Nguyên nhân cơ thể bị nổi rộp đỏ khắp người như bị sâu ngứa.

Dương TSon
15/1/2018 14:39Phản hồi: 20
Các anh/chị/em dạo gần đây có bị hiện tượng nổi ngứa đỏ khắp người không nhỉ? Dạo này cơ thể mình rất hay bị trường hợp này, hiện tượng đó là ngứa sau đó nổi cục trước và sau lưng- chủ yếu là phía sau. Mặc dù đã tắm rửa sạch sẽ. Mình có đi hiệu thuốc thì được dược sĩ kê đơn thuốc sổ giun.
Đã uống 3 ngày nhưng tình trạng vẫn tiếp diễn. Anh,em ai bị giống mình chia sẻ chút kinh nghiệm nhỉ?
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn có tiền sử dị ứng với đồ ăn hoặc thời tiết không?
Tần suất nổi mẩn của bạn như thế nào?
Thuốc chữa giun dược sỹ tự kê đơn cho bạn là của hãng gì?
Bạn chụp ảnh chỗ nổi mẩn/cục và thuốc giun đó lên cho anh em xem sao 😃
Tốt nhất là bạn đến bệnh viện da liễu để được khám bởi các bác sỹ, chứ mình ko nghĩ ở trường hợp của bạn nghe theo dược sỹ/có khi chỉ là người bán thuốc tư vấn kiểu vậy là không nên
Dương TSon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TsanHoang 20180120_110825.jpg 20180120_110852.jpg 20180120_110924.jpg
Dương TSon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TsanHoang Em mới ksk 1 tháng nay đó. Đâu có bị máu hay dị ứng gì đâu. Có khi nào do em nhậu nhiều k các bác, em năm nay mới gần 25 thôi, thanh niên ăn nhậu tuần 3 4 lần. Nay đi khán bs cấm rồi k là tối nay e lại đi nữa. 😔
@Dương TSon Xem kết quả của bạn không rõ lắm, ban cứ đốí chiếu các con số nằm giữa giới hạn thấp và cao là an toàn
NếuTrung tâm xét nghiệm làm viêc có lương tâm, không sao chép kết quả cuả ngưoì này đưa cho ngươì khác, vụ viêc5 naỳ xảy ra rất nhiêù
Tin tháng rôì, một người đàn ông nhận phiêú xét nghiệm CÓ PHÔI THAI NGOAÌ CỔ TỬ CUNG thế mới tài,...😁
Gia đình minh có đứa em gaí đi khám,xong, nhận toa mua thuốc đem vè uống, mở ra xem thì toa thuốc của một ngưoì đàn ông nào đó..vứt đi mấy trăm K ...bó tay...:D:D
Minh vẩn hy vọng là ban có kết quả đúng 100%
@Dương TSon Bớt nhậu đi bạn, thực phẩm không an toàn nhẹ là dị ứng, nặng thì nhập viện, rươụ thiệt không noí, rươụ giả pha uống chỉ haị gan haị não,

Bàn bè làm viêc chung ngày xưa mình về thăm ,chết gần hết vì nhậu, đa số là ung thư và đột quỵ... thằng còn thì nhận không ra..nêú mình còn làm viêc chung thì chắc cũng xanh cỏ rôi vì ngày nào cũng có vài "độ"...có thằng chết ở tuổi 23 ( sáng sớm uống rươu thay vì cafe)
Dược sĩ giỏi hơn bác sĩ rồi... bác sĩ sẽ về nhà đuổi gà thôi...
Nói như #2 rất đúng.... ông/bà dược sĩ đí sẽ bị thu hồi bằng nếu bạn có vấn đề với thuốc sổ giun chữa bệnh dị ứng
Nhanh chân đi khám Bs , thử máu xem có bi gan thận gì không...
quankendo
ĐẠI BÀNG
6 năm
do di ứng thời tiết chăng
4muaxuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
do môi trường nữa ấy ban ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế