Nguyên nhân điều hòa ô tô không mát, không lạnh, lúc lạnh lúc không anh em cùng xem nhé

Nikko San
21/1/2019 4:21Phản hồi: 31
Nguyên nhân điều hòa ô tô không mát, không lạnh, lúc lạnh lúc không anh em cùng xem nhé
Điều hòa ô tô không mát, không lạnh, lúc lạnh lúc không, mát không sâu, lúc mát lúc không. Hỏng hóc thường gặp nhất của máy điều hòa không khí ô tô là thời gian làm mát chậm, độ lạnh không sâu, thậm chí chỉ có gió nóng mặc dù anh em đã để chế độ quạt khá cao rồi. Với hiện tượng đó anh em nên đi kiểm tra lại hệ thống điều hòa tránh hỏng hóc nặng hơn như lốc điều hòa chả hạn,..Video này em thực hiện trên em camry nhé. Anh em bớt chút thời gian xem và nếu thấy hay cho em 1 like nhé.

31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chia sẻ đến anh em một video mới nhất khá hữu ích về điều hoà ô tô không mát hoặc không lạnh sâu anh em cùng xem nhé

chia sẻ đến anh em video mới nhất cách kiểm tra điều hoà ô tô không mát chính xác nhé

chia sẻ đến anh em một nguyên nhân dẫn đến điều hoà ô tô lúc mát lúc không
điều hoà không mát do thủng dàn lạnh ô tô

các bác đi xe k chịu bảo hành là hay vậy
@Quocduong23 vâng các bác không để ý hoặc là lúc thay hàng lởm mà ko để ý thành ra vậy đó ạ.
niềm vui đơn giản sau mỗi ngày mệt mỏi
comment-khach-hangcrv (1).png
chia sẻ đến anh em một ca nguyên nhân dẫn đến điều hoà ô tô không mát và khi làm xong xuống còn dưới 7 độ rét đắp chăn luôn

các bác chạy dịch vụ mà xe điều hòa không mát thì rõ buồn phải không ạ?
anh em bớt chút thời gian xem về điều hòa ô tô không mát và cách em làm gồm những gì để tham khảo khi đi bảo dưỡng hoặc làm bệnh này nhé

chia sẻ đến anh em video mới nhất điều hòa ô tô không mát khắc phục giúp anh em không phải thay lốc điều hòa nhé

tình hình là em mới cứu bác accent điều hòa không mát chập chờn đỡ mất vài củ thay lốc hi hi
chia sẻ lên đây ca điều hòa ô tô không lạnh mà không cần thay giàn hay thay lốc nhé anh em. bác này chỉ phải sửa lại ống tuy ô ga điều hòa thôi nhé tiết kiệm được bao tiền

@Thời Đại Bốn Bánh Bác quay clip hướng dẫn anh em nạp ga vào đi bác...
@TsanHoang vâng hôm nào em sẽ quay video ạ
nhiều bác hỏi em điều hoà ô tô không mát do bục giàn thì thay hay nên hàn, theo em thì các bác nên thay nhé còn tiết kiệm hàn lại thì cũng được thôi xong tỉ lệ bục lại rất cao và như thế ae lại mất thêm tiền ạ.
betamotilop
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác cho em hỏi là ô tô Vios điều hoà chạy chậm thì mát chạy nhanh thì nóng thì lỗi của nó là ở đâu thế bác
@betamotilop bác có thể tham khảo bình luận dưới của bác @TsanHoang nhé
@betamotilop Xe ban năm nào? đã bao giờ bơm thêm ga chưa?nếu khá cũ thì bạn nên , xem bình nươc máy có bị thiêu không?nước làm nguội máy có sạch không? quạt làm nguội tấm giải nhiệt máy có chạy khi mở máy lanh không ? đã thay bộ lọc bụi máy điều hoà chưa ? rất nhiều lý do truóc khi định bệnh về máy điều hoà của xe....bạn có thể pm nếu bạn thích mình sẽ giúp bạn kiểm tra trc khi đem ra thợ...
Máy điều hoà trong xe không lạnh hoặc khi lanh khi nóng có hai nguyên nhân chính:
Thiếu Freon ( ga bị rò rỉ , van hư ) hay thừa Freon ( bơm thêm ga quá nhiều)
Sau khi kiểm tra áp xuất của van lanh và van nóng vẫn đúng ,nhưng vẫn bị thì thường là hư van điều khiển, nên kiểm tra điên vào Van trc, có thể bị đứt, mục khi xe quá cũ..., bộ lẫy hư ( nhưng hiêm khi hư), relay nhiêt hư, Bình nước bị nghet,thủng quạt giải nhiệt hư...
Hầu hết máy điều hoà sẽ tự khoá lốc khi quá tải, quá nhiệt để lốc không bị hư lốc
Có nhiều cách để thử , đừng vội bảo thợ rã hết dàn jin khi chưa cần thiết
dễ nhất là dùng ga có màu bơm vào để thử tìm chỗ bị rò rỉ, , rò it dùng loại ga có chất chống rò, van không chỉnnh đc thì thay van mới v v...
Có thể tự bơm ga nếu co đông hồ thử để tránh quá nhiều ga máy điều hoà sễ chạy không đều, lúc nóng lúc lạnh....lốc sẽ dễ bị hư...
Thươfng thì trong ga có dầu ( cũng có loại không có đầu) nên không lo về đầu cho lốc
Muốn vệ sinh thì phải có máy hút hết ga trong dàn ra , không xả ra môi trường vì có ảnh hưởng đên sưc khoẻ,
Có thể nạp trở lại và thêm cho đúng áp xuất cần thiết để máy hoạt động
@TsanHoang cảm ơn bác đã chia sẻ cùng anh em ạ
Xuống 1 độ nhé anh e chia sẻ lên anh em cùng tham khảo nhé

