Nhà cung cấp mạng phải đền bù cho người dân Đức nếu để rớt mạng internet không lý do

cuLong
25/1/2013 7:48Phản hồi: 162
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở VN cây ATM không thích nhả tiền cũng chẳng biết kêu ai. Bao giờ thì quyền lợi của người bỏ tiền ra để sử dụng các dịch vụ mới đc quan tâm đây
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn good mà các bác. Năm rồi đứt đôi lần thôi.
snaptu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Việt Nam thì có vụ ông việt kiều thắng bạc bị xù với lý do thắng là do máy hỏng, 1 thằng ngu si nào đó có chức quyền phát biểu là xử doanh nghiệp thua mai mốt nó ko đâu tư vào VN nữa thì có hại
VN mà có luật này chắc sẽ có thêm 2 nghề mới là nghề "cắt trộm dây mạng" và nghề "bảo vệ dây mạng"
ôi ở VN thì...
Nhà mạng : "rớt mạng à?" ....."kệ các chú, nhưng tiền cước thì các chú vẫn phải nộp đủ cho anh" =)) =))
Người tiêu dùng : "....."
down_load
TÍCH CỰC
11 năm
Nhà mình mạng rớt gọi thợ đến sửa vẫn phải niềm nở ra mở cửa và khoe vs hàng xóm dùng mạng khác: dịch vụ tốt thật,gọi phát đến ngay 😁
Việt Nam mình có 2 cúp 1 rớt : điện cúp , nước cúp , net rớt… vô tội vạ hêhhehhe
tetekh
TÍCH CỰC
11 năm
......
Nếu mod dịch không sai thì con xin khẳng định 100% với các cụ là ở VN, có luật cho các cụ kiện đòi nhà cung cấp bồi thường từ năm 1777 khi có bộ luật (về) dân sự đầu tiên của VN rồi ạ (Luật Hồng Đức).
Hiện nay các cụ muốn đi kiện thì con sẵn sàng làm đơn hộ (lấy tiền công gõ chữ, tiền foto đơn thôi ạ), và đảm bảo tòa án nhận đơn của các cụ kiện.
Chỉ có điều, tòa có xử cho các cụ thắng hay không là chuyện khác! ^^
(Không có nội dung nào của bài viết khẳng định các cụ kiện sẽ thắng 100% ạ!
=> cho nên, các cụ người trần mắt thịt nhà mình do không hiểu nhiều lắm nên hay khen (quá) nước ngoài là thế, người ta khôn lắm, tư lợi lắm chứ chẳng có thánh thần lương thiện tuyệt đối đâu ạ!)
cuong_tnt
TÍCH CỰC
11 năm
Luật này mà được áp dụng ở VN thì mấy ông FPT, viettel, VNPT suốt ngày hầu tòa mất.
bluelake@
ĐẠI BÀNG
11 năm
haiz... bao giờ người VN minhf mới đươc hưởng cái quyền công dân như họ hả trời!?
onlylove511
ĐẠI BÀNG
11 năm
mây bác cứ cmt như thánh ấy.chê Việt nam này nọ. các nước phát triển như anh, pháp ,nhật, mỹ... đã có cái luật đó đâu mà kêu là VN thế này VN thế nọ.mới chỉ có ở Đức thôi.mà đây là nếu ko có lý do chính đáng mới đc bồi thường.chứ các bác nói cứ rớt mạng là nhà mình có tiền chắc.
ndv92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Baden-Württemberg, mình đang ở bang này 😃
frozenight
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tụi tư bản thật là lắm trò
Ôi ước gì được !!!
quá tốt! mấy chục năm nữa ở ta mới được thế! 😔 cái gì cũng lèng xèng không ra hồn! từ ngân hàng tới cây xăng tới giao thông,... gần như mọi thứ chả cái nào ra hồn!
Luật Đức nó cũng có khoả download film nhạc qua torrent mà bị tóm cũng phạt 800€/ phim 200€/ bài nhạc......
Chẳng ở đâu hoàn hảo cả
lenamlong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuidoi Cái gì cũng có 2 mặt 😃

Bài viết được gửi từ dưới âm phủ lên thông qua Sony Xperia S của Nam Long
Hồi còn chơi net thì mình có gặp tình trạng thỉnh thoảng mạng bị ngắt.

Nhưng từ lúc có internet ở nhà thì nói thật mình chưa bao giờ gặp chuyện bị ngắt mạng(trừ trường hợp sửa chữa hoặc không đóng tiền).
xài FPT toàn đóng trước 6 tháng mà nó cứ rớt hoài, gọi lên tổng đài nó đổ thừa do modem dù đã tắt nghỉ qua đêm rồi mới mở lại
Cuong_KXC
ĐẠI BÀNG
11 năm
Việt Nam là nước dân chủ mà chẳng thấy dân chủ bằng mấy nước tư bản. Công dân chẳng có quyền gì, ko biết hồi xưa mấy đồng chí cách mạng đánh nhau vì cái j nữa, vì xã hội công bằng dân chủ văn minh chăng
@Cuong_KXC Vì cái gì bác vào google tìm là biết hết ah.đơn giản lắm.hay bác nhìn cuộc sống xung quanh mình là đủ hiểu
no comment

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019