/7/2017 7:11Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bình thường ngủ trong phòng máy lạnh rộng rãi và thoáng hơn xe hơi rất nhiều rồi mà còn ko chịu lâu đc, huống hồ trong xe hơi tù túng mà lại còn đóng kín cửa -_-
Quê mình trước khi xuống giếng lạ, thợ neo 1 cây nến rồi thả từ từ xuống, xuống mà nến tắt là biết k có oxi ở dưới. Là phải xử lí trước rồi mới dám xuống
Nhìn mod làm mẫu giông như mới vừa bị .....kill bằng cách xiết cổ từ phía sau đến chít vậy. Giống phim gì đó mà tay giang hồ xã hội đen thùi lùi bị giết trên xe của nó vậy. Phim Nhựt bổn nha. Hehehehehe
Nói tóm lại hiện đại là hại điện thôi. Nếu không có điều hòa thì sẽ không xảy ra. Vì không có máy lạnh thằng nào khùng khùng chui vô đó quay kính ngủ thì cũng chả ngủ được vì ....ngạt thở. CHo nên mới nói hiện đại nhưng cũng phải có tí óc dùng mơi an tâm. Không biết thì hỏi thì học còn ta đây quá thì tổ thiệt thân thôi. Tui không biết cứ hỏi mà hỏi hoài chừng nào hiểu thì stop. Cho người ta nói mình ngu kệ bà nó. Nhưng sau lần ngu đó thì mình sẽ khôn hơn khối thằng....Ngu mà lì. Heheheheheh
Bài phân tích rất hay và bổ ích. Đã từng có lần ngủ qua đêm nhưng kéo kính không bật điều hòa. Còn lại nhiều lần cùng bồ trong xe vài tiếng đồng hồ nhưng bật điều hóa thấy không sao cả mà tinh thần phấn chấn hơn 😃
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Thảo nào bên Mỹ ban đêm có cái xe hơi nào đậu ngoài đường vắng đóng kín cửa là cảnh sát nó ra soi đèn pin 😁
Chả dại ngủ trong xe cả nhé. Tớ thì ko
Kèn_Nhỏ
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lấy gió ngoài thì sao pải xoắn
Arabia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kèn_Nhỏ Gió ngoài gió trong gì cũng có nguy cơ chết nếu như nổ máy bật điều hòa, nguyên nhân là khí CO từ ống xả vì lý do gì đấy tích tụ đủ trong xe. Nếu thực sự cần phải ngủ trong xe an toàn nhất là tắt máy hạ kính. Nếu như bật máy chạy điều hòa thì phải ở nơi thông thoáng mà kể cả như thế cũng vẫn nguy hiểm.
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
Ghê quá....!
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
6 năm
Kinh mod phân tích dữ ak? @nguyendoan bác phân tích cho em cái hố Bioga nhà e với, sao đang vận hành ngta xuôg là die (khí metan ấy) cụ thể như nào bác?
@Khanh_Ichi cho biết hình dáng và cấu tạo cái hố Bioga nhà bác mới hình dung được. Được biết CH4 là khí độc, người tiếp xúc trực tiếp trong môi trường kín thì chết chắc.
ngocdoai9999
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lâu rồi mới thấy 1 bài viết rất ý nghĩa. Ae có thấy đúng không?
hakaji
ĐẠI BÀNG
6 năm
một chuyên trang công nghệ giải thích câu chuyện theo 1 cách nông dân
@hakaji uh, hông dễ đâu.
muốn chết như vậy cũng tiốn kém lắm nhỉ
x_chien
TÍCH CỰC
6 năm
em là chuyên gia bật điều hoà đi ngủ, nhưng toàn đậu ngoài trời à, đậu trong nhà thì chả bật điều hoà làm gì.
Với lại nằm cao lắm dc 4h là hết chịu nổi phải bò ra rồi, nói chung là ngả lưng 1 2 tiếng thì ok chứ lâu dài thì kiểu gì cũng mệt rã cả người ra
@x_chien cẩn thận
Nổ máy và lấy gió ngoài là dễ đj củi nhất. Còn tắt máy đóng cửa ngủ vài tiếng thấy mệt vì thiếu oxi là dậy liền nên tỉ lệ đj củi rất thấp.
Arabia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bài viết là dựa trên góc độ vật lý với giả thiết là cơ thể luôn hấp thụ được lượng oxy ko đổi. Còn trong thực tế, dưới góc độ sinh học thì nếu như vì lý do gì đấy khí CO lọt vào trong xe (khe hở, rò rỉ hoặc đỗ nơi ko thoáng khí) thì

Trong điều kiện không khí với hàm lượng CO cao cơ thể bạn ko hấp thụ được oxy như bình thường, thành thử

Thời gian để tử vong có thể dưới 1h

Bạn có thể chết kể cả mở cửa sổ.

Cho nên nếu bật điều hòa ngủ trong xe, tuyệt đối chỉ làm ở nơi thông thoáng và phải chắc chắn ống xả ko bị rò làm khí CO có thể lọt được vào xe. Tớ ngủ trong xe luôn tắt máy hạ kính xuống 1 chút. Nếu nóng quá thì thuê khách sạn nghỉ chứ ko chơi kiểu bật điều hòa vì đã có nhiều vụ tử vong như thế rồi, Vn cũng như thế giới
tesla hình như là ngủ ddc. Nó ko xả khói nên lấy gió ngoài vẫn ok.
@cường hùng nguyễn Khoang đó chống luôn vũ khí sinh hoá.
Chết gọi là bất đắc kỳ tử đấy, khi ngủ thì nên hé một chút cửa kính các bác nhé, cho an toàn tính mạng!
Chợ ô tô số 1 http://xetot.online
hoangsau766
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ghê thật
hoanglinh325
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mìn thường xuyên ngủ xe hơi nhưng có điều khi ngủ bật chế độ lấy gió ngoài, kéo kính cửa xuống khoảng 3cm. Có khi ngủ cả tiếng cũng không sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019