@Thời Đại Bốn Bánh Minh không phải là thợ chuyên nghiệp như bạn, nhưng về xe thì cũng biết chút it vì gia đình sở hũu cũng hơn chục đời xe, nên mình phải chăm sóc, bảo trì và sửa chữa nhỏ như :, làm bô , thắng, làm đồng , máy phát điên, bơm ga máy lạnh thay ,sửa những bộ phận nhỏ khi cần v.v... căn bản là ngày xưa nhà cũng có xe ở vn rồi...
mình mới mua binh ga chống rò rỉ và van máy điều hoà của xeToyota ( khoảng 20K tiền VN )
máy điều hoà của Toyota rất bền, mình còn giữ chiếc cũ 23 năm ( mua mới năm 1996) vì máy vẫn em và mượt, cao tốc kéo 100-120km/g vẫn ngọt, , mục đích thư hai giữ nó lại để mua bảo hiểm rẻ hơn cho mấy đứa nhỏ vừa biết lái xe..
Hiên giờ gia đinh 4 nguòi bắt buộc phải có 4 xe đề đi hoc và đi làm....bảo hiểm xe khá mắc bạn ạ...
@TsanHoang bác là người yêu xe và ham tìm hiểu về xe em rất mong được giao lưu kết bạn cùng bác ạ
@Thời Đại Bốn Bánh Thực ra mình thích học hỏi đủ thứ chứ không riêng về xe, truóc khi muốn sửa chữa bất cứ điều gì mình cũng tìm hiểu kỹ qua sách vở, hay trên mạng, chuẩn bị sẵn dụng cụ, sãnng sàng hỏi những nguói đã có kinh nghiêm ttrỉ qua để tránh bớt những sai sót ,...với mình an toàn là diểm đầu tiên phải chú ý....
mình có up một bài lâu rồi,bạn vào tìm xem...nói về cách nào làm cho máy êm và ngọt gần giông như lúc ban đầu xuất xưởng mà không cần chỉnh bất cứ hẹ thống nào, bài này mình tình cờ xem trên yt và đã làm thử cả 3 xe nhà đều thành công, chỉ tốn một bình rửa cánh bướm , nhưng phải làm đúng từng bước để xe tự điều chỉnh theo mạch cài sẵn...mõi xe khoảng 1 tiếng là xong....chuu ý , các xe mới khoảng hơn chục năm có mã của radio, cásette, dĩa , hay dvd, nên trước khi làm phải có sẵn code vì sau khi hoàn tất phải bỏ code vao thì các thiết bị này mới hoạt đông , có lẽ bạn cũng biết điều này....chúc vui
@TsanHoang cảm ơn bác nhiều ạ
Sắp đến mùa nắng rồi anh em chú ý xem nên đi bảo dưỡng điều hòa xe mình sớm nhé
Phải chờ đến gần 2h đồng hồ để tìm ra bệnh điều hòa ô tô lúc lạnh lúc không của bác này anh em xem video dưới đây nhé
Chia sẻ đến anh em video mới nhất về điều hòa xe ô tô không mát không lạnh sâu nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